• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

legiangbinh

VẤN ĐỀ UP DATE FW V32.0.007

EM VỪA HACK XONG CON 5530 FW V32.007 THÌ CO THẤY ICON ROMPATH+ NHƯNG BÊN TRONG THI (NO DATA) MẶC DÙ EM ĐÃ COPPY 2 MUC PATH VAO THẺ NHỚ .EM MONG MAY BÁC JUP EM VẤN ĐỀ NÀY VỚI.

EM DUNG PHOENIX ĐỂ HACK.:(:)(:)((

phongisme02

help me!!!
mình dùng navifirm để check firmware v52 của 5800
mình thấy máy mình là RM-356
code: 0557816
sao mình tìm trên navifirm lại ko có nhỉ :-s
ai có bộ V52 của e nè cho mình vs.
thanks a lot :X

LeMyChinh

help me!!!
mình dùng navifirm để check firmware v52 của 5800
mình thấy máy mình là RM-356
code: 0557816
sao mình tìm trên navifirm lại ko có nhỉ :-s
ai có bộ V52 của e nè cho mình vs.
thanks a lot :X

quan trọng là đúng RM thôi bạn code nào cũng được mà

dendrotrang

Mình sử dụng jaf bản 1.......66 flash con 5800 đến hàng chục lần rồi mà lúc bấm nút nguồn xong nó cứ báo found rồi theo sau đó là error reading phone init data là sao vậy các bác . E có cài nokia cable driver , pcsuite , dku-5 đầy đủ mà vẫn ko đc.

LeMyChinh

bạn có thể up hình và mô tả chi tiết hơn cách bạn flash máy ntn được ko

nh0ctq90

Tình hình là thế này ạ:
Hôm nay em mở máy ra xem ảnh,tự nhiên bị đơ ko làm gì được.Em tháo pin ra thì bật ko lên nữa.Em flash lại máy thì vẫn nhận phone bình thường nhưng đến đoạn trên J.A.F báo là "Pooling phone" thì bình thường trên Phone sẽ báo ở chế độ "Test mode" nhưng máy em thì trắng tinh màn hình ko hiện gì cả.Một lúc thì máy JAF báo lỗi.Em ấn Yes thì nó báo "Try second" chạy một lúc thì JAF lại báo "Phone not found".Và "Done".Em rút điện thoại ra bật thì rung rung nhưng màn hình vẫn đen thui.
Các anh giúp em với.
Em dùng 5800

À quên lúc bị đơ máy em tháo pin ra và bật lại nguồn thì ko được,cắm sạc vào ko thấy hiện có nhận sạc

a2king

tôi nghiêp hông, dt mình cũng từng bị khùng như vậy, đang xài ngon lành tự nhiên...., Nokia Care thẳng tiến đi bạn...

nh0ctq90

Máy mới hết bảo hành.hic hic! Mà anh biết nó bệnh gì ko? Phần cứng hay phần mềm?

quancaka1

máy mình cũng từng bị trường hợp như bạn. bệnh ở đây là máy của bạn đã bị hỏng màn hình , bạn mang lên nokia care thay man hình cảm ứng mới thôi chứ không còn cách nào để cứu nữa đâu giá màn hình mới la 1tr2 hay 1tr1 gì đó . thành thật chia buồn với bạn .

zexuong

Kiểu này là chết nguồn rồi, mình jaf lần đầu tiên bị dính ngay phát này. Mang lên nokia care sửa ko mất tiền 4 ngày sau lấy máy về. Phải can đảm lắm mình mới dám jaf lại đấy, bây giờ thì ngon rồi :D

gladia

Lâu ngày ko flash, tự dưng hôm nay flash cái CFW mới, chạy đến stage 2 thì thằng JAF nó dở chứng báo lỗi "cmd 17 block".
Chả hiểu bị làm sao nữa :(, bật máy cũng ko lên, chắc chết lâm sàng rồi ~X(
Ai có cách nào giúp mình trị bệnh cho em nó hoặc thằng JAF cái :p
Thanks trước :D
P/S: hóa ra do em dùng dây USB của con kindle cắm vào con 5800, thế là nó ko chịu flash. Dùng lại dây cũ là lại flash đc, thanks các bác :D

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Lâu ngày ko flash, tự dưng hôm nay flash cái CFW mới, chạy đến stage 2 thì thằng JAF nó dở chứng báo lỗi "cmd 17 block".
Chả hiểu bị làm sao nữa :(, bật máy cũng ko lên, chắc chết lâm sàng rồi ~X(
Ai có cách nào giúp mình trị bệnh cho em nó hoặc thằng JAF cái :p
Thanks trước :D

Bạn dùng J.A.F bản nào thế?

nh0ctq90

[HELP] Không JAF được máy nữa

Mấy hôm nay không hiểu sao con 5800 của em ko JAF được nữa.Chạy đến đoạn này thì báo lỗi

Các anh xem giúp em với:(:)((

nh0ctq90

Cáp em vẫn dùng bình thường.Khi máy còn nguồn thì vẫn nối PC Suite hoặc ổ đĩa chung được mà

kitafung

Mấy hôm nay không hiểu sao con 5800 của em ko JAF được nữa.Chạy đến đoạn này thì báo lỗi

Các anh xem giúp em với:(:)((

Đổi tên file ...026_000_U01.uda.fpsx thành ...027_000_U01.uda.fpsx thử xem bạn. Thân

samiboy007

chắc tại bạn bấm nguồn ko đều tay chứ gì?bạn thử làm lại lần nữa xem sao.hoặc là bạn chưa cài thêm nokia suit

nxhoang90

Flash 5k8 ah` , sao k để normal , flash dead usb chi cho cực :D , trước mình toàn flash normal . Nế k được thì kiểm tra lại cáp hoặc cắm lỗ usb khác :D

kitafung

Khuyên chử thớt và mọi người nên mua sợi cáp USB nối dài rồi cắm từ sau lên bàn chứ đừng cắm vào USB phía trước. Khi ráp máy nhiều KTV hay cắm ẩu làm chập nguồn... đút bao nhiêu USB vào đều tèo hết, mà ko tèo thì cũng chập cheng.