• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

vuminhthang

Thảo luận và giải quyết vấn đề thường gặp khi Up FCW bằng JAF

vấn đề chính là mình đã nghi trên tiêu đề:D
toic này dành cho những ai có và chưa có kinh nghiệm trong viêc Up FCW
Mình Sẽ thảo luận những lỗi thường Gặp của các mình cũng bạn khi Up FCW

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_30.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_30.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_30.0.003_C03_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_30.0.003_001_000_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000D75A
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data... <<,-------------------- lỗi
vừa dem con nokia x6 16gb trên nokia cer về nó chạy cho bản v30.về nhà hack chạy hoài không dc toàn báo lỗi này
đã cài Nokia Suite + Nokia update +Nokia driver +Jaf 1.62
chạy là vẫn bị lỗi "không đọc được dữ liêu init trên diện thoại"
tháo ra cài lại tất cả phần mền rồi chạy vẫn vậy
dổi cap USB qua 4 cổng của máy tính mà cũng vẫn thế. Ai coi gium Mình với
Hoặc ai từng bị lồi này thì giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

tyheo44

pro nào có thể hướng dẫn mình j.a.f 1 bản cook trên diễn đàn được ko? không phải là mình không chịu tìm hiểu.nhưng làm hoài không được nên nản quá!có thể chỉ mình qua yahoo được không?:(
yahoo:m_h_forever_111
rất mong các pro giúp đỡ!

babyfrog123

máy X6 của mình sao lúc flash nó không hiện dòng này vậy mấy bro :
" Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad "
nếu thiếu cho giúp em link down với
và cho hỏi thêm là tại sao PC nó không nhận cable usb máy mình vậy, flash ở tiệm nên khó quá,
thanks...........................................

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

chủ topic có thể chỉ dẫn cụ thể để flash thì cần làm những thứ gì không,cần những files gì nữa, tập làm mãi mà làm hoài không đc, mong chủ topic chỉ dẫn cụ thể từng chi tiết nhỏ nha, tại xem rất nhìu topic chỉ dẫn flash rồi vẫn không làm đc, mong bro chỉ giúp.chân thành cảm ơn........................hun em ngàn cái

Chỉnh sửa cuối:

shirooo

máy X6 của mình sao lúc flash nó không hiện dòng này vậy mấy bro :
" Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad "
nếu thiếu cho giúp em link down với
và cho hỏi thêm là tại sao PC nó không nhận cable usb máy mình vậy, flash ở tiệm nên khó quá,
thanks...........................................

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

chủ topic có thể chỉ dẫn cụ thể để flash thì cần làm những thứ gì không,cần những files gì nữa, tập làm mãi mà làm hoài không đc, mong chủ topic chỉ dẫn cụ thể từng chi tiết nhỏ nha, tại xem rất nhìu topic chỉ dẫn flash rồi vẫn không làm đc, mong bro chỉ giúp.chân thành cảm ơn........................hun em ngàn cái

topic up fw đã hướng dẫn rất cụ thể rồi mà, bạn làm theo từng bước là ok, bạn nói tập làm mãi mà làm hoài không đc thì phải nói rõ sai ở bước nào mọi người mới trả lời được chứ, xem lại topic dưới này nhá.

http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF

olefin

Các bạn cho mình hỏi:
Hiện nay các phần mềm chống trộm được cài vào máy đều phải cấu hình bằng tay, nếu kẻ cắp điện thoại chỉ cần Hardreset thì phần mềm chống trộm này có cũng như không, vì mọi phần mềm cài vào sẽ mất hết, thậm chí những phần mềm COOK vào FW cũng trở về trạng thái ban đầu khi chưa cấu hình. Vậy có cách nào để ta COOK phần mềm chống trộm vào mà sau khi HardReset những thông tin cấu hình trong phần mềm đó không thay đổi không? Như vậy thì tính bảo mật cao hơn.

vuminhthang

Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_30.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_30.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_30.0.003_C03_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_30.0.003_001_000_U001.uda.fpsx
PRESS POWER ON NOW!
vừa dem con nokia x6 16gb trên nokia cer về nó chạy cho bản v30.về nhà hack chạy hoài không dc toàn báo lỗi này
Mình Kiếm FCW trên diênc đàn,Tick bản hack(rooom patcher) + thêm vài hiệu ứng nữa
tất cả đều dc Đóng Gói tại 2 File có tên này
RM-559_30.0.003_C03_prd.rofs3.fpsx
RM-559_30.0.003_prd.rofs2.V20
mọi người chạy JAF dc hết ấy thế mà mình lại không dc mới đâu lòng chứ.
ai Bị tình trạng "Error reading phone init data..." ra sủa lại và chạy JAF dc thì chỉ mình với

thanhthao1904

Tình hình là em 5800 sau khi flash đã bị lỗi
1. không sạc được pin
2. dùng khoảng 5 phút thì máy tự reset
3. số IME chuyển thành 12345610654321?
Theo mình nghĩ hình như la hổng mã IME hay là bị lỗi nguồn gì đó
Bác nào có kinh nghiệm sử không..tư vấn em với
PS: lần trước mang lên care thay màn hình khác rồi nhưng không được...mấy bé ở care bảo là khả năng thấp lên không dám sửa...:((

LeMyChinh

Tình hình là em 5800 sau khi flash đã bị lỗi
1. không sạc được pin
2. dùng khoảng 5 phút thì máy tự reset
3. số IME chuyển thành 12345610654321?
Theo mình nghĩ hình như la hổng mã IME hay là bị lỗi nguồn gì đó
Bác nào có kinh nghiệm sử không..tư vấn em với
PS: lần trước mang lên care thay màn hình khác rồi nhưng không được...mấy bé ở care bảo là khả năng thấp lên không dám sửa...:((

mang ra hàng nào sửa chữa kiu ngừoi ta chạy lại cho.dùng 2,3 ngày ko cài và nghịch linh tinh nữa để nguyên thế rùi tiễn em nó đí sắm em khác thôi trong khi còn chưa muộn :D

LeMyChinh

pro nào có thể hướng dẫn mình j.a.f 1 bản cook trên diễn đàn được ko? không phải là mình không chịu tìm hiểu.nhưng làm hoài không được nên nản quá!có thể chỉ mình qua yahoo được không?:(
yahoo:m_h_forever_111
rất mong các pro giúp đỡ!
PM mình nếu chưa làm được nhé :D
:(( giúp cái đi mấy mod
bạn có chắc rằng thao tác khi ấn nút nguồn khi flash của bạn đã chuẩn chưa.thử test trên 1 PC khác xem thế nào nhé

tinhbuon84

bạn trên ấn nút nguồn chưa đúng lúc...truớc mình cũng giống vậy...nhưng jờ có kinh nghiệm ấn phát là ok liền...co j pm 0977556052

kiepcamca1212

thắc mắc up FW các bác chi dùm em

em xài 5800,máy đã từng nâng cấp fw cook 50v.dao này em thấy có fw mới là 52v vậy có phải mình cứ up lên như bình thường hay minh phải up lại bản 50v củ rồi mới úp lên 52v mong các bác chỉ bảo.có ảnh hưởng hay bị die phone gi k?

vuminhthang

mình ấn nguồi rất chuẩn,
Mình Không có PC khác mói chết:(
làm cách nào giải quyết dc không bạn
mình nghỉ lỗi của jaf hoạc PC thôi

mrthang79

tình hình là mình hack n97 bằng cwf nvt_79 thi ok nhưng nó bắt nhạc và hình lun tung( mình chỉ chép 20 bài hát mà vào nó tim ra 400bai )..rồi hack bằng fw tự làm hay fw truonghan thì trong phần nghe nhạc mất cái phát lại lần cuối
giờ mình muốn hack bằng fw tự làm hay fw của truonghan phải có phần hát lần cuối trong nghe nhạc ,,làm sao khắc phục đc .
hay ai có fw hack chuẩn ko lỗi thì cho mình xin jaf thử nhé
thanks all

Chỉnh sửa cuối:

vuducthanh2007

Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
PRESS POWER ON NOW!
Mình Kiếm FCW trên diênc đàn,Tick bản hack(rooom patcher) + thêm vài hiệu ứng nữa
tất cả đều dc Đóng Gói tại 2 File có tên này
RM-559_30.0.003_C03_prd.rofs3.fpsx
RM-559_30.0.003_prd.rofs2.V20
mọi người chạy JAF dc hết ấy thế mà mình lại không dc mới đâu lòng chứ.
ai Bị tình trạng "Error reading phone init data..." ra sủa lại và chạy JAF dc thì chỉ mình với
Gỡ bỏ phần mềm NSU thì mới chạy được. Khi Up FW thoát Nokia PC suie

thaingocduan1

mình có đóng góp thế này mong các pro ai biết thì lập ra 1 topic hướng dẫn cách flash lại máy khi bị die (có box ) tình hình là nhà mình có (box jaf) con 5800 của mình hạ fw từ v52 xuống v51 không may bị die mà không biết làm thế nào để cứu em nó ai rành chỉ với .luôn tiện chỉ mình cách hạ fw bằng (box jaf )với nha

không ai giúp mình à:(:)(:)((

girl_da_tinh93

Các bạn cho mình hỏi dạo này mình flash máy 5230 nó cứ thế nào ý, k bình thường như những lần trc. Ngày trc khi flash đến bước cuối cùng thì màn hình hiện :
.........................
.........................
Done !
Done !
Sau đó máy tự khởi đông lại bình thường => Ngon !

Nhưng mà bây giờ mình flash đến bước cuối cùng màn hình chỉ hiện :
...............
...............
Done ! ( ngày trc là 2 chữ done )

Đến đó là điện thoại đơ luôn, màn hình hiện "Test Mode" rồi cứ thế mãi. Mình phải rút cáp, tháo pin rồi khởi động lại mới bt đc. tuy nhiên flash vẫn thành công
Có ai bị tình trạng như mình k nhi?:-/

vannesslai

[Help] Lỗi khi Flash máy

Tình hình là em down firmware C6-5233+v20.0.042+fix+pin+by+Duy+Thanh về flash cho 5233 nhưng không được, so sánh lại với bản firmware RM-625_21.1.004 down bằng Navi Firmware V.0.1 thì thấy bản duythanh thiếu file RM-625_21.1.004_C02_prd.rofs3 nên em copy qua đổi tên rùi flash lại nên bi giờ máy không mỏ được.

Ae PDA xem có cách nào cứu e được không! Thank mọi người trước!:((