• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

Radium

Moderator
Mình xài 5530, trước đây khi chưa up FW thì sử dụng trình duyệt của máy xem video trên you tube trực tiếp, nhưng sau đó thì không xem được nữa. Mình đã up FW va thử xài một vài bản CFW nhưng ko thể xem được youtube. Các pro có bản CFW hay có cách nào chỉnh sửa xin chỉ bảo giúp.
Bạn dùng ứng dụng Youtube xem :D

MinhThang

Manager
ah,Mình đã tải được rồi,đã up CFW tuy nhiên vẫn ko xem được youtube.Vào được web nhưng đến xem video thì cứ chay vòng tròn mãi.bạn xem có cách nào khác ko.

Youtube nó bị khìn vậy đó bạn, bạn phải tìm và test từng bản và khi nào thấy được là dùng.
Mình dùng N8 cũng vậy, nhiều bản cài vô không dùng được, vào Ovi mà cài.

Happy New Year!

giangvo200837

Lỗi Radio là do rom hay do gì ợ, mình vào Radio nhưng không có tín hiệu gì cả, bật auto scan on nhưng không được nó chỉ để off thôi. Up lên rom khác vẫn không được luôn :(

nguoicodon16

Cho em hỏi chút.
Em đang dùng Nokia 5233, mà sao em flash bằng firmware của Palikon, sau đó em flash lại với cái firmware khác thì không biết ở đâu lại lòi ra hai cái thư mục Social với Ultilities. Mà em flash bất cứ firmware nào cũng vẫn xuất hiện 2 thư mục đó, thậm chí flash lại firmware của Palikon vẫn xuất hiện.
Giờ có cách nào xóa 2 cái thư mục đó không ạ.

MinhThang

Manager
Trong gói firmware không có thì sao flash lại có được bạn? Bạn fomat toàn bộ thẻ nhớ và máy rồi Flash lại xem.

nguoicodon16

Trong gói firmware không có thì sao flash lại có được bạn? Bạn fomat toàn bộ thẻ nhớ và máy rồi Flash lại xem.
em cũng không rõ nữa a ạ @@ em flash với bất cứ firmware nào cũng bị dính 2 phần đấy, để em thử format lại thẻ nhớ xem sao.
Mấy anh ơi cho em hỏi là hôm trước em có tải cái cfw nào đó em không nhớ, mà trong firmware đó có sẵn Kinetic luôn ạ, em nhớ là theme mặc định có phần Edit Contend với phần Menu khi mình nhấn vào thì hai phần đó đỏ lên., mấy anh có ai biết thì cho em xin lại cái fw đó được không ạ.
Em xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

_GD_

Cho mình xin fw 5800 v60.003 bản gốc

ai có up lên cho mình với,cái navifim vào kô được nữa rồi :( thank nhìu