• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

nhock2198

đang tính làm 1 bản CFW cho C5-00 RM645 V71.005 ai có kinh nghiệm hay muốn làm thì add nick YH: nothing_dhm cùng thảo luận và làm ra bản CFW tốt nha mọi người

nhock2198

em dùng Nokiacooker 1.1 để mở file uda lên mà chỉ có toàn thư mục không ah chẳng có file nào hết làm sao để chỉnh sửa đây anh

Trunghuy90

Xóa nokia cooker và thư mục chứa nó và làm lại. Lưu ý: nokis cooker sẽ bị lỗi khi unpack định dạng khác.

nhock2198

vẫn không có file để chỉnh sửa nhưng mở file rofs2 thì có
hình nè anh:

Trunghuy90

Tức là file uda của bạn đã đc tác giả edit lại rồi. Họ đã del hết những gì có trong file uda để tăng dung lượng ổ C.

nhock2198

fw đó em down o navi về mà anh? mà C5-00 có côk fw được ko vậy anh? sao nghe anh Nokia Care bên mấy diễn đàn khác nói ko được? côk sẽ die máy

nhock2198

em côk xong file rofs2 roi tai them file hack la uda tren mang thi khi flash bi bao lỗi thế này

nhock2198

C5-00 flash bằng JAF được hả? hình trên là em flash bằng phoenix! mà em dùng file hack trên mạng la file rm645_071.005_U000.000_prd.uda.fpsx
+ với file em cook la ***.rofs2.fpsx được hả anh?? tao em không biết tạo file hack nên phải lấy trên mạng??
Thanks đã giúp đỡ
Tiện cho em hỏi mấy Apps, Mod Cook cho s60v3 fp2 anh post lên có cái nào ko dùng được cho C5-00 RM-645 ko? hay là dùng được hết

nhock2198

anh cho hỏi con C5-00 flash bằng JAF sao? anh cho em xin file jaf nok4models.ini mà có tất cả các dòng máy được không? em tick vô use INi không thấy hiện lên C5-00! thanks

nhock2198

còn cái nữa cho hỏi luôn nha: em xoá ovistore theo dường dẫn anh post lên nhưng chỉ còn 1 file em ko thấy là \resource\apps\ovistore.rsc mà chỉ thấy file ovistore.r01 va ovistore.r96 vay65 em có xóa không hay để đó? mấy cái khác cũng gặp như vậy!!

nhock2198

Cám ơn anh nhiều nha! em cook thành công rồi! em đã flash được và hiện đang dùng!

Trunghuy90

còn cái nữa cho hỏi luôn nha: em xoá ovistore theo dường dẫn anh post lên nhưng chỉ còn 1 file em ko thấy là \resource\apps\ovistore.rsc mà chỉ thấy file ovistore.r01 va ovistore.r96 vay65 em có xóa không hay để đó? mấy cái khác cũng gặp như vậy!!
ovistore.rsc/r01/r96 all đều là file ngôn ngữ của ovistore. Và bạn nên xóa hết đi.