• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

duylinh27884

Moderator
Như tiêu đề ạ. E đang muốn cập nhật lại FW con Samsung L870 mà khó quá :| Tìm mờ cả mắt đi mà chẳng thấy đâu :(( Đến nản. Có ai có kinh nghiệm rồi không giúp đỡ e với ạ :(

Ít người dùng symbian trên samsung lắm bạn ạ:(

0983272724

các pro vào giúp em đi!!!!!

Hum nọ em có nghịch up fw n82 (mọi lần trước không sao) đang chạy tự nhiên nó báo lỗi em rút ra tháo pin khởi
động lại màn hình trắng xóa. em chạy bằng jaf dead phone mà vẫn không được ai giúp em với chạy bằng jaf nó hiện. các pro giúp em với!!!

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.78.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-313\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-313\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-313\RM-313_35.0.002_PR.C0R
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-313\RM-313_35.0.002_PR.v18
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-313\RM313_31.0.016_015_uda_4.fpsx
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-313\RM-313_35.0.002_PR.C0R
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-313\RM-313_35.0.002_PR.v18
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-313\RM313_31.0.016_015_uda_4.fpsx
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!

maivanbon

đại ca nào biết sửa Tap To Unlock thành Swipe To Unlock trong cfw s60v5 không chỉ giúp em với thank các pác nhìu

hoabattuvn_tt

[Help] Con E71 - khi nhận cuộc gọi có chữ Trung Quốc hiện lên.

Con E71 của mình sau khi up lên FW 510.21.009 bằng Nokia suite. Chuyện lạ là khi số máy bàn gọi đến là trên màn hình có hiên 1 bản màu đỏ có ghi chữ Trung Quốc nhìn rất rất khó chịu. Chỉ mỗi số bàn gọi đến mới bị số di động gọi thì lại không bị.

Bạn nào biết lỗi này giúp mình với, mỗi lần nhận cuộc gọi bằng máy bàn là nó lại hiện lên bản màu đỏ có chữ Trung Quốc nhìn không chịu được. Giúp mình với nhé. Thanks​

nguyentai123

anh ơi .sao con e71 của em up cfw bằng JAF nó không chịu nhận đt nhỉ. lúc báo nhấn nút nguồn em nhấn toàn khởi động lên luôn ( search toàn not found ) đã cài driver capble của nokia. kinh nghiệm flash JAF cho s60v5 cả trăm lần rồi mà giờ gặp con e71 lại bó tay . :(

MinhThang

Manager
anh ơi .sao con e71 của em up cfw bằng JAF nó không chịu nhận đt nhỉ. lúc báo nhấn nút nguồn em nhấn toàn khởi động lên luôn ( search toàn not found ) đã cài driver capble của nokia. kinh nghiệm flash JAF cho s60v5 cả trăm lần rồi mà giờ gặp con e71 lại bó tay . :(

Nút nguồn có 2 nấc nhấn nhẹ thôi nếu mạnh quá thì thành khởi động.

dreamboyhdd

Ca này khó, Lực bất tòng tâm T_T

Em xài E66 => FP1 , hôm qua em đọc bài Hướng dẫn can thiệp Core/Rofs2/Rofs3 cho dòng S60v3 , mình xài FP1 cứ thử xem sao , k được thì flash lại , ai dè giờ die luôn rồi :(
em đã thử flash với phoneix và jaf đều không được

Điện thoại lên màn hình trắng tinh rồi đơ luôn :( , Cáp của em không vấn đề gì , FW cũng là bản mới nhất , trên máy có cài nokia Pc suite , em thử flash với máy khác thì lại bình thường , ai có cách nào chữa trị giúp em với .

machoi1994

Member
Em xài E66 => FP1 , hôm qua em đọc bài Hướng dẫn can thiệp Core/Rofs2/Rofs3 cho dòng S60v3 , mình xài FP1 cứ thử xem sao , k được thì flash lại , ai dè giờ die luôn rồi :(
em đã thử flash với phoneix và jaf đều không được
Điện thoại lên màn hình trắng tinh rồi đơ luôn :( , Cáp của em không vấn đề gì , FW cũng là bản mới nhất , trên máy có cài nokia Pc suite , em thử flash với máy khác thì lại bình thường , ai có cách nào chữa trị giúp em với .

bạn đọc hướng dẫn ở đâu, dẫn link cho mình!

dreamboyhdd

k em biết dó top pick đó hướng đẫn dành cho v3 fp2 với v5 nhưng em vẫn thử với fp1 , nên bị die vậy đó

vipstartn

các bác ơi giúp em với
em vừa up Fw con E71 lên bản 510 thì lúc vào nge nhạc không chỉnh âm lượng to nhỏ được lúc xem video thì vẫn to nhỏ được em da flash lai may lan roi van k duoc ak. @@
với lại em up lại fw rồi sao mấy ứng dụng đã cài nó k bị xoá sạch đi ạ
lúc em vào quản lý ứng dụng vẫn thấy nó hiện lên mở ra thì k mở được
ai giúp em với

longnhah

Các bác giúp em hackphone và up FW cho N95

Hôm nay em hoài cổ, nên tìm lại mấy con máy 5700 với N73, con 5700 ko có ai bán, đang tính quất con N73 thì con bạn có con N95 hàng xách tay từ Pháp về, thế là em lấy luôn :D.

Vấn đề là bây giờ em đang muốn hackphone vĩnh viễn và up FW mới nhất cho con máy này, mà em tìm thì thấy có nhiều bài hướng dẫn nhưng lại không có đúng phiên bản phần mềm do mediafire đã xóa file, với cả em sợ hàng xách tay nó khác nên lên đây nhờ các bác giúp.

Bác nào rành cho em xin cái hướng dẫn hackphone vĩnh viễn và hướng dẫn up FW cho con máy này với ạ, kèm theo cả file để down phần mềm thực hiện các việc đó ạ, vì em sợ có những bản tìm ko ra :(

Hiện trạng con máy khi em dùng *#0000# kiểm tra đây ạ:

V 20.0.016
28-02-08
RM-320
Nokia N95 (59.01)

Các bác giúp em với, em xin cảm ơn ạ :D

À tiện thể các bác cho em hỏi, khi up FW thì cầ cable đúng ko ạ, mà máy này mất cable rồi, em ra ngoài mua cable ngoài được ko ạ :(

longnhah

Em đã tập thành thử up FW cho con N95 bằng JAF.

Nhưng gặp vấn đề là khi đến bước nhấn nút nguồn 2-3s ấy, thì nút nguồn con N95 nhạy quá, em dùng đủ kiểu: nhấn 1 tí rồi thả, rồi nhấp nhấp, hoặc nhấn cho bật hẳn nguồn, mãi mà vẫn ko được, vẫn cứ Phone not found hoài :(

Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ em với ạ :(

Em thử quay sang bằng phoenix thì tìm mãi ko down được bản 2011, các bác toàn để link mediafire nên bị trảm hết rồi :((

Các bác chỉ em với ko mang ra tiệm họ chém 150-200 cho hackphone và up FW :(

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Em đã tập thành thử up FW cho con N95 bằng JAF.

Nhưng gặp vấn đề là khi đến bước nhấn nút nguồn 2-3s ấy, thì nút nguồn con N95 nhạy quá, em dùng đủ kiểu: nhấn 1 tí rồi thả, rồi nhấp nhấp, hoặc nhấn cho bật hẳn nguồn, mãi mà vẫn ko được, vẫn cứ Phone not found hoài :(

Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ em với ạ :(

Em thử quay sang bằng phoenix thì tìm mãi ko down được bản 2011, các bác toàn để link mediafire nên bị trảm hết rồi :((

Các bác chỉ em với ko mang ra tiệm họ chém 150-200 cho hackphone và up FW :(

Phoenix 2011 của bạn đây

Lỗi Phone not Found có tỉ lệ cao là do cable hoặc cổng USB. Bạn nên kiểm tra lại bằng cách thử trên 1 pc khác hoặc thay cọng cable khác. (Nhớ cài driver đấy đủ trước nhé)

PS: N95 của bạn giờ hàng khá hiếm đó. :dribble: