• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

ichirumama

e mới chạy bản desirebuild_v5 trên trang http://gamesquare.co.uk/desire.html nhưng chả vào đc adroid :( chạy đc hết máy hàng trắng xog sọc màn hình đen đơ lun :|
Đọc bên xda-developers thấy no hướng dẩn thế này :| mờ làm tới bước 4 nó đứng màn hình đen thui lun rồi ! chứ có đc tới bước 5 của nó đâu :| mờ kiu đợi 5m để boot adroid :(

mình đag dùng bản rom ship 1..66.707.1 WWE & radio 2.06 ! hay là do bản rom với radio nhỉ :|
nếu cần up bản rom của miri với radio thì các pác hướng dẩn e cách chọn và up radio với :( có bài của pác phamquang chỉ up radio nhưng nhìn thế ko biết chọn bản radio nào cho máy :(

những trò chọc ngoáy "ko hợp thức hoá" như bản Android này ROM Ship cũ và Radio cũ ko dùng dc đâu. Bạn mún dùng thì phải bỏ ý định dùng ROM ship, vì ROM cook đã là 2.03 và 3.0 rồi.

tomkhoa

BẠn phải Flash lại ROM mới và Radio từ 2.08 trở lên

Mấy bản ROM mới thường tích hợp Radio mới luôn.

Cứ mạnh dạn Uprom mới đi bạn, ko vấn đề gì đâu, chỉ cần đọc kỹ hd thôi

thank lời động viên mạnh dạn của pác, e mần đc rồi up rom với radio mới vào adroid phà phà lun :)) bi h tới mò adroid :))

hanoiwap

Super V.I.P
những trò chọc ngoáy "ko hợp thức hoá" như bản Android này ROM Ship cũ và Radio cũ ko dùng dc đâu. Bạn mún dùng thì phải bỏ ý định dùng ROM ship, vì ROM cook đã là 2.03 và 3.0 rồi.

Tôi dùng bản ROM C5 của tôi thì chạy Android rất tốt

hanoiwap

Super V.I.P
Mình đang dùng bản v5 download tại http://gamesquare.co.uk/desire.html
tất cả mọi thứ đều chạy ổn, chưa bị treo khi boot phát nào
.Đã chạy được sound nhưng khi thực hiện cuộc gọi, tiếng bên kia éo éo éo éo không nghe thấy gì
.Chỉ bị treo máy khi có máy khác gọi đến

Tôi dùng bản ROM HD2_hnw09C5 M2.5 B23569 C5 PP=20 không bị tiếng bên kia éo éo éo éo trong khi đó vẫn cùng bản radio HD2_M2.5_B21903_C2_hnw07 bị tiếng éo éo

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Dùng công cụ trong bộ SDK của Android để chụp màn hình.

Cần chuẩn bị
1. Cáp USB.
2. Máy tính đã cài Java (JRE hay JDK), đồng thời download và cài đặt bộ Android SDK.
3. Tải Android Driver ( android_usb_windows.zip‎) và bung sẵn ra thư mục.
Chụp màn hình
1. Chọn Debug mode trên điện thoại bằng cách vào Settings -> Applications -> Development và check vào USB Debugging (Enable).
2. Kết nối điện thoại vào máy tính bằng cổng USB. Windows hỏi Driver của Android Phone, hãy chỉ đường dẫn vào thư mục Android Driver vừa bung nén ở trên.
3. Vào thư mục Android SDK mà bạn đã bung nén. Thường là “android-sdk-xxxx”. Sau đó mở thư mục tools.
4. Double click vào “ddms” (có nghĩa là Dalvik Debug Monitor Service)
5. Trong DDMS, tên điện thoại kết nối sẽ hiện ra. Bấm vào nó, click menu Device và chọn Screen capture để bạn chụp hình ảnh hiện tại trên điện thoại. Nhấn Save để lưu hình hiện tại, nhấn Refresh để cập nhật ảnh mới nhất về máy tính.

Click Screen Capture để bật hộp thoại chụp hình

Đinh Hữu Thành

caothanhhai

Hay quá, có bác Hà Nội sang đây là anh em có nhiều thủ thuật mới rồi
Thanks bác trước

venusian

Moderator
Em thấy bắt mắt và khó chịu mún vọc thử Android lắm rùi.
nhưng qua bên Xda thấy nhìu bản quá chưa bít bản nào ổn định (ko giám thử sợ tới giờ đi làm mà ko có máy thì em chết)
Hi vọng các bác test rùi đưa ra ý kiến 1 bản ổn định và 1 bài hướng dẫn cho mọi người cùng vọc cho vui :D.

caothanhhai

:) da test ket wa la loi~ cuz zimage moi nham de save battery consumtion cho hd2 da tao thanh loi error nen khi bo zimage vao thi boot den bootscreen thi black screen :), em thu 2 rom la miri va energy cung ko dc, :) de thu new zimage cho fien ban 2.2 xem sao va bao cao voi cac bac

Zimate mới chạy bình thường với 2.1 Rom Miri
Đề nghị Bạn viết tiếng Việt có dấu nhé -

xkagoma830

Oo sorry anh oi, em o my tu nho den lon', >.< anh chi ho em lam sao vo forum vietnam viet dc co dau' vay anh

thanhvo31

Các website liên quan trong bookmark của tôi liên quan tới Android Leo như sau:
http://www.robsbay.co.uk/

http://cotulla.pp.ru/leo/Android/?C=M;O=A

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=719646

http://www.pdaviet.net/showthread.php?96243-C%C3%81C-PHI%C3%8AN-B%E1%BA%A2N-ANDROID-TR%C3%8AN-HD2-V%C3%80-TH%E1%BA%A2O-LU%E1%BA%ACN/page18

http://gamesquare.co.uk/

Một số update mới nhất ở đây
Android Development Updates:
-25/07 12am I will still reccomend darkstones V5 build, he has a vanilla froyo build in the works that sounds like it will be very nice. So we will see how that turns out!!

-25/07 12am, Alot of work being done on new builds, 720p video recording will be possible, The video camera works, But there is not button to press to start recording capture (HD2 has no dedicated button).

-23/07 10pm, USB file transfer is now reported to be working, Cant confirm 100% functionality, But looks to be working perfectly.

caothanhhai

Cái New Zimage dùng để làm gì Bác Hải.? Tối Up bản Miri xem nó chạy đc không.?

Zimate với Android như kiểu lõi của HĐH ý - Chắc thế

Lưu ý các bạn khi dùng Android chất lượng thẻ nhớ là cực kỳ quan trọng boot, load ... khác nhau rất nhiều. Mình vừa chạy ra mua thêm 1 thẻ 4G 130.000đ Kingston định để Test Android - Đủ cả Format bằng ĐT, máy tính, khởi động lại ... các kiểu, cứ tưởng máy làm sao mà châm thế ... Hóa ra tại thẻ
Tốc độ phải khác nhau đến 5 lần đấy

doquangduc

Well-Known Member
Zimate với Android như kiểu lõi của HĐH ý - Chắc thế

Lưu ý các bạn khi dùng Android chất lượng thẻ nhớ là cực kỳ quan trọng boot, load ... khác nhau rất nhiều. Mình vừa chạy ra mua thêm 1 thẻ 4G 130.000đ Kingston định để Test Android - Đủ cả Format bằng ĐT, máy tính, khởi động lại ... các kiểu, cứ tưởng máy làm sao mà châm thế ... Hóa ra tại thẻ
Tốc độ phải khác nhau đến 5 lần đấy

Đây mới là 1 con người tâm huyết với Android nè. ( mà sao thẻ 4Gb chỉ 130K thui á Bác Hải ) Sao rẻ thế nhỉ.? Mà hôm nào Bác rỗi mua hộ em 2 tấm dán màn hình nhá, em dán vào cho nó lành. Cái màn hình này nó bám vân tay quá.

caothanhhai

Đây mới là 1 con người tâm huyết với Android nè. ( mà sao thẻ 4Gb chỉ 130K thui á Bác Hải ) Sao rẻ thế nhỉ.? Mà hôm nào Bác rỗi mua hộ em 2 tấm dán màn hình nhá, em dán vào cho nó lành. Cái màn hình này nó bám vân tay quá.

Thế ra hàng nó bảo 130 thì trả nó 200 à

thanhvo31

Cái New Zimage dùng để làm gì Bác Hải.? Tối Up bản Miri xem nó chạy đc không.?

Zimage = Linux Kernel = nhân hệ điều hành , điều khiển các chức năng cơ bản như Thoại, Wifi, Camera, Bluetooth,GPS...
Zimage mới cập nhật các chức năng mới hơn.

venusian

Moderator
Chán quá ~X(
Em hì hục cả buổi tối mà ko boot đc các anh ạ.
thử đi thử lại đc 1 lần nó hiện màn hình màu xanh rùi đứng chơ lun ra đấy.

cucucu

mình thì hì hục boot bản mới nhất, boot hoài ko vô, đọc kỹ lại trên XDA, thế là quang hết mấy file trong thư mục giải nén ra thẳng vào thẻ nhớ, thế là boot phà phà, chạy thêm cái dual boot nữa thế là có 2 hđh, dưng mà vẫn ko có sound, khiếp cái lướt web của thằng Android, cứ như laptop vậy, vèo...vèo.....vèo, nhanh hơn trong winmo nhìu dù cùng là thằng opera. gọi đt thì connect nhưng chả nói năng gì cả, nhạc thì chạy nhưng cũng ko có tiếng luôn. boot vào nó hỏi chọn sense hay chọn chạy menu thường, anh em thích đẹp thì cứ táng thằng sense, mấy cái widget nó cho kéo ứng dụng ra màn hình tiện phết, đang nghiên cứu, bắt đầu thích thích Android rồi đây!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.