• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SẢN PHẨM PPC CỦA HTC

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangcuky

Nhờ các bác tư vấn giúp! Mình đang băn khoăn không biết nên chọn con nào giữa T-mobile AMEO và T-mobile vario III (htc tytn II). Cảm ơn nhiều!

ntk1810

Các bác cho em hỏi con HTC P3300 nghe quảng cáo là rom 128Mb, ram 64 Mb mà sao em thấy cả rom và ram trên máy đều báo là chưa tới 50 Mb. Lúc trước em xài MiniS cũng vậy, cả rom và ram chưa tới 45 Mb, thằng bạn em có con MiniS XDA thì rom, ram cũng nhỉnh hơn cỡ khoảng 54Mb là cùng. Cho em hỏi tại sao có sự khác biệt vậy vì em được biết phần cứng đều do 1 ông HTC làm thôi mà.

ntk1810

E tính mua con HTC P3300 hoặc P3450, có bác nào xài rồi cho em chút review với, e đã từng xài con MiniS, kô biết 2 con này tốt hơn nhiều kô và đáng để đầu tư kô, hoặc tư vấn dùm e con nào tốt tốt ý. À sẵn tiện cho e hỏi mua PPC ở đâu là đáng tin cậy nhất. E ở TP.HCM, trước giờ e hay mua của hnammobile.com ở đường Trần Quang Khải. Thanks các bác nhiều!

bailiet2003

cho em hỏi AT&T 8525 là Cingular 8525 là một hay là hai nhãn hiệu vậy mấy bác và Cingular là đài loan hay châu âu vậy các bác, giống o2 trion cũng là đài loan, còn softbank XH01T là của nhật thì phải. Em tìm trang web chủ của Cingular mà ko có, chỉ thấy trang chủ của AT&T à.

noclose

Các bác cho em hỏi con HTC P3300 nghe quảng cáo là rom 128Mb, ram 64 Mb mà sao em thấy cả rom và ram trên máy đều báo là chưa tới 50 Mb. Lúc trước em xài MiniS cũng vậy, cả rom và ram chưa tới 45 Mb, thằng bạn em có con MiniS XDA thì rom, ram cũng nhỉnh hơn cỡ khoảng 54Mb là cùng. Cho em hỏi tại sao có sự khác biệt vậy vì em được biết phần cứng đều do 1 ông HTC làm thôi mà.

Có sự khác biệt như vậy là do những phần mềm được cài sẵn trong ROM của nhà phân phối. Mỗi nhà phân phối khác nhau có phần mềm riêng tích hợp với mạng và dịch vụ của họ được cài sẵn trên ROM.

cho em hỏi AT&T 8525 là Cingular 8525 là một hay là hai nhãn hiệu vậy mấy bác và Cingular là đài loan hay châu âu vậy các bác, giống o2 trion cũng là đài loan, còn softbank XH01T là của nhật thì phải. Em tìm trang web chủ của Cingular mà ko có, chỉ thấy trang chủ của AT&T à.

Cingular thuộc sở hữu của AT&T wireless đó bạn, các tên mà bạn nói bên trên đều thuộc dòng HTC Hermes, đều do HTC Đài Loan sản xuất nhưng do phân phối ở các thị trường khác nhau nên tên gọi và kiếu dáng có khác nhau thôi!

haiphonglove

Em đang fân vân con P3600 và P3300 ,chưa từng sử dụng pda nên chưa có kinh nghiệm .Bác nào từng sài qua hoặc biết thì giúp em vụ này nhé .thank nhiều !!!

Nemmatlanh

Em đang fân vân con P3600 và P3300 ,chưa từng sử dụng pda nên chưa có kinh nghiệm .Bác nào từng sài qua hoặc biết thì giúp em vụ này nhé .thank nhiều !!!

Chắc chắn nếu được chọn 1 trong 2 con này thì bạn hỏi 10 người biết dùng PDA thì cả 10 người đều chọn con HTC P3600 :D.Nó ăn đứt con 3300 về mọi mặt đó(Chắc chắn là cả giá cả :D).Chúc vui!

cuongquoc

Anh ơi, cho em hỏi, em vừa mua con HTC touch, em thấy nó sử dụng chip OMAP850 201 MHz, con chip này hoạt động tốt không anh, máy chạy tốt không anh. Vì trước đây e sử dụng Exec chip XScale 520MHz ma sao thấy chạy chậm lắm,nên em mún hỏi hai con này khác nhau thế nào. Nhân tiện em muốn hỏi con HTC touch đưa về BootLoader như thế nào.cám ơn.

phuongicb

Các bạn cho mình hỏi con T-mobile MDA Vario II xài có ngon không nhỉ? Cấu hình thì thấy ngang ngửa với Cingular 8525, nghe bác PhamThanhDat nói Cingular 8525 chạy dữ lắm, không biết T-mobile MDA Vario II thì sao nhỉ? Thanks các bác!

n2long

Anh Em cho ý kiến nên mua PPC phone nào ? Nhu cầu của tôi cần sử dụng điện thoại nhiều, cần cập nhập dữ liệu trên excel. Máy nào chạy nhanh và tốt. Cảm ơn

hakkinen

Cần nhập liệu nhiều và chạy ngon thì bác nên làm con Universal đi (O2 Exec,Dopod900,MDA Pro,...). Bàn phím của nó dùng sướng lắm, chỉ mỗi cái là hơi to nên nghe gọi sẽ bất tiện chút thôi. 1 phiếu cho Universal :D

nguoixem

Member
các bác cho em hỏi với.Em mới mua con P3350 ở Nga,lúc mua không để ý là Made in China,thật ra ở đây đồ điện tử made in china cũng là bình thường chứ không như ở mình.Em kiểm tra imei trực tuyến thì thấy xuất xứ máy là O2XDA Orbit.Vào trang www.htc.com đăng kí số Product S/N vẫn được thông báo là P3350.Mọi thông tin trong máy đúng là của P3350.Vụ này làm em suy nghĩ quá.Các bác có ai biết giải đáp giùm em với liệu con máy em có là hàng chính hãng bình thường không.Liệu HTC có nhà máy đặt ở China không nhỉ?Mong chờ câu trả lời.Thanks.

winxp83

Có bác nào sử dụng O2 Nova chưa ạ? Cho em tham khảo ưu và khuyết điểm của nó với!!!

thaithpttn

Cho em hỏi con softbank x01ht nó thuộc herm mấy và có hay bị lỗi cảm ứng không ạh. Thanks mọi người nhìu

Status
Không mở trả lời sau này.