• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

tuyenka

hic nó vẫn cứ báo
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

mặc dù vẫn bật nguồn lên đc... ko biết có ảnh hưởng gì ko nhỉ??? :(

keketuthan

Anh ơi giúp em với em đang dùng con C6-00 v40.021 hôm qua lên diễn đàn thấy có bản mới hay hay đem về hack hoá ra là bản v40.010 lại khôg có tiếng Việt nữa, lôi ra hack lại bản cũ thỳ tất cả vẫn chạy bình thường nhưng cứ đến bước khởi động lại phone và tổng hợp điện thoại thỳ thấy màn hình nháy nháy vài cái rùi die phone luôn. Chả hiểu nổi nữa tất cả các bản hack khác đều khôg được kể cả v40.4 chỉ có đúng cái bản v40.010 của cái anh DuongDaiCB gì đấy là hack được thế mới điên chứ....không biết việc này có liên quan gì đến việc nâng ver hay hạ ver gì không anh? em cũng không hiểu về cái này mấy anh giúp em với nhé!

lohado

Cho mình hỏi về mã bảo vệ con n97 mini của mình.
Hồi mình mua máy về lên 4rum đọc bài về hack phone bằng cách flash firmware. Mình đã làm theo và hack thành công nhưng kéo theo đó là cái mã bảo vệ máy. Cứ bật máy lên là nó bắt nhập , nhập kiểu gì nó cũng báo sai.(mã đúng hay sai thì nó cũng báo sai hết) Máy vẫn khởi động vào dùng bình thường.Nhưng Giờ không thể dùng được mấy chức năng liên quan đến mã bảo vệ.
Mình đã làm thử theo hd lấy lại pass bằng Jaf nhưng cũng không được. Đã flash lại rất nhiều lần, down nhiều bản fw khác nhau trên navi cũng không được

Đến hôm nay down bản fw này http://www.pdaviet.net/showthread.p...UMIA-HD-N97-Mini-With-Icon-N9-By-Hoangphonghd về flash. làm xong thì khi thử vào Change Product CODE
hay reset mã bảo vệ nó toàn báo kiểu này

Nói chung là mình chịu chết rồi. Các bạn cho mình hỏi là còn cách nào lấy lại mã bảo vệ nữa không và với con máy của mình phải sử lí thế nào.

Post luôn cái log lần cuối mình flash
Mã:
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 00AA55AA
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.45.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-555\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-555\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\RM-555_30.0.004_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\RM-555_30.0.004_prd.rofs2.V15
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\RM-555_30.0.004_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\RM-555_30.0.004_uda_4_001.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Arabic,French,Spanish
Detected P-KEY: 00AA55AA
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
    Elf2flash 10.05.000
    CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Status byte: 8000
Selecting CMT flash...
Result: 0000
Phone is in flash mode...
CMT blocks: 696, APE blocks: 0
Erasing cmt...
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\RM-555_30.0.004_prd.core.C00...
Erasing cmt zone 00040000 - 00082FFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00083400 - 003FFFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00800000 - 00D5FFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00D60000 - 0D39FFFF ... Erase result: 0000
Partition result: 0014
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\RM-555_30.0.004_prd.rofs2.V15...
Erasing cmt zone 01B40000 - 0D29FFFF ... Erase result: 0000
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\RM-555_30.0.004_uda_4_001.uda.fpsx...
Erasing cmt zone 0D3A0000 - 1EF7FFFF ... Erase result: 0000
Send CMT CFG...

Writing cmt...
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\RM-555_30.0.004_prd.core.C00...
Sending CMT HASH for ADA
Sending CMT HASH for KEYS
Sending CMT HASH for PRIMAPP
Sending CMT HASH for RAP3NAND
Sending CMT HASH for PASUBTOC
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected, sending... 
cmt->PAPUB keys already sent...
Sending CMT HASH for SOS*UPDAPP
Sending CMT HASH for SOS*DSP0
Sending CMT HASH for SOS*ISASW
Sending CMT HASH for SOS+CORE
Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\RM-555_30.0.004_prd.rofs2.V15...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-555\RM-555_30.0.004_uda_4_001.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!

HELP !:(

olosimaru

Em vừa chạy cái Cook FW ở nước ngoài, tất cả đều ưng mỗi tội ghét cái menu 4x4 của nó. Cho em hỏi cách mod cái menu 4x4 ý về mặc định 4x3 với ạ. Máy e C6-00.

keketuthan

Em vừa chạy cái Cook FW ở nước ngoài, tất cả đều ưng mỗi tội ghét cái menu 4x4 của nó. Cho em hỏi cách mod cái menu 4x4 ý về mặc định 4x3 với ạ. Máy e C6-00.
Ông bạn cũng dùng C6-00 à? Mình cũng đang dùng con đó nhưng hôm qua nâng lên v41.010 dùng chán quá. bây giờ không biết làm cách nào hạ xuống v40.021. Bực quá! Bạn dùng bản nào vậy? có ổn định không? Up lên cho anh em xài với. Mod cái Menu kia cũng dễ thui mà.

quocvuong1105

Mọi người cho mình xin cái mod 7 or 8 trang ký tự đặc biệt(có ký tự mặt cười với nhé). cho mình hỏi mấy cái topic FW c6v40 cho 5800 sao mình down về jaf máy ko bao giờ được cả.
mong mọi nguời giúp

tuanvu202

các bác cho e hỏi tý.
e mới mua con e63...nên chẳng biết hack vĩnh viễn or côk e nó thế nào, liệu có làm dc bằng JAF không.
và muốn cook hack hay cook fw thì phahir sửa file nào trong gói fw...
mong mọi người chỉ giáo...thân :D:D

Trunghuy90

các bác cho e hỏi tý.
e mới mua con e63...nên chẳng biết hack vĩnh viễn or côk e nó thế nào, liệu có làm dc bằng JAF không.
và muốn cook hack hay cook fw thì phahir sửa file nào trong gói fw...
mong mọi người chỉ giáo...thân :D:D

E63 thì chỉ nên edit file uda trong fw. Và flash vs phoenix hoặc jaf.

coilouis1993

Tình hình là em có con 5233. trước đây dùng CFW N97 mini. giờ chuyển về dùng cái FW gốc khi cắm cáp vào thì PC suite nó báo là đã kết nối với N97 mini. Ai giúp em sửa cái hiển thị tên đấy về 5233 với :(

ngoc511991

có ai có thể cook n95 8g thêm romplatcher và x plore vào dùm mình dc ko, mình chép sai installersever.exe vào ổ y rồi, chỉ còn hi vọng vào cách này nữa thôi

Trunghuy90

có ai có thể cook n95 8g thêm romplatcher và x plore vào dùm mình dc ko, mình chép sai installersever.exe vào ổ y rồi, chỉ còn hi vọng vào cách này nữa thôi
nếu đã copy intallsever.exe vào ổ y. Vậy là đã hack vĩnh viễn rồi. N95 thì không cook gì đc nhiều đâu bạn ạ.

madao2

Tình hình là em rất thích phần âm lịch tích hợp vào phần lịch mặc định của máy khi chọn ngôn ngữ Tiếng Việt. Tuy nhiên khi đổi sang Tiếng Anh thì không có. Vì một số lý do em không muốn chuyển sang Tiếng Việt mà vẫn sẵn âm lịch. Vậy bác nào biết cách Cook như thế nào hay dùng phần mềm nào thì hổ trợ em tý nhé. Em thấy cái này cũng đáng để bàn đấy!

daituongquan

Bác nào có CFw N85-1 , RM-333 code: 0573735. máy màu nâu.
tìm hoìa trên mạng mà không thấy. V5 thì mình biết làm còn V3 thi chua làm làn nào hết. cái nài là mình jà hay dùng phoenix vậy?

Trunghuy90

Tùy từng model mà chọn phương thức Flash thôi. Vd những dòng máy nào connect usb vs pc mà sạc pin, thì dùng phoenix và ngược lại thì dùng JAF.

daituongquan

n85-1 rm333, code 0573735 phiên bản fw mới nhất là V31.002 mà không có tiếng viêt. mình có thể add tiếng việt ở phiên bản v30 thấp hơn vào ko? ngặt ở chỗ là v30 lại không nó code 0573735 nữa V29 mới có. nhờ ae tư vấn jaf dùm .

Trunghuy90

Add language không liên quan tới code là gì bạn ạ! Và tách lang ver nào cũng đc. Miễn là cùng model.

daituongquan

tại vì hôm trước cfw c6 v41 chưa có tiếng việt nên dùng v40 nên jaf không lên nguồn. đành chờ vài ngày mới có.
N85 chưa jaf lần nào nên cũng nhát tay.:))
thao tác không biết giống hay khác v5??:(