• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SẢN PHẨM PPC CỦA HTC

Status
Không mở trả lời sau này.

hbcovn

các bác cho em hỏi máy Eten không fải là của HTC vậy không biết nó là của ai nhỉ và cái quan trọng nhất là dòng Eten này dùng có ngon như mấy em của HTC không các bác nhỉ, không biết hỏi ở đây có đúng không vì không biết hỏi ở đâu cả có gì mong các Mod thông cảm,thanksssssss

liberalmen

các bác cho em hỏi máy Eten không fải là của HTC vậy không biết nó là của ai nhỉ và cái quan trọng nhất là dòng Eten này dùng có ngon như mấy em của HTC không các bác nhỉ, không biết hỏi ở đây có đúng không vì không biết hỏi ở đâu cả có gì mong các Mod thông cảm,thanksssssss

Eten không phải do HTC sản xuất pác àh. Theo ý kiến của mình thì Eten dùng cũng good lắm, chỉ có điều hơi to một tí, và Room cho dòng Eten thì hơi ít các pác nhỉ

uyvu

Cho mình hỏi con T-Mobile T-Mobile WIZA200

Xin chào tất cả các bạn , mình vừa mới tham gia diễn đàn và thấy diễn đàn này rất bổ ý. Trước hết mình xin cảm ơn các bạn trong ban quản trị website đã tạo ra một nơi cho mọi người thảo luận bổ ý như vậy.

Mình mới mua con T-Mobile có kiểu dáng y hệt như con O2 miniS(pro) nhưng nó không ghi mã sản phẩm là gì hết, mình chỉ thấy model ghi sau máy là WIZA200. Mình dùng từ khóa WIZA200 search trên mạng thì biết nó là T-Mobile MDA.

Vậy cho mình hỏi con T-Mobile của mình là T-Mobile MDA phải không ?, con T-Mobile MDA của mình thuộc dòng HTC nào ?, và cách nào để biết con T-Mobile MDA của mình đã unlock CID chưa ?

Cảm ơn các bạn rất nhiều .

TuyetKy

Bạn vào Divice Information-> Identify-> nếu thấy Model No là Wiza200 thì đúng là dòng WIZARD của HTC rồi. Bạn hãy vào box thảo lận về dòng này và box Up ROM để đọc lấy thông tin, tất cả thắc mắc của bạn là đều thắc mắc cho người mới dùng WIZARD và đều có trong box rồi. Chúc bạn sử dụng em này vui vẻ!

for1danny

các pác cho hỏi con O2 Life là của ai vậy ???
Nó với Flame thì con nào tốt và ổn định hơn?

tks

bestofstrongman

các pác cho hỏi con O2 Life là của ai vậy ???
Nó với Flame thì con nào tốt và ổn định hơn?

tks

o2 life?? ý bạn nói là atom life fải ko? atom life ko fải do thằng HTC sản xuất đâu nên nó hem thuộc dòng nào hết!! nó do 1 thằng khác sản xuất theo đặt hàng của o2( hình như quanta thì fải)

dlink500t

3.5 triệu mua PDA cũ loại gì là tốt nhất

Mình chỉ cần dùng o2 để chụp hình, wifi và game. Các chuyên gia xin chỉ giúp mua hàng xài rùi.

keckek

Một trường hợp quái lạ ???

Mình có 1 con Dopod thằng ku em nó mua ở Hongkong rùi tặng lại, với hình thức bên ngoài thì nó chính là dòng Prophet, và mình đã up mọi ROM của prophet cho nó ok nhưng đều không có wifi ??? cái lạ ở đây là miếng giấy ghi thông tin phía dưới cục pin lại ghi là model PM200 ( HTC Charmer ???) và sau khi uprom Prophet xong, vào Device Information cũng hiện lên là model PM200 . Mình đang không thể hiểu được con máy này thực chất là thế nào nữa, xác PM300 (prophet) ROM Prophet nhưng lại chạy với tính năng của Charmer (ko có wifi và model là PM200)

Có bạn nào từng gặp vấn đế này chưa nhỉ ??? theo như trên wiki xda-developer thì 2 dòng này đâu có thể sử dụng chung ROM được, mà bạn nào có hình ảnh chi tiết mainboard của Prophet thì làm ơn gửi cho mình được không, kiểm tra bằng hình ảnh là có thể xác định chính xác được ngay nó là dòng gì

Cám ơn các bạn nhiều

keckek

Vào đây check imei xem nó là con gì nhé:
http://www.numberingplans.com/

Cám ơn bạn đã gợi ý, tớ check IMEI và thông tin lại con này là T-Mobile MDA Compact II (dòng Charmer) :(( thế mà hiện giờ nó đang nằm trong vỏ Dopod 818 Pro (Dòng Prophet), chẳng lẽ có người thay vỏ rồi bán, theo như hình ảnh thì Charmer đâu có vị trí các phím giống Prophet nhỉ ???

ohtt

Cho em hỏi về DOPOD 818!

DOPOD 818 Em thấy 1 vài chỗ nói là dòng MAGICAL 1 vài chõ khác lại nói là PROPHET! Vậy thực sự nó là dòng gì ạ? cảm ơn các bác!

Giúp em đi mà! Em đọc mấy bài của các bác post rồi nhưng chưa biết dopod 818 thuộc dòng nào!
Em vào trang của nó nhưng mà không có tiếng ANH!

Last edited by a moderator:
DOPOD 818 Em thấy 1 vài chỗ nói là dòng MAGICAL 1 vài chõ khác lại nói là PROPHET! Vậy thực sự nó là dòng gì ạ? cảm ơn các bác!

Giúp em đi mà! Em đọc mấy bài của các bác post rồi nhưng chưa biết dopod 818 thuộc dòng nào!
Em vào trang của nó nhưng mà không có tiếng ANH!

818>Magician
818 pro>Prophet bạn nhé!

bestofstrongman

ko biết mang đi đâu hỏi nên mang tạm vô đây hỏi vậy!!!

tình hình là thế này, hiện giờ em đang khá khoái con HTC touch vì nó có giao diện touch khá giống với ku iphone. giao diện touch này có thể có y chang ở thằng neo nếu up rom lên 06. nhưng em băng khoăng 1 điều là cái màn hình cảm ứng của con touch với con neo là giống nhau ko. độ nhạy của cảm ứng như nhau hem, công nghệ có khác nhau? vì xài lướt lướt mà cảm ứng hem nhạy thì chán lắm.

giờ cũng đang ghiền ku iphone nữa. giao diện thì quá tuyện nhưng xài os củi mía MAC :|. vẫn mún trung thành với WM hơn. nên đang băng khoăng htc touch với neo( mua neo thì mua liền đc, còn touch thì fải bán exec mới đủ, hix)

ko biết mang đi đâu hỏi nên mang tạm vô đây hỏi vậy!!!

tình hình là thế này, hiện giờ em đang khá khoái con HTC touch vì nó có giao diện touch khá giống với ku iphone. giao diện touch này có thể có y chang ở thằng neo nếu up rom lên 06. nhưng em băng khoăng 1 điều là cái màn hình cảm ứng của con touch với con neo là giống nhau ko. độ nhạy của cảm ứng như nhau hem, công nghệ có khác nhau? vì xài lướt lướt mà cảm ứng hem nhạy thì chán lắm.

giờ cũng đang ghiền ku iphone nữa. giao diện thì quá tuyện nhưng xài os củi mía MAC :|. vẫn mún trung thành với WM hơn. nên đang băng khoăng htc touch với neo( mua neo thì mua liền đc, còn touch thì fải bán exec mới đủ, hix)

Cảm ừng của Touch khá dầy, gấp đôi thậm chí gấp 3 lần Neo, độ nhạy theo mình thì tương đương nhau tuy con Touch ko nhạy bằng Neo (nhưng rất khó nhận ra), nếu theo dòng...thời sự thì bạn nên mua con Touch vì dòng này có rom..."độc" với những ứng dụng...cực độc do được thừa hưởng từ Touch Dual, kiểu dáng đẹp, thanh mảnh, loa ngoài của nó thì Neo chỉ ...xách dép :D , theo mình nếu đủ khả năng bạn nên mua Touch nhé!

bestofstrongman

Cảm ừng của Touch khá dầy, gấp đôi thậm chí gấp 3 lần Neo, độ nhạy theo mình thì tương đương nhau tuy con Touch ko nhạy bằng Neo (nhưng rất khó nhận ra), nếu theo dòng...thời sự thì bạn nên mua con Touch vì dòng này có rom..."độc" với những ứng dụng...cực độc do được thừa hưởng từ Touch Dual, kiểu dáng đẹp, thanh mảnh, loa ngoài của nó thì Neo chỉ ...xách dép :D , theo mình nếu đủ khả năng bạn nên mua Touch nhé!

đúng như lời nhận xét của anh Đạt. em me con touch lâu ùi vì khoái cách trượt của nó. sau này thấy con NEO up ROM cũng có nhưng tính năng như vậy, nên em nghĩ neo up lên xong y chang htc touch. à, cái touch dual giờ mới hiểu ra, cái này em tưởng cu htc touch ko có, chỉ có iphone có thôi. còn nghe nhận xét của anh về loa ku này hơn hẳn neo, vậy so với exec thì nó hơn lun hem anh? nếu ngang ngửa hay là hơn thì vậy fải để dành tiếp ùi. hix

ChuHuyHoan

Well-Known Member
đúng như lời nhận xét của anh Đạt. em me con touch lâu ùi vì khoái cách trượt của nó. sau này thấy con NEO up ROM cũng có nhưng tính năng như vậy, nên em nghĩ neo up lên xong y chang htc touch. à, cái touch dual giờ mới hiểu ra, cái này em tưởng cu htc touch ko có, chỉ có iphone có thôi. còn nghe nhận xét của anh về loa ku này hơn hẳn neo, vậy so với exec thì nó hơn lun hem anh? nếu ngang ngửa hay là hơn thì vậy fải để dành tiếp ùi. hix

Đang sử dụng exec nghe nhạc to đùng và cái quan trọng là không bị rè như atom và neo bạn nhé. Thân!!!

Loa con Touch lớn hơn Exec bạn ơi, tuy nó chỉ có một loa nằm ở sau lưng thôi, nếu đi ngoài đường khi có cuộc gọi tới Exec có thể ko nghe nhưng con Touch thì nghe khá rõ, tuy nhiên khi mở nhạc lên thì do loa con Touch nằm ở sau lưng nên nếu bạn úp nó xuống thì âm thanh hơi nhỏ so với Exec!

bestofstrongman

uhm, hiện giờ em đang bỏ túi con exec. em mún lận lưng thêm 1 con nữa, định chọn touch hay iphone( iphone thì chắc nhờ bạn nào đang đi du học về chơi mang về giùm quá, vn bán mắc quá trời). nghe anh Đạt nói loa to hơn con exec làm em nôn nao quá. dám bán exec để choi touch luôn quá. hu hu. nhưng giờ fải kềm chế. để dành tiền gmua thêm touch luôn. 2 túi 3 súng cho ngầu.he he( giờ em đang xài exec với 1 em HT xinh xinh, he he)

uhm, hiện giờ em đang bỏ túi con exec. em mún lận lưng thêm 1 con nữa, định chọn touch hay iphone( iphone thì chắc nhờ bạn nào đang đi du học về chơi mang về giùm quá, vn bán mắc quá trời). nghe anh Đạt nói loa to hơn con exec làm em nôn nao quá. dám bán exec để choi touch luôn quá. hu hu. nhưng giờ fải kềm chế. để dành tiền gmua thêm touch luôn. 2 túi 3 súng cho ngầu.he he( giờ em đang xài exec với 1 em HT xinh xinh, he he)

iPhone chỉ được cái giao diện và đồ hoạ đẹp, mạnh về multimedia, thích hợp cho...con gái hơn :D Nếu vọc thì chừng 1 ngày là chán thôi bạn, nếu đang đắn đo giữa Touch và iPhone thì mình khuyên bạn nên mua con Touch nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.