• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

QuanDay

Bạn thay CFW khác vào JAF xem sao.
Mình đã từng bị thế này. Hình như mình cook lại FW bị lỗi.
Thay cái khác là OK.\-/\-/\-/

QuanDay

Bạn đừng đổi tên hay thêm vào j cả. Cứ cóp tất vào folder RM-625 rùi flash. Gookluck.;;);;);;)

girl_da_tinh93

Các bạn cho mình hỏi dạo này mình flash máy 5230 nó cứ thế nào ý, k bình thường như những lần trc. Ngày trc khi flash đến bước cuối cùng thì màn hình hiện :
.........................
.........................
Done !
Done !
Sau đó máy tự khởi đông lại bình thường => Ngon !

Nhưng mà bây giờ mình flash đến bước cuối cùng màn hình chỉ hiện :
...............
...............
Done ! ( ngày trc là 2 chữ done )

Đến đó là điện thoại đơ luôn, màn hình hiện "Test Mode" rồi cứ thế mãi. Mình phải rút cáp, tháo pin rồi khởi động lại mới bt đc. tuy nhiên flash vẫn thành công
Có ai bị tình trạng như mình k nhi?:-/

tc89

Down Fw mới. Phiên bản FW phải Bằng hoặc Cao hơn FW của máy bạn đang Sử Dụng. Dùng Navafimware Dow FW về k sửa chũa gì và Flash ở chế độ Tắt Máy. OK!

troly

Well-Known Member
Die phone mà k đc à. Chắc phải đi tiệm rồi

Cứ từ từ, đọc lại các bài hướng dẫn cách JAF Die phone, khi làm thì thận trọng thôi. Bạn nên lấy pin ra sạt cho nó đầy lắp vào rồi mới flash.

Azukori

Mình có Flash bằng J.A.F cho C6 của mình , hồi trước khi cài lại win thì vẫn hack bình thường , mình đã hack cho C6 , X6 , 5800 và 5233 hầu hết là các đời S60v5 nhưng mà không hiểu sao sau khi mình cài lại win và tiến hành hack lại thì bị lỗi như thế này , hình ảnh hack của C6 :

Còn khi hack với 5233 thì bị lỗi " Error reading phone init data... " giống của bác chủ topic

Mong có bro nào giúp với , khách đặt hàng mình nhiều mà giờ bị thế này không biết là do cái gì ( FW dùng để hack là FW gốc )

bad204

Member
Cứ bình tĩnh.chết rồi lại cứu đc mà.Bạn Dow lại file C6-5233+v20.0.042+fix+pin+by+Duy+Thanh , xóa tất cả các file cũ trong RM-625 đi rồi paste y nguyên cái dow kia vào.
Flash thì nhớ chọn đúng các ô.( nhớ bỏ ô CRT 308) đi.làm là ok thôi :D

vannesslai

Down Fw mới. Phiên bản FW phải Bằng hoặc Cao hơn FW của máy bạn đang Sử Dụng. Dùng Navafimware Dow FW về k sửa chũa gì và Flash ở chế độ Tắt Máy. OK!

E down bản RM-625_21.9.104 thì flash được nhưng giờ vẫn không dung được bản C6-5233+v20.0.042+fix+pin+by+Duy+Thanh vì v20 thấp hơn, có cách nhào k0 bác

transanghp92

không die được phone đâu , bạn down đủ bộ FW về jaf lại đi , mình die rồi lại sống phone hoài à !! >:)
nên down bộ FW mới hơn mà máy bạn đang xài để cứu nóa !!
GOOD LUCK !!

vantrong83

Tình hình là em down firmware C6-5233+v20.0.042+fix+pin+by+Duy+Thanh về flash cho 5233 nhưng không được, so sánh lại với bản firmware RM-625_21.1.004 down bằng Navi Firmware V.0.1 thì thấy bản duythanh thiếu file RM-625_21.1.004_C02_prd.rofs3 nên em copy qua đổi tên rùi flash lại nên bi giờ máy không mỏ được.

Ae PDA xem có cách nào cứu e được không! Thank mọi người trước!:((

Đến chịu cha này. Down FW gốc về flash nhé. bản cao hơn bản hiện tại ý.

iloveiu

E down bản RM-625_21.9.104 thì flash được nhưng giờ vẫn không dung được bản C6-5233+v20.0.042+fix+pin+by+Duy+Thanh vì v20 thấp hơn, có cách nhào k0 bác
muốn dùng bản thấp hơn thì ra quán. Nếu dùng JAF mà downgarde thì nguy hiểm lắm

anhhiepdhktcn

hahaa,tớ cũng bị y hệt thế nhưng giờ ok rồi>>>>nguyên nhân chính là máy tính thiếu drive để quản lý nên báo lỗi vậy>>mình ko nghiên cứu sâu nên chỉ bạn 1 cách duy nhất là cài lại win xp từ đĩa,cài lại các phần mềm là ok liền(mới đầu cứ đổi tại cho dt hỏng với cáp hỏng)) >>>chúc bạn thành công !!!

Azukori

hahaa,tớ cũng bị y hệt thế nhưng giờ ok rồi>>>>nguyên nhân chính là máy tính thiếu drive để quản lý nên báo lỗi vậy>>mình ko nghiên cứu sâu nên chỉ bạn 1 cách duy nhất là cài lại win xp từ đĩa,cài lại các phần mềm là ok liền(mới đầu cứ đổi tại cho dt hỏng với cáp hỏng)) >>>chúc bạn thành công !!!

Công nhận cái này là do win thiếu gì đó , nhưng mà ko biết thiếu cái gì cả , mình cài 2 win rồi mà vẫn vậy update full rồi ko biết còn thiếu cái gì nữa . Tiện cho hỏi format thẻ nhớ như thế này vậy có phải code *#7370# không ? hình như nó chỉ reset phone thôi thì phải !

llTuyetTinhCocll

Công nhận cái này là do win thiếu gì đó , nhưng mà ko biết thiếu cái gì cả , mình cài 2 win rồi mà vẫn vậy update full rồi ko biết còn thiếu cái gì nữa . Tiện cho hỏi format thẻ nhớ như thế này vậy có phải code *#7370# không ? hình như nó chỉ reset phone thôi thì phải !

đúng rồi....bạn nên lên pc 4mat thẻ....