• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

avadakedavra799

em vừa up FW từ v20 > v30, nhưng để giao diện basic thì nút bàn phím và nút danh bạ không nhấn được? trước đó em cài bản orange FW v20, ai giúp em với?

ai chỉ em với, em up FW = NSU bây giờ mất cái giao diện orange rồi, chỉnh basic thì nút bàn phím và nút danh bạ khi ấn vào ko hiển thị gì, giao diện shoucut cũng vậy, chỉ có giao diện costras bar là ấn được thôi...... ai giúp em với. em vừa format = lệnh *#7780# nhưng vẫn không được. ai giải thích dùm em?????????

Last edited by a moderator:

bosscarrot

Ko đc thì chắc là do fw bị lỗi rồi bạn. Bạn up lại bằng JAF đi hoặc thử up lại bằng NSU lại một lần nữa

6868

ai chỉ em với, em up FW = NSU bây giờ mất cái giao diện orange rồi, chỉnh basic thì nút bàn phím và nút danh bạ khi ấn vào ko hiển thị gì, giao diện shoucut cũng vậy, chỉ có giao diện costras bar là ấn được thôi...... ai giúp em với. em vừa format = lệnh *#7780# nhưng vẫn không được. ai giải thích dùm em?????????
mình cũng bị như bạn khi đang ở v21 tim mọi cách chẳng được may mà mấy hôm sau có v30. có lẽ bạn chỉ con cách jar lại ban v30 thôi!

o0Bdra0o

Em up FW v30 rồi lại cài flash cái orange bây giờ bị die phone rồi, em flash lại bằng JAF dead usb mà không được ai bảo em với, em mang ra care bị từ chối bảo hành rồi

Hoden

Super V.I.P
Em up FW v30 rồi lại cài flash cái orange bây giờ bị die phone rồi, em flash lại bằng JAF dead usb mà không được ai bảo em với, em mang ra care bị từ chối bảo hành rồi

ra care sao lại từ chối bảo hành ....e nói nó thế nào mà nó không bảo hành....

hiện thời máy máy ấn nguồn còn rung không.?

o0Bdra0o

Máy em ấn nguồn vẫn rung hiện lên chữ Nokia rồi trắng màn hình rồi tắt luôn, em ra Care họ bảo do mình can thiệp phần mềm nên từ chối bảo hành. Em đi tìm mấy quán hỏi thì họ bảo không làm được. Anh giúp em với :((

Inuyasha1987

Máy em ấn nguồn vẫn rung hiện lên chữ Nokia rồi trắng màn hình rồi tắt luôn, em ra Care họ bảo do mình can thiệp phần mềm nên từ chối bảo hành. Em đi tìm mấy quán hỏi thì họ bảo không làm được. Anh giúp em với :((

Làm gì có chuyện từ chối bảo hành ? Cái die phone đấy có người trong diễn đàn từng bị mang ra bảo hành thì nó cài lại mã gì đó rồi plash lại cho mình mà. Chắc bạn up lên 3.0 rồi thấy bài orange hay nên plash lại bản orange 2.1 fải ko, muốn up fw 3.0 mà vẫn có orange thì chỉ đc can thiệp giao diện thôi chứ ko thấy có ai up link bản orange 3.0 cả, bạn dow từ ver cao xuống ver thấp nên nó die máy đấy mà.

o0Bdra0o

Vâng nhưng mà nó từ chối em cũng chẳng biết làm thế nào cả, Em thử làm lại bằng JAF ở phần dead úb cũng không được nữa

Hoden

Super V.I.P
Vâng nhưng mà nó từ chối em cũng chẳng biết làm thế nào cả, Em thử làm lại bằng JAF ở phần dead úb cũng không được nữa

nếu hạ version xuống mà die phone thì flassh bằng jaf đựoc mà ...bạn phải laod bản cao hơn mới đưoc.tải fw 30 flash lại xem phải làm đúng thứ tự hưóng dẫn nha thử 4mat 4 ngón nha bạn .

o0Bdra0o

Em làm như anh bảo bây giờ máy khởi động được rồi không bị tắt nữa, nhưng chỉ đến được thông báo " Phone start failed. Contact the retailer"

Hoden

Super V.I.P
Em làm như anh bảo bây giờ máy khởi động được rồi không bị tắt nữa, nhưng chỉ đến được thông báo " Phone start failed. Contact the retailer"

bạn làm bằng ccaaaách naòo flash hayy 4mát.máy khởi động có chạy đựoc hay vẫn không sư dụng đựoc

o0Bdra0o

Nó chỉ đến phần Phone start failed thôi, em format lại thì như thế. em thử flash lại nhưng kô hiện thông báo đấy nữa mà lại trắng màn hình rồi tắt như trước rồi. Em làm đúng theo hướng dẫn rồi mà vẫn như vậy. Liêuk IC máy em có bị làm sao không:(

Hoden

Super V.I.P
Nó chỉ đến phần Phone start failed thôi, em format lại thì như thế. em thử flash lại nhưng kô hiện thông báo đấy nữa mà lại trắng màn hình rồi tắt như trước rồi. Em làm đúng theo hướng dẫn rồi mà vẫn như vậy. Liêuk IC máy em có bị làm sao không:(

cái này giống mình bị rồi ra care thay main luôn....

bạn làm lại 1 cách có thể thành công là
4mat 4 ngón....ấn nút: xanh ,đỏ camera ,ấn nút nguồn ,

pekhang

cái này giống mình bị rồi ra care thay main luôn....

bạn làm lại 1 cách có thể thành công là
4mat 4 ngón....ấn nút: xanh ,đỏ camera ,ấn nút nguồn ,
Xin hỏi Nó bị gì mà phải thay main vậy bạn? Giá cả như thế nào?

Hic, hôm qua mình cũng vọc máy chơi mà nó hư thiệt, nó cũng bị tương tự như ông kia cũng "contact retailer", vừa pó tay mà vòn đau đời ghê, hic...

hoangp7

mình muốn up 5800xm lên fw30 hiện máy mình đang là fw20 nhưng mà có mấy trường hợp nói dễ die máy nên hơi ngại.bạn có kinh nghiệm gì ko bày cho mình cái

Hoden

Super V.I.P
mình muốn up 5800xm lên fw30 hiện máy mình đang là fw20 nhưng mà có mấy trường hợp nói dễ die máy nên hơi ngại.bạn có kinh nghiệm gì ko bày cho mình cái

lúc trước mình cũng như bạn cahang83 biết j ,...bạn nên đọc kĩ những hướng dẫn và cách up,và những gì cần chuẩn bị trước khi up fw.
như nokia suite,nokia soft update ,cable dirve,jaf, fw mới nhất cho nokia,và làm theo hướng dẫn là ok thôi

Hoden

Super V.I.P
Xin hỏi Nó bị gì mà phải thay main vậy bạn? Giá cả như thế nào?

Hic, hôm qua mình cũng vọc máy chơi mà nó hư thiệt, nó cũng bị tương tự như ông kia cũng "contact retailer", vừa pó tay mà vòn đau đời ghê, hic...

thì cũng như vậy thôi .vì nó tự động chết nguồn không phải do flash chết.

ra care có bảo hành thì miễn phí bạn à.mình không hỏi giá main là bi nhiêu

Inuyasha1987

Mình có thể nói luôn là up từ fw 2.0 lên fw 3.0 chả bao h die máy (up lên version cao hơn), chỉ die máy khi các bạn down từ version cao xuống ver thấp ví dụ như từ 3.0 xuống 2.1 mới die hoặc die khi JAF đang plash mà tự nhiên mất điện hay tự nhiên bạn rút cáp ra thì mới die còn lại chưa thấy ai up mà die cả, mình thấy mấy trường hợp die toàn là lanh chanh đọc ko hết up lên rồi lại down xuống bản cũ mới bị die vì vậy trước khi plash hãy tìm hiểu kĩ đọc kĩ đi đã rồi mới làm. Còn nếu vẫn sợ up bằng JAF thì tốt nhất là up bằng wifi đi

hoangp7

ta phải up dần dần từ fw20 lên fw21 rồi sau đó mới lên fw30 ak`
mà nếu up bằng wifi thì có cần phải phần mềm gi` ko hay là chỉ cần *#0000# rồi cập nhật phiên bản mới là được thế

Status
Không mở trả lời sau này.