• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

thanhhaifire

sax ko bấm vào ini chọn rw thì sao mà sáng đèn hở bạn ! "USE INI"
nhìn đường dẫn cũng khác nữa, dòng checking path ấy !!!

deptraiketao_bn

Hjx. Flash kiểu này xong bật lên thấy rung lại chắc lại lập topic báo lỗi FW nữa mất.
Đọc lại hướng dẫn đi.
Đánh dấu vào ô .ini rồi tìm đt của mình
Đánh dấu ô Factory set để khi flash xong nó tự động format đt
Bỏ đánh dấu ô CRT308 đi -> máy mình đánh dấu ô đấy flash xog nó im re
Mà bỏ đánh dấu ô Dead USB đê cũng đc -> flash sống cho dễ, flash chết lại k biết nháy nguồn

traicauhd

theo như hình ảnh thứ 2 bạn chụp thì do tên các file mà bạn tải về có thêm phẩn mã số bạn sửa lại tên các fille này nhé......???
vd: 6F5B5F62_RM504_0573249_ sửa lại thành RM504_0573249_

thonga4

khi down fw gốc bằng navi bản mới nó ghi sai tên vài file đấy. chỉ cần đổi tên sao cho có chữ đầu là RM... là đc. chúc thành công

quan89tn

sax ko bấm vào ini chọn rw thì sao mà sáng đèn hở bạn ! "USE INI"
nhìn đường dẫn cũng khác nữa, dòng checking path ấy !!!
bỏ tíck ctr308 , chọn use ini là ok
Hjx. Flash kiểu này xong bật lên thấy rung lại chắc lại lập topic báo lỗi FW nữa mất.
Đọc lại hướng dẫn đi.
Đánh dấu vào ô .ini rồi tìm đt của mình
Đánh dấu ô Factory set để khi flash xong nó tự động format đt
Bỏ đánh dấu ô CRT308 đi -> máy mình đánh dấu ô đấy flash xog nó im re
Mà bỏ đánh dấu ô Dead USB đê cũng đc -> flash sống cho dễ, flash chết lại k biết nháy nguồn

Mình flash dthoai đến trăm lần rồi nên mấy công đoạn này t biết hết rồi,,nhưng đây là lỗi JAF ko nhận Firmware,cho nên các đèn ko sáng,>>>các bạn đọc kĩ nhé...đọc cả đoạn báo lỗi của JAF nưa...

theo như hình ảnh thứ 2 bạn chụp thì do tên các file mà bạn tải về có thêm phẩn mã số bạn sửa lại tên các fille này nhé......???
vd: 6F5B5F62_RM504_0573249_ sửa lại thành RM504_0573249_

có lẽ là lỗi này..để mình thử....

bạn tải chọn bộ firwmware cảu v32 http://www.mediafire.com/?0ew6fxg2da005kd về rồi flash là ok không sao đâu
lần sau đừng lập topic thế này bị xóa đấy
Pass: pnht4ever

Cảm ơn bạn.mình down nhìu bộ về rồi vẫn ko được,lúc đầu mình cũng tưởng là lỗi FW...nên dùng Navfirm down FW gốc vẫn ko đươc...

Nhìn ở góc trái màn hình hình như win cũng hết bản quyền rồi kìa

cái này ative code là đưocj mà...máy công ty nên kệ nó thôi^..mình thử ở mấy máy đều thế nên mình mới post lỗi...^^

bboycat91

giúp mình fw 5233 !!!

Mình chót nâng fw con 5233 lên bản 21.9.104 của China ..nhưng đây nó ghi là 5236 ,và bây h mình jaf lại 21..1.004 thì lỗi ko đc ..ai có cách giúp mình ko

ngviethoa

Mình chót nâng fw con 5233 lên bản 21.9.104 của China ..nhưng đây nó ghi là 5236 ,và bây h mình jaf lại 21..1.004 thì lỗi ko đc ..ai có cách giúp mình ko

downgrade à
die phone nhé
kiểu này ra tiệm mới cứu dc
thử flash lại máy với ver cao nhất thôi
jaf USB ko dc thì ra BOX mới dc
cẩn thận bay log mất IMEI
nếu bạn chưa backup IMEI thì chi tiền mua LOG nha
tầm 5-6l gì đó

bboycat91

downgrade à
die phone nhé
kiểu này ra tiệm mới cứu dc
thử flash lại máy với ver cao nhất thôi
jaf USB ko dc thì ra BOX mới dc
cẩn thận bay log mất IMEI
nếu bạn chưa backup IMEI thì chi tiền mua LOG nha
tầm 5-6l gì đó

bạn nói cụ thể hơn đc ko ?
mình up nhầm sang cái 21..9.104
lúc cài lại 21.1.4 thì mất nguồn thế là lại phải cài cái cfw của c6 cho 5233 may mà nó dựa trên cái 21.9.104

luckyno2

bạn nói cụ thể hơn đc ko ?
mình up nhầm sang cái 21..9.104
lúc cài lại 21.1.4 thì mất nguồn thế là lại phải cài cái cfw của c6 cho 5233 may mà nó dựa trên cái 21.9.104

nếu bạn thích dùng bản gốc thì sửa cái 5236 ở trong version ý, bung core ra, copy lấy file product (ko nhớ lắm) sang rofs2 , sửa 5236 thành 5233 :D

phonguyenbao

cho em hỏi 1 chút.em có con x6 fw 20 định cook lên fw30 .em dùng jaf 1.98.66 nhưng vao flash thì ko thấy hiện imei.các bước tiến hành hoàn toàn chính xac usb đã nhận nhưng vẫn ko hiện imei.em co tình ấn flash thì nó vẫn chạy.sau đó nó hiện lên bảng cảnh báo là ko thể backup imei.và dừng lại.em để ở chế độ die phone.sau đó em thử mở máy thì vẫn chạy dc ko sao cả.dù trong quá trình flash đã có thông báo kill die phone rùi.bình thường là khi hiện lên thông báo kill phone mà ko chạy dc thì phone chắc chắn sẽ die .nhưng em mở nguồn thì máy vẫn chạy ai biết giúp em với

nhungxinh28

chào các pro.em dang dùng con 5k8 không biết up date firmwave thế nào.hôm qua up bằng NSU.không biết có sao không.ấn *#0000# thì cũng ghi la V5 nhưng em thấy giao diện nó không khác mấy,các pro chỉ cho em xem up vậy đã đúng chưa.em phải làm thế nào đẻ có giao diện đẹp như các pac up 97mini.mong các pro chỉ dum.em chưa up bằng jaf bao giờ.hôm qua down về toàn báo virus

bunrieucua

chào các pro.em dang dùng con 5k8 không biết up date firmwave thế nào.hôm qua up bằng NSU.không biết có sao không.ấn *#0000# thì cũng ghi la V5 nhưng em thấy giao diện nó không khác mấy,các pro chỉ cho em xem up vậy đã đúng chưa.em phải làm thế nào đẻ có giao diện đẹp như các pac up 97mini.mong các pro chỉ dum.em chưa up bằng jaf bao giờ.hôm qua down về toàn báo virus
Bạn lần đầu tiên tìm hiểu về vấn đề FW của dòng v5 này đúng không?
Thứ nhất,bạn up FW version v50 mặc định của nokia hay là up các CFW trong 4rum?
Thứ 2,bây giờ đã có v52 rùi bạn à(nhưng v51 người ta vẫn ưa chuộng và vẫn đang dùng nhiều hơn-->mình khuyên bạn nên up lên v51 đi đã rùi hãy tính nhé).
Thứ 3,bạn nên tìm hiểu kỹ về JAF trước+tìm hiểu thật kỹ kỹ hơn thế nữa về CFW bạn nhé.
Mình nghĩ sau khi thực hiện 3 dòng bên trên thật kỹ lưỡng xong bạn mới có đủ kinh nghiệm để lựa chọn cho phone của mình 1 bản CFW phù hợp nhất mà tự mình flash = JAF.
Ý kiến riêng của mình là như thế.Chúc bạn thành công!Thân!

mrjun

Sao mình up bản này cho 5530 cuả a.Bảo ( http://www.pdaviet.net/showthread.php?114220 ) thì ko thể cài ovi map vậy ? Mình thử hết từ 3.01 đến 3.06 đều báo "Unable to install. No access". Mình test google map với viet map cài đc nhưng ko mở ứng dụng đc, nhấp vào rồi nó chẳng load gì hết :-??

cu_rua

Cần các bạn giúp đỡ để hồi sinh con 5800

Đêm qua mình up firm con 58 lên v52 bị lỗi, jaf lại hoài không có được nữa. Dùng phoenix chế độ deadphone, firm down qua navifirm nhưng không hề nhận. Toàn báo như vầy.

Trước đây mình có up firm cho một chú E72 bằng NSU, có lưu bộ cài gốc của nokia được down về trong quá trình up. Sau đó hack bằng jaf cũng bị lỗi. Mình nhớ là cũng dùng phoenix với firm down qua navifirm để cứu phone cũng không được. Đem bộ firm gốc của nokia trên NSU ra để cứu thì được. Lần này đã rút kinh nghiệm, up NSU cho 58 trước để lấy bộ cài nhưng không nhận dạng được phone. Nguyên nhân hết sức củ chuối là do máy đang cài bộ c6 for 58 v2 của binh24 bị chuyển hết thông số thành của c6 nên NSU không define được máy. Chủ quan, mình vẫn đem bộ hack v52 mới ra flash bằng jaf, phone died giờ muốn cứu cũng không biết cứu thế nào. Tình huống này thật nan giải vượt sức giải quyết của mình. Bạn nào có thể xử lí giúp thì mình thật vô cùng cảm tạ.:((

Chỉnh sửa cuối: