• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

cuongvt112

chào các bác,

E làm cho con X6 V20 mà cứ bị như vậy
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
Searching for JAF saved location of ini...
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

Bác nào chỉ e với, cảm ơn nhều.

Cái này là do chưa nhận đủ drive của FW mới, bạn down FW mới nhất về cài vào PC, sau đó flash là ok thôi

cuongvt112

đã làm hết rồi vẫn vậy. Đã báo Found rồi mà, nhận hết drive flash rùi pó tay

Bạn chuyển ra cổng USB đằng sau xem, khi flash nên đừng tick vào ô CRT 308 xem có được không và nhớ tắt điện thoại nhé.

duong_tuan_viet

Cái này là do chưa nhận đủ drive của FW mới, bạn down FW mới nhất về cài vào PC, sau đó flash là ok thôi

nếu bạn dùng PC thì ít nhất cũng 1 lần cài driver cho PC.driver chỉ phần cứng mới cần.nó là trình điều khiển giúp cho Pc nhận dạng các thiết bị phần cứng connect vào nó.Phone cũng vậy nó không dc tích hợp driver theo như cái USB nên phải cài driver để lúc Flash Pc nhận ra nó là gì. FW chỉ là phần vững như Windows trên PC đó.còn nếu nói đến driver thì chỉ có trong JAF,Phoenix,NSU và PC suite.

duong_tuan_viet

mấy hôm trc mình có xin phép mấy Mod lập 1 topic cho anh em newbie nhưng lập đến 2 lần đều bị xóa.thật ra cái đó có thể ko cần nhưng lắm lúc mình thấy anh em mới tham gia diễn đàn cứ hỏi những cái mà ko đúng chủ đề của topic mà không thấy mod del bài.thật ra cũng chỉ là để giúp anh em thôi mới là cứ đó.

TruongHan

Super V.I.P
mấy hôm trc mình có xin phép mấy Mod lập 1 topic cho anh em newbie nhưng lập đến 2 lần đều bị xóa.thật ra cái đó có thể ko cần nhưng lắm lúc mình thấy anh em mới tham gia diễn đàn cứ hỏi những cái mà ko đúng chủ đề của topic mà không thấy mod del bài.thật ra cũng chỉ là để giúp anh em thôi mới là cứ đó.

Thật ra thì không cần thiết đâu em,nếu có thắc mắc về up FW thì đã có topic này rồi còn gì.Các vấn đề khác cũng đã có các topic khác,cứ vào đúng topic mà hỏi,anh em mình giúp được vấn đề nào sẽ trả lời.Lập nhiều topic như vậy sẽ loảng Box hết.Em cứ nhiệt tình giúp đỡ các thành viên khác trong topic này tiện hơn ^^

kidkylin

nếu nói như bro này thì mấy cái FW down trực tiếp từ NaviFirm về thì làm sao mà cài.

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
Searching for JAF saved location of ini...
No ini files found...

FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

nếu đoán không nhầm thì lỗi này do đặt file FW theo đường dẫn sai.

duong_tuan_viet

nếu nói như bro này thì mấy cái FW down trực tiếp từ NaviFirm về thì làm sao mà cài.

nếu đoán không nhầm thì lỗi này do đặt file FW theo đường dẫn sai.

chuẩn quá đấy .Checking path: \Products\RM-559\
Searching for JAF saved location of ini... kiểm tra 2 dòng này JAF báo ko tìm thấy file cần thiết.mình đã bảo chi tiết bạn ấy rồi và có lẽ bạn ấy đã khắc phục nhưng ko dc, hôm nay chính tay mình chạy 1 con nokia 2730c = JAF nó báo lỗi erro init phone data mình làm lại 3 lần là dc mà không hiểu sao các bạn mắc lỗi đó hoài?

duong_tuan_viet

Thật ra thì không cần thiết đâu em,nếu có thắc mắc về up FW thì đã có topic này rồi còn gì.Các vấn đề khác cũng đã có các topic khác,cứ vào đúng topic mà hỏi,anh em mình giúp được vấn đề nào sẽ trả lời.Lập nhiều topic như vậy sẽ loảng Box hết.Em cứ nhiệt tình giúp đỡ các thành viên khác trong topic này tiện hơn ^^

thật ra em ko định chơi trội gì đâu.vì em hay lang thang qua các box # như v3 v5 thấy các bạn dùng n70 lại thắc mắc ở v5 mặc dù cũng rứa nhau cả=)).em cảm ơn anh Hân rất nhiều vì đọ nhiệt tình với anh em!à em xin bác cái tool việt hóa phần mềm mà.cái vụ Shake control của bác em thấy dc đấy nhưng nó có vài điểm chưa ổn lắm

myomy

Em có cài fw của kidkylin,bản final 11/6. Nhưng sau khi cài thì k vào được Phone Setup. format mấy lần cugn không được, đang nghe radio vào mục tin nhắn thì radio văng (k biết có phải cái này đã là vậy k). H mình muốn up fw mới bằng flash, không biết có cần đợi phiên bản cao hơn k, up lại bản này có bị die máy không? (mà không hiểu tại sao cài bản thấp hơn thì chết máy nhỉ, chỉ là cái hệ điều hành thôi mà, mà hư thì hư cái chỗ nào nhỉ?)
À, tiện cho em hỏi, flash nhiều lần có bị gì không? An toàn cho máy nhất nên dùng cái gì để up fw? bản cook hoàn thiện hơn bản full mấy %. Format máy nhiều làn có bị gì không? Cám ơn. Thông cảm nếu em hỏi nhầm topic

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

Em có cài fw của kidkylin,bản final 11/6. Nhưng sau khi cài thì k vào được Phone Setup. format mấy lần cugn không được, đang nghe radio vào mục tin nhắn thì radio văng (k biết có phải cái này đã là vậy k). H mình muốn up fw mới bằng flash, không biết có cần đợi phiên bản cao hơn k, up lại bản này có bị die máy không? (mà không hiểu tại sao cài bản thấp hơn thì chết máy nhỉ, chỉ là cái hệ điều hành thôi mà, mà hư thì hư cái chỗ nào nhỉ?)
À, tiện cho em hỏi, flash nhiều lần có bị gì không? An toàn cho máy nhất nên dùng cái gì để up fw? bản cook hoàn thiện hơn bản full mấy %. Format máy nhiều làn có bị gì không? Cám ơn. Thông cảm nếu em hỏi nhầm topic

chức năng Phone Setup đã được disable.
- FW 11/6 là FW chạy trên nền V30.0.009 là FW mới nhất rồi nên bạn chỉ có thể chạy lại FW V30 thui.

*** P.s: mọi vấn đề thắc mắc về FW cooked của kid bạn hãy post trực tiếp trong topic này.

nghiale

theo hướng dẫn của các bác e đã Flash xong rồi nhưng lại không thấy rompatcher đâu hết :( . Flash lại mấy lần vẫn vậy. Bác nào giúp e với.

kidkylin

theo hướng dẫn của các bác e đã Flash xong rồi nhưng lại không thấy rompatcher đâu hết :( . Flash lại mấy lần vẫn vậy. Bác nào giúp e với.

bạn phải nói rõ bạn FLASH FW nào? chứ nói không không thế ai ai biết mà giúp?:p

duong_tuan_viet

sozi, FW 20.0.005.C03.01 RM-559. Bác giúp mình nhé , thanks :)

nếu bạn thích có FW chỉ hack bạn có thể tham khảo bài viết Hướng dẫn làm FW hack của S60v5 của anh Panrai bài viết rất chi tiết.bạn có thể tụ làm FW cho mình.mình dùng 5800 nhưng nói thật là FW cook thì nhiều nhưng quá nhiều Mod trong đó là ko khai thác hết.còn về ROM patcher nếu bạn Flash xog mà ko có bạn có thể cài lưu ý là phải Sign trước khi cài là okie

dejavu_bmt

CS0.12519078.up.bmp

bị sao đây

hỏi tí máy mình tắt nguồn là k kết nối đc với PC

chirstmas90

Sao em tìm trong cái list fw trong JAF á ... Trong khung Model avai lại không thấy Nokia 5530 XM Click here to enlarge mấy anh ?! làm sao flash được bây giờ ?!

duong_tuan_viet

CS0.12519078.up.bmp

bị sao đây

hỏi tí máy mình tắt nguồn là k kết nối đc với PC

bạn connect PC để làm gì vậy?dùng để flash hả?nếu muốn Pc nhận phone thì bạ phải cài driver flash cho nó(có thể cài qua Nokia software updater)và nhấn nut nguồn khi dc JAF yêu cầu(sau khi ấn vào nút FLash của JAF)thì Pc sẽ nhận ra phone(trc đó PC tiến hành cài driver)luu ý bạn flash bình thường thì ko cần tick vào các ô sau:Factory Set và CRT 308.nếu vẫn error init phone data bạ rút cáp ra cắm vào phone làm lại từ lúc nhấn nút flash vài lần là okie

Status
Không mở trả lời sau này.