• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

dackmas2

em mạng phép hỏi câu ngu chút!! thật tình em không hiểu cái vụ cook fw!! Mình down bản cook fw về là xài file đó để up fw luôn hay phải down thêm fw gốc về!! nếu down thêm fw gốc về thì mình sử dụng sao ạ ( ý em là sử dụng cooked fw luôn ) ???? mọi người giúp em

TruongHan

Super V.I.P
em mạng phép hỏi câu ngu chút!! thật tình em không hiểu cái vụ cook fw!! Mình down bản cook fw về là xài file đó để up fw luôn hay phải down thêm fw gốc về!! nếu down thêm fw gốc về thì mình sử dụng sao ạ ( ý em là sử dụng cooked fw luôn ) ???? mọi người giúp em

Điều kiện :
1. Máy bạn đã cài JAF,và bạn cũng phải biết cách dùng JAF để Flash FW
2.Dùng Navifirm down đầy đủ FW v50 của 5800,thay thế file Cook FW vào đúng đường dẫn rồi Flash
Tìm hiểu các bài viết liên quan trong Box FW này để hiểu thêm vài điều trước khi làm

duong_tuan_viet

đúng như bác Trường Hân đã giải đáp đó.nếu bạn chưa hiểu mình có thể sơ cua thế nì:FW full nha là do Nokia phát hành không chỉnh sửa.FW cook là FW đc chỉnh sửa từ FW full từ cook là xào nấu đó bạn.bạn muốn dùng FW cook thỉ tải mấy file đã dc mod từ gói FW full,rồi chép đè vào thư mục sau : C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356(với 5800XM- với máy khác thì có RM khác)rồi flash = JAF thôi.bạn nên xài FW full.

duong_tuan_viet

Thank bạn nhưng mình đã Flash dc FW trong 4rum rồi, từ 2 lúa mới cầm 5k8 h mình đã flash thành công, mừng quá. Cám ơn sự giúp đỡ tận tình của bạn. Thank

ko có gì.có gì thì cứ trao đổi anh em sẽ nhiệt tình.mình mới đầu cũng như bạn,dc anh em đi trc chỉ dạy

quanbv

Nokia 5230 White (RM-588) Hạ Cấp Firmware

:D Xin chào tất cả anh em trong diễn đàn.

Em vừa mua con 5230 White do đây là lần đầu sử dụng điện thoại có HĐH nên e tò mò muốn vọc nghịch.
em đã lỡ tay up lại Firmware v 20.6.007 cho nó mất rồi giờ không có tiếng việt. giờ muốn quay lại Firmware cũ ( v20.0.005 ) cho nó thì phải làm sao.
nếu anh em trong diễn đàn ai đã từng ở trường hợp của em hoặc biết cách làm xin giúp đỡ em với.
giờ em không biết làm sao nữa rồi em chỉ sợ nghịch lung tung nó mà DIE lun thì em 8-|

linh2911

Theo mình biết không nên downgrade FW, dễ die lắm :).
Nghe nói Phoenix có thể down đc, nhưng mình chưa thử nên chưa biết ^^

quanbv

Thật vậy ư ?? :(( có bác nào từng rơi vào trường hợp như của em không giúp em với ..... 8-|

các anh MOD ơi giúp em với :((

minhtri9798

:D Xin chào tất cả anh em trong diễn đàn.

Em vừa mua con 5230 White do đây là lần đầu sử dụng điện thoại có HĐH nên e tò mò muốn vọc nghịch.
em đã lỡ tay up lại Firmware v 20.6.007 cho nó mất rồi giờ không có tiếng việt. giờ muốn quay lại Firmware cũ ( v20.0.005 ) cho nó thì phải làm sao.
nếu anh em trong diễn đàn ai đã từng ở trường hợp của em hoặc biết cách làm xin giúp đỡ em với.
giờ em không biết làm sao nữa rồi em chỉ sợ nghịch lung tung nó mà DIE lun thì em 8-|
trời ạ, down xuống chi cho cực vậy?? kiếm firmware đúng code của 5230 VN là có tiếng việt thui

ngoanrazor

Well-Known Member
Bn tự cook tiếg việt và thêm 1 vài thứ linh tinh rồi flash lại. Xài đt có hdh fải bíêt kái này mới zui

tritran18518

tốt nhất là cứ down firmware việt về = navifirm, flash lại = JAF là an toàn, nhanh chóng, đơn giản nhất. Mình có viết bài hướng dẫn dùng JAF ở đây, còn dùng navifirm thì đơn giản cho nên ko cần hướng dẫn bạn cũng có thể tự làm được

TruongHan

Super V.I.P
Gói RM-625 tiếng việt chỉ mới ở FW v12 thôi,cứ để xài bình thường đi,khi nào RM-625 nâng cấp lên v20 thì đổi product code up lại FW tiếng Việt,hoặc làm theo cách của VIP ngoanrazor,tự mod và thêm ngôn ngữ tiếng Việt vào FW,có hướng dẫn đầy đủ ở trong Box FW hết rồi đó

dackmas2

bây giờ em down fw cook rồi!!! rồi em chép đè 2 file trong đó theo đúng đường dẫn..../RM 356/ Em làm vậy đúng không??? còn nữa cái JAF em cài mở lên thì đc mà trước lúc lên nó có hiện ra 1 cái bản : BOX DRIVER NOT INSTALLED!!! không biết có bị sao không =.=''

duong_tuan_viet

bây giờ em down fw cook rồi!!! rồi em chép đè 2 file trong đó theo đúng đường dẫn..../RM 356/ Em làm vậy đúng không??? còn nữa cái JAF em cài mở lên thì đc mà trước lúc lên nó có hiện ra 1 cái bản : BOX DRIVER NOT INSTALLED!!! không biết có bị sao không =.=''

ah ừ bạn chép vào đường dẫn : C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 và bạn đã cài FW full trc đó.
http://www.mediafire.com/?wwjm2hetmom.đây là link FW full bạn tải về rồi cài.rồi chép đè 2 file cook lên.còn cái lỗi no box driver là do ko có kết nối với hộp JAF ko có gì bạn cứ flash bt

dackmas2

cho mình hỏi !! mình xài JAF tới bước báo warning thứ 2 thì phải ấn nguồn 2~3s cho nó found... mà mình ấn giữ wài cũng không ra :( ấn tới khi mới mấy mở lên luôn mới ác :(( giúp mình với

dackmas2

cho mình hỏi !! mình xài JAF tới bước báo warning thứ 2 thì phải ấn nguồn 2~3s cho nó found... mà mình ấn giữ wài cũng không ra :( ấn tới khi mới mấy mở lên luôn mới ác :(( giúp mình với

em hỏi thêm flash máy có cần tháo thẻ nhớ với sim không !!

duong_tuan_viet

em hỏi thêm flash máy có cần tháo thẻ nhớ với sim không !!
bạn cài đầy đủ NSU để lấy driver hay cái Nokia flashing driver cũng dc.sau rồi tắt máy.(trc đó back up lại toàn bộ dữ liệu trong bộ nhớ máy) có bạn than thở với mình là mất hết data trong phone memory.điều này là hiển nhiên.bạn chỉ ấn nut nguồn 1 cái thôi,nếu ko nhận phone thì rut cáp ra cắm lại và làm lại.nhớ là chỉ ấn có 1 cái thôi,bạn không cần tháo sim hay thẻ nhớ đâu

Status
Không mở trả lời sau này.