• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

phogioz8x

Mình FLASH con C6-00 nó báo lỗi thế này

P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...

Ai chỉ mình cách khắc phục với,trước lúc FLASH mình đã format máy 2 lần,tháo thẻ nhở ra rồi,ae nào giúp đỡ mình nhé

Hoden

Super V.I.P

PRESS POWER ON NOW!

Ai chỉ mình cách khắc phục với,trước lúc FLASH mình đã format máy 2 lần,tháo thẻ nhở ra rồi,ae nào giúp đỡ mình nhé
do bạn ấn nút nguồn không đúng lúc thôi...
khi hiện dòng Searching for phone...Found ,bạn nhanh tay ấn nguồn

hunter_dimond

PRESS POWER ON NOW!

Hoặc có thể do Nokia suite của bạn bị lỗi gì đó, gỡ ra cài đặt lại thử xem sao :) lúc trước mình flash cũng bị trường hợp này rùi

0541120140

các bro ơi em mới down được một bản cfw của một bạn ở nước ngoài nhưng bản ấy không có tiếng việt nên em add thêm tiếng việt vô rồi flash mà toàn bị die phone là vậy?

anhtin10

ai cho em hỏi là sau khi cài bản CFW của anh hoangphong thì con x6 của em ko hard reset đc nữa nên em ko cài bản CFW khác đc.ai giúp em với

hunter_dimond

ai cho em hỏi là sau khi cài bản CFW của anh hoangphong thì con x6 của em ko hard reset đc nữa nên em ko cài bản CFW khác đc.ai giúp em với
đâu cần phải hard reset mới chạy CFW khác được, cứ cắm vào máy tính mà J.A.F bản khác thôi

anhtin10

em jaf nhiều lần rồi nhưng mà nó vẫn cứ ra bản CFW của anh hoangphong.ko hiểu vì sao nữa

anhtu95

Lỗi không tìm thấy Jaflog.txt

em bị dính lỗi này ạ, máy em đang chạy win 7, đã flash vài lần ok, nhưng hiện nay lại bị thế này em không hiểu vì sao, mong cách bác giúp đỡ ạ.
không biết bkav có ảnh hưởng xoá file này không ạ

hunter_dimond

em bị dính lỗi này ạ, máy em đang chạy win 7, đã flash vài lần ok, nhưng hiện nay lại bị thế này em không hiểu vì sao, mong cách bác giúp đỡ ạ.
không biết bkav có ảnh hưởng xoá file này không ạ
gỡ tất J.A.F ra cài lại thử xem sao

anhtu95

em cũng gỡ không biết bao nhiêu lần rồi ạ :(
em vào trong đó vẫn có nguyên file jaflog.txt, em cũng set permission đầy đủ rồi ạ, run as win xp sp3 vẫn bị ạ :(
mấy lần trước em vẫn flash được

hunter_dimond

em cũng gỡ không biết bao nhiêu lần rồi ạ :(
em vào trong đó vẫn có nguyên file jaflog.txt, em cũng set permission đầy đủ rồi ạ, run as win xp sp3 vẫn bị ạ :(
mấy lần trước em vẫn flash được
thế thì thua =)) thử xài máy tính khác flash xem sao hoặc cài lại win :)

Radium

Moderator
mình xài 5530. không có máy test nên không giúp bạn đc rồi :( thông cảm nha

nãy có topic bạn hỏi rồi mà. nếu bạn xài mod belle thì vào topic của nhockfc có đó :)