• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

hunter_dimond

:( Sau khi mình hak phone = jaf bằng các phiên bản khác nhau. không hiểu sao bây giờ khi muốn fomat điện thoại ấn *#7370# thì máy sụp nguồn rồi hiện màn hình trắng xóa. không fomat được gì cả. Mong mọi người giúp. Thank! mình dùng 5233. ~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~ hiện mình dùng bản FW này :(

có thể là CFW đó bị lỗi, bạn thử flash CFW của mình xem sao
http://www.pdaviet.net/showthread.p...vietnamese-05-by-thanhtunght-cho-5530-5800-x6
nếu vẫn ko đc thì có lẽ là do lỗi phần cứng

khangvn

:( Sau khi mình hak phone = jaf bằng các phiên bản khác nhau. không hiểu sao bây giờ khi muốn fomat điện thoại ấn *#7370# thì máy sụp nguồn rồi hiện màn hình trắng xóa. không fomat được gì cả. Mong mọi người giúp. Thank! mình dùng 5233. ~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~ hiện mình dùng bản FW này :(

thử format 4 ngón thử xem.bấm tổ hợp phím:phím xanh+đỏ+camera +nút nguồn.khi nào máy reset lại là ok

wanbeytuananh

E72

Cho e hỏi, sao E72 cũng thuộc dòng s60v5 mà không có bản hack nào cho máy E72 nhỉ, đang định hack cái cho máy thằng bạn:(

TwinStephy

Tôi đang xài X6, up rofs v20 nhưng up nhầm core của 5230 (RM-588). Giờ mở nguồn lên nó chi rung rồi màn hình đen xì, vậy có cứu dc nữa ko? Có cách nào hạ xuống ko hay là phải đem lên nokia care vậy :-/ Cám ơn trc, giúp dùm nhé !!!

khangvn

Tôi đang xài X6, up rofs v20 nhưng up nhầm core của 5230 (RM-588). Giờ mở nguồn lên nó chi rung rồi màn hình đen xì, vậy có cứu dc nữa ko? Có cách nào hạ xuống ko hay là phải đem lên nokia care vậy :-/ Cám ơn trc, giúp dùm nhé !!!

Hạ thì phải mang ra care mới đuợc.thử flash bản của x6 lại xem.

hunter_dimond

ko có j fải mang ra care hết flash lại chế độ deadphone là ok
mà x6 giờ lên v40 rồi, xài chi v20 nữa

phucmxh

help cho 5230

minh co con 5230 khi hack fw bi die phone . xong flash lai thanh version : v51.6.002 thi song lai dc . ma ngon ngu toan tieng anh . ban nao co cach nao tro ve ban dau dc ko? thank

TwinStephy

ko có j fải mang ra care hết flash lại chế độ deadphone là ok
mà x6 giờ lên v40 rồi, xài chi v20 nữa

deadfone& flash lai bản cuối cùng của x6 bằng navi 1.7 vẫn không lên màn hình, có rung. Lúc flash xong tới khúc pooling phone nó có tự reboot lại nhưng nhấp nháy sọc xanh đỏ rồi tắt, core 5230 flash len dc màn hình chào nokia ver5.1.... rồi đứng yên tắt mở lại sọc xanh đỏ. :(

hunter_dimond

deadfone& flash lai bản cuối cùng của x6 bằng navi 1.7 vẫn không lên màn hình, có rung. Lúc flash xong tới khúc pooling phone nó có tự reboot lại nhưng nhấp nháy sọc xanh đỏ rồi tắt, core 5230 flash len dc màn hình chào nokia ver5.1.... rồi đứng yên tắt mở lại sọc xanh đỏ. :(
ngộ nhỉ @@ bạn thử flash cfw của mình xem sao
http://www.pdaviet.net/showthread.p...vietnamese-05-by-thanhtunght-cho-5530-5800-x6