• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SẢN PHẨM PPC CỦA HTC

Status
Không mở trả lời sau này.

voldemort

em mù về dòng máy này .......... các bác có thể nói về một số ưu nhược về dòng này cho em nghe được không? thank!!!
.......... em đinh đổi máy.

Tana

Có cái ni thắc mắc mà không biết hỏi ai.

Mình thấy mấy cái PDA của HTC như 2i, mini, Neo mặt trước của nó được làm bằng kim loại rất chắc chắn, có phải tất cả model của HTC đều như vậy hay không?

Có hãng nào khác mà mặt trước cũng là kim loại như HTC không? Sao mình thấy 2 cái Atom và Atom Exec của Quanta mặt trước bằng nhựa nên hơi thất vọng tí.

Xin các cao thủ chỉ giáo, cám ơn trước nhiều nhiều

Thật ra vỏ của O2 không phải là kim loại hoàn toàn đâu bạn ơi, chỉ là lớp mạ nó quá dầy thôi. Khi bạn sử dụng lâu ngày nó mòn lớp mạ sẻ lộ phần nhựa bên trong ra thôi...

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hôm nay mình vừa mua cho người quen 1 máy O2S mới kính coong chắc là hàng xách tay vì không có phụ kiện với giá 5 triệu đồng. Mình cũng để ý thấy ở đây người ta nhập cũng khá nhiều máy O2S cũng mới cứng như vậy, còn có ETEN nữa bạn nào có nhu cầu thử ra số 1 Đại Cồ Việt mà xem, ở ngã tư phố Huế ý.
Mình cứ tưởng O2S hết sản xuất rồi chứ mà không ngờ lại có mới ,à lại còn nhiều là đằng khác

darknight83vn

• HTC Wallaby is sold as the Qtek1010, Qtek1020, O2 Xda ,T-Mobile MDA and Siemens SX-56.
  • HTC Himalaya is sold as the Qtek 2020, i-mate PDA, O2 Xda II, Krome Navigator, T-Mobile MDA II, Orange SPV M1000, Vodafone WirelessPDA, Dopod 696 and movistar TSM500.
  • HTC Falcon is the CDMA version of the Himalaya and is sold as the Audiovox PPC5050BM.
  • HTC Migician is sold as the Qtek S100, O2 Xda II Mini (Asia), O2 Xda mini (Germany), T-Mobile MDA, i-mate JAM, Vodafone VPA Compact, Dopod 818, Krome Spy and Orange SPV M500.
  • HTC Blue Angel is sold as the Qtek 9090,O2 Xda IIs (UK and Ireland), O2 Xda III (Germany), T-Mobile MDA III, i-mate PDA2k, Orange SPV M2000, Siemens SX66, E-plus PDA III and Vodafone VPA III
  • HTC Blue Angel Refresh is sold as the Vodafone V1620
  • HTC Harrier is the CDMA2000 version of Blue Angel, and is sold as the Audiovox/UTStarcom PPC-6600 Series and XV6600 Series, as well as the i-Mate PDA2k EVDO.
  • HTC Alpine is sold as the Qtek 2020i, O2 Xda IIi, i-mate PDA2 and Dopod 699.
  • HTC Universal is sold as the Qtek 9000, T-Mobile MDA Pro, O2 xda exec, Orange SPV M5000, Vodafone VPA IV, Vodafone V1640, E-Plus PDA IV, Dopod 900, i-mate JasJar and Grundig GR980.
    It has a clamshell body, QWERTY keyboard, built-in 802.11b Wifi, 128 MB ROM, 64MB RAM, and a 640x480 VGA display. It is the first commercially available device that has the Windows Mobile 5.0 OS pre-installed, as well as the first Windows Mobile device to support 3G/UMTS.
  • HTC Wizard is sold as the Qtek 9100, Cingular 8125, T-Mobile MDA Vario, O2 xda Mini S, Dopod 838, Orange SPV M3000 and i-mate K-JAM.
  • HTC Apache is the CDMA version of Wizard, and is sold as the UTStarcom PPC-6700, Audiovox PPC6700 and XV6700.
  • HTC Charmer is sold as the T-Mobile MDA compact II.
    It is an update the HTC Magician with upgraded hardware (TI OMAP CPU, 128 MB ROM) and OS (Windows Mobile 5.0).
  • HTC Prophet (PM300) is sold as the Qtek S200, Dopod 818 Pro (PM300), O2 Xda neo (PM300), Orange SPV M600 and i-mate Jamin.
    It is an update to the HTC Charmer with same hardware (TI OMAP CPU, 128 MB ROM) and OS (Windows Mobile 5.0) but supports WiFi 802.11b/g.
  • HTC Beetles HP hw6500 series
  • HTC Hermes (HERM 100, 200, 300) is sold as HTC TyNT(HEMR 200),T-Mobile MDA Vario II (HEMR 300) O2 Xda Trion (HERM 100), Cingular 8525, Dopod 838 Pro, i-mate JASJAM, Orange SPV M3100, NTT DoCoMo hTc Z, and SoftBank X01HT.
    It features UMTS / HSDPA, 400 MHz Samsung processor, 128MB flash and 64MB memory, 2.8-inch display, 802.11b/g,Bluetooth 2.0, MicroSD, 2.1 megapixel camera, and a secondary CIF videoconferencing camera.
  • HTC Artemis HTC P3300
  • HTC Trinity HTC P3600
  • HTC Herald Recently announced PPC-6800
  • HTC Foreseer

Em nghe đồn O2 XDA zinc sóng chập chờn hay nói thẳng ra sóng yếu đúng không vậy các mod,các bác?Cho em hỏi cách khắc phục,vì em đang thích con này lắm.Cám ơn các mod và các bác trước.

YingYu

em mù về dòng máy này .......... các bác có thể nói về một số ưu nhược về dòng này cho em nghe được không? thank!!!
.......... em đinh đổi máy.

bác không biết sử dụng dòng nào thì vào box thảo luận của dòng đó đọc qua một lượt thì biết sử dụng ngay thôi.

chúc thành công nhé !!!

Nguyenson318

Các bạn cho mình
biết thông tin về Quanta với? Có phải O2 xda Atom là sản phẩm của Quanta hay không?
Thanks

YingYu

Các bạn cho mình
biết thông tin về Quanta với? Có phải O2 xda Atom là sản phẩm của Quanta hay không?
Thanks

tên chính xác của nó là Quanta Computer O2 XDA Atom. O2 Atom không phải do HTC sản xuất mà do công ty Quanta, một trong những nhà sản xuất ODM/OEM máy tính lớn nhất thế giới thiết kế.

trietvo

Em tìm mấy bữa nay rồi nhưng không biết con Dopod của em thuộc dòng nào, có phải là dòng Blue Angel kh các anh? Em cần biết chính xác để dễ up rom. Tks các anh nhiều

Utxd

Em tìm mấy bữa nay rồi nhưng không biết con Dopod của em thuộc dòng nào, có phải là dòng Blue Angel kh các anh? Em cần biết chính xác để dễ up rom. Tks các anh nhiều

Dopod có cả đóng model luôn, nói thế ai biết nó là dòng nào :|

Nguyenson318

tên chính xác của nó là Quanta Computer O2 XDA Atom. O2 Atom không phải do HTC sản xuất mà do công ty Quanta, một trong những nhà sản xuất ODM/OEM máy tính lớn nhất thế giới thiết kế.

Bác có biết thông tin đầy đủ về Công ty Quanta không? Nếu biết thì chỉ cho mình nhé (thông tin bằng TV ... vì mình dốt TA) hì hì...

NhatNguyen

Bác có biết thông tin đầy đủ về Công ty Quanta không? Nếu biết thì chỉ cho mình nhé (thông tin bằng TV ... vì mình dốt TA) hì hì...
Quanta ko chỉ là tập đoàn sản xuất PDA mạnh mà còn là nhà SX Laptop có tiếng nữa đó bạn
Thông tin mà bạn cần có ngay trên diễn đàn của PV mình lun nhé :D
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=2168
http://pdaviet.com/showthread.php?t=103
Thưởng thức nha bạn :))

poiuy

Nhân tiện đề nghị các mod đưa luôn thông tin tổng hợp về các dòng máy của hãng O2 không phải do HTC cung cấp (bao gồm các các thương hiệu khác có cùng phần cứng), eten ... để mọi người dễ tra cứu

xxxx_555_xxxx

mình đang dùng máy O2 miniS...nhưng ..sao máy của mình khác với ..máy khác nhãn hiệu ,T-Mobile và hiệu O2 có gì khách vậy ?

mình đang dùng máy O2 miniS...nhưng ..sao máy của mình khác với ..máy khác nhãn hiệu ,T-Mobile và hiệu O2 có gì khách vậy ?
T-mobile là của Mỹ, O2 là của Anh, cả 2 hãng này đều là nhà cung cấp dịch vụ di động thôi, còn máy đầu cuối trước đây đều do HTC sản xuất gốc, 2 hãng này chỉ phân phối ở 2 thị trường khác nhau thôi bạn, do đó việc máy của bạn khác nhãn hiệu là chuyện bình thường bởi vì mỗi nhà cung cấp đều đặt tên khác nhau, ví dụ như con Mini S của bạn có rất nhiều tên: Qtek 9100 / I-mate K-JAM / MDA Vario / O2 XDA Mini S / SPV M3000 / Cingular 8125 / T-Mobile MDA / Dopod 838 / VPA compact II !

Status
Không mở trả lời sau này.