• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

nh0kl0k

mọi người ơi cứu em với..............

bỗng nhiên sáng nay em có cài theme galaxy carbon
em bấm chọn theme thì dt tắt nguồn
mở nguồn lại thì hiện màn hình trắng có chữ nokia
rùi đen lại từ từ vs có mấy vạch màu nữa
dt em bị sao vậy cứu em với

nh0kl0k

bây h mở nguồn lên là bị giống thế mở ko dc
3 mẹ em mà bik là chết em cứu em với

Taki7610

Unlock_GSM
Máy nokia gì vậy, còn vô được bàn phím ko, nếu vô được bàn phím bâm *#7780# xem sao.

Taki7610

Unlock_GSM
Gắn xạc pin coi có tín hiệu không, không có gì hết đem ra hàng đi bạn, còn không thì serach trong froum cách chạy phoenix.

Radium

Moderator
Máy bạn còn lên nguồn thì k sao. Bây giờ bạn tìm tải FW cho C5-03 tại đây.
Sau đó qua đây để tìm hiểu Cách Flash FW bằng Phoenix. Chúc bạn thành công!

P/s: Không lập topic dạng thắc mắc như thế này nhé bạn!

nh0kl0k

em xl a radium tại em wen mất quýnh wa
em đã fix dc ùi tại vì theme bị lỗi nên mới như thế
em nghĩ theme bị lỗi thì em tháo thẻ nhớ ra cho theme trở về theme mặc định coi dc ko ai ngờ là dc

hjhdahjdo

mấy pro cho hỏi là e có fw gốc của 5530 rm 504 illvial v40.0.003 đã hack. Tuy nhiên trong fw này có những thứ mà e không cần như ovi store, update pm, vị trí, t lập phụ kiện, đồng bộ ovi.....vậy làm sao để xóa những thứ đó ạ? à mà e muốn thay cái ovi map v3.01 thành ovi map v3.06 nữa, rồi thêm qt vào nữa. e fai làm sao? xin các pro hướng dẫn.............e không thích cfw tí nào, chỉ thích fw gốc à :D........Thank trước:p

Radium

Moderator
mấy pro cho hỏi là e có fw gốc của 5530 rm 504 illvial v40.0.003 đã hack. Tuy nhiên trong fw này có những thứ mà e không cần như ovi store, update pm, vị trí, t lập phụ kiện, đồng bộ ovi.....vậy làm sao để xóa những thứ đó ạ? à mà e muốn thay cái ovi map v3.01 thành ovi map v3.06 nữa, rồi thêm qt vào nữa. e fai làm sao? xin các pro hướng dẫn.............e không thích cfw tí nào, chỉ thích fw gốc à :D........Thank trước:p

Bạn có thể thử bản này http://www.pdaviet.net/showthread.php?222007-ofw-blaze-viet-nam-for-5530v40&p=2341556#post2341556

Radium

Moderator
bản này hok có theme illuvial pink, tại mình xài máy 5530 illuvial hic. với lại thích swipe hơi là tap lock....chán quá. chắc xài fw gốc luôn. ức chế cái map, cài v3.06 vào bảo lỗi cập nhật, còn v3.01 trong máy thì cùi lắm lun

Muốn xài như ý chắc bạn phải tập cook rồi :D

nghia_kid2000

Bao nhiêu bản FW nhưng mình tìm mãi bài hướng dẫn chi tiết cách để up FW thì chẳng thấy đâu! bạn nào giúp mình với

callteenboy

5800 up fw bằng jar bị lỗi

lúc trước up bình thường hết nhưng 1 lần up hình như fw thiếu file nên giờ up thì vẫn khởi động lại được nhưng máy không tự factory set và khởi động lại mà phải tháo pin bấm phím khởi động và kết thúc như hình

lúc trước mấy thông số đều hiện ra và factory máy khởi động lai luôn giờ thông số toàn null rồi im re. ko biết máy bị gì ai có kinh nghiệm chỉ dùm em nhe cảm ơn mọi người trước

duyhoa036

Giúp em với các bản cook fw của anh ntv_79 với !

cho em hỏi cách up firmware cho nokia n97 với em đã thử up bằng phoenix nhưng máy nó không lên nguốn .mọi người ai biết vào giúp với nhé! em cám ơn nha!

nhanpanda

Giúp mình với CFW Cho con C5-03

Mình lang thang trên mạng thấy trang này

http://www.symbianize.com/showthread.php?t=594501
Nó có CFW RM-697 cho con C5-03 đẹp quá,bạn nào giúp mình chình sửa lại cái CFW này được không. như thêm TV vào lannguage ....vài cài khác nữa vì mình hơi Gà
Sẵn đăng lên cho các bạn c5-03 tham khảo với nhé.Vì con này ít người xài quá

hoanglien920

Sao cái 5233 của mình chạy Flash xong bản AVS. AnniVerSary.25-2 (CFW N97 for 5230, 5233 & 5250) by kanta68 này, khởi động lên tới khi hiện chữ Nokia là tắt mất nhỉ!? Ver đâu có sai gì với ver trong máy đâu ta?! Các bác có biết khắc phục sao không?! Muốn thử mà chẳng thử được. Search CFW thì toàn ver cũ chán quá! hic

secuture

Mình xài 5530, trước đây khi chưa up FW thì sử dụng trình duyệt của máy xem video trên you tube trực tiếp, nhưng sau đó thì không xem được nữa. Mình đã up FW va thử xài một vài bản CFW nhưng ko thể xem được youtube. Các pro có bản CFW hay có cách nào chỉnh sửa xin chỉ bảo giúp.