• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

ngoanrazor

Well-Known Member
up jaf phê vãi.lần đầu up thì hoảng cực die máy,:| muốn đấm thẳng vô cái màn hình máy tính :|.sau đó bình tĩnh lại làm theo đúng hướng dẫn thấy test mode với done rồi thì ôi thôi phê cực.lúc nớ thấy gặp ai cũng vui =)).đó là lần đầu tiên up bằng jaf cho em 5800 của mình =))

mjh up bằng ja thấy củng bình thường chứ ko thấy phê như bn:))

ngothangno1

N97 up FW 12.0.026 bị lỗi

mình up xong thì cài X-Plore 1.34 full 1 icon thì bị lỗi ( khi cài patch thì lỗi và ko còn icon trong ứng dụng nữa ) và Smartmovie cũng chịu cảnh tương tự ( chỉ có cách cài và dùng trial thui , cài patch là bị mất icon và lỗi luôn ) có bạn nào bị giống mình ko vậy

panrai

Super V.I.P
mình up xong thì cài X-Plore 1.34 full 1 icon thì bị lỗi ( khi cài patch thì lỗi và ko còn icon trong ứng dụng nữa ) và Smartmovie cũng chịu cảnh tương tự ( chỉ có cách cài và dùng trial thui , cài patch là bị mất icon và lỗi luôn ) có bạn nào bị giống mình ko vậy

bạn sign lại là cài bình thường mà,ko có vấn đề gì dâu
P\S : lần sau đừng tự tạo chủ đề ko đúng nửa nhé

ultralov3

sao mình đang úp v31 bằng NSU thì nó cứ bị lỗi , bắt phải tháo bin gì gì để thử lại. các bro có cách khắc phục ko vậy ?

Hoden

Super V.I.P
sao mình đang úp v31 bằng NSU thì nó cứ bị lỗi , bắt phải tháo bin gì gì để thử lại. các bro có cách khắc phục ko vậy ?

báo lỗi như thế nào bạn nói như vậy thì ai biết đựoc

ngothangno1

bạn sign lại là cài bình thường mà,ko có vấn đề gì dâu
P\S : lần sau đừng tự tạo chủ đề ko đúng nửa nhé

cảm ơn bạn. nhưng mình sign cả pm và patch nhưng khi cài pm thì ok còn cài patch thì chạy đc 1/2 thì báo là unable to install ( mặc dù đã sign vẫn báo vậy ) và cả X-plore + SMovie đều lỗi như vậy. bạn nào bít cách khắc phục xin chỉ mình với
một cái lạ nữa là mình cài Smovie hay X-plore ( ko cài patch ) thì khi restart máy thì icon của 2 phần mềm này biến mất, kiểm tra trong phần ứng dụng đã cài đặt thì thấy vẫn còn tên 2 pm này :(

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
cảm ơn bạn. nhưng mình sign cả pm và patch nhưng khi cài pm thì ok còn cài patch thì chạy đc 1/2 thì báo là unable to install ( mặc dù đã sign vẫn báo vậy ) và cả X-plore + SMovie đều lỗi như vậy. bạn nào bít cách khắc phục xin chỉ mình với

sign chi cho mệt vậy bạn,bạn sign hellox đi rùi cài vào,thế là máy đã hack rùi,cài PM vô tư mà:-??

ngothangno1

sign chi cho mệt vậy bạn,bạn sign hellox đi rùi cài vào,thế là máy đã hack rùi,cài PM vô tư mà:-??

ặc.bó tay.mình hack máy rùi thì mới cái các pm khác đc chứ. chỉ riêng Smovie và X-plore bị thui bạn ơi :-?
một cái lạ nữa là mình cài Smovie hay X-plore ( ko cài patch ) thì khi restart máy thì icon của 2 phần mềm này biến mất, kiểm tra trong phần ứng dụng đã cài đặt thì thấy vẫn còn tên 2 pm này

cuong450

Up phiên bãn v31 xong nó có nhìu lỗi wa', hay treo máy, chạy ko thấy mượt như bãn v30........! hem mình sợ cài bị lỗi cài lại lần nữa, nhưng vẫn vậy, camera vẫn ị như xưa..........!

conganh0510

Mình cũng vừa mới up con 5800 lên V31, thấy lỗi quá trời.Hôm qua phải mất công format lại thẻ + máy luôn.Có cách nào về lại V30 không?:-?

zackal

minh có con n97 mới up lên 12.0.026, chỉnh alarm lúc nào cũng reo trễ hơn 2 phút so với giờ đặt. rồi sau khi install dj playlist vào thì ko báo alarm luôn. xém chút trễ giờ đi làm...khổ ghê. các bro cho hỏi phải làm sao để khắc phục hay phải downgrade xuống đây?

ultralov3

mình không biết úp hình lên . Nhưng bảng báo lỗi bảo là , phục hồi lại điện thoại. Xog nó chỉ mình 4 bước để thử laị. có cách nào khắc phục không vậy ?

Hoden

Super V.I.P
mình không biết úp hình lên . Nhưng bảng báo lỗi bảo là , phục hồi lại điện thoại. Xog nó chỉ mình 4 bước để thử laị. có cách nào khắc phục không vậy ?

ban5 noi1 ro4 bạn đang làm gì chứ, và cái gì báo lỗi ,nói vậy ai biết mà lần,

viết nguyên văn câu báo lên

ultralov3

mình đang úp v31 bằng NSU, đang úp thì nó báo lỗi mất kết nối !
nguyên văn câu báo là
Phục hồi lại điện thoại
1 tháo pin usb bộ sạc
2 lắp pin usd
3 ( mình quên mất )
4 nhấn thử lại

LeMyChinh

mình đang úp v31 bằng NSU, đang úp thì nó báo lỗi mất kết nối !
nguyên văn câu báo là
Phục hồi lại điện thoại
1 tháo pin usb bộ sạc
2 lắp pin usd
3 khởi động lại DT
4 nhấn thử lại

vậy thui mà :D
bạn làm theo hướng dẫn chưa và có được ko???:-/
ko thì dùng JAF mà khắc phục lại là ok ngay:D
chúc thành công =D>

dat1206

mấy bác cho mình hỏi
mình up FW 31=JAF thành công rồi nhưng sao khi mình bấm *#0000# để ktra fien bản thì không thấy có dòng
phiên bản tùy chỉnh:31.0
008.c01.01
ngày tùy chỉnh phiên bản.
giống ảnh demo của bác hoden zay?ai bik chỉ dùm.thanks

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
sao không có dòng
phiên bản tùy chỉnh:31.0
008.c01.01 và ngày tùy chỉnh phiên bản.jong ảnh demo của bác hoden zay?ai bik chỉ dùm.thanks

bạn xài bản nào mới được chứ cam hay red

bemap179

THẢO LUẬN,THẮC MẮC CÁC VẤN ĐỀ,LỖI SAU KHI UPDATE FW MỚI

Đây là topic để các thành viên PV thảo luận và thắc mắc các vấn đề,lỗi phát sinh sau khi update FW mới trên các dòng máy S60v5 hiện hành.Các topic thắc mắc sai qui định sẽ bị xóa mà không cần thông báo trước,Thân

Sau khi e nâng cấp 5800 lên FW mới nhất bằng NSU,e thấy cũng không có xung đột gì với các ứng dụng e đang cài.Nhưng sau khoảng 1 tuần thì máy bị hiện tượng nếu gạt chốt sử dụng thì màn hình sáng yếu và không thể thực hiện được các thao tác cũng như không tắt được nguồn.Sau khi tháo pin ra thì mọi chuyện lại trở lại bình thường,không biết máy của e có vấn đề gì không ạ?rất mong được các bác chỉ giáo,có cần phải đưa ra care không ? Thêm nữa nếu fomat điện thoại mà không fomat thẻ nhớ thì có bị mất những ứng dụng mình cài trong thẻ nhớ không?Cảm ơn các bác nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.