• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

hunter_dimond

bấm nút nguồn vài giây thui chứ ko để máy bật lên. Nhưng mà nếu mình ko nhầm thì bạn chưa cài Nokia Suite thì phải. Đúng ko ?

hunter_dimond

mình ấn nút nguồn 2 đến 3s mà sao nó cứ hiện thế này mãi vậy??
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

cái này ngộ nhỉ ? bạn có bỏ đúng vào đường dẫn ko ?
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588

tuan586

Member
ax, phải có ít nhất 3 ô sáng lên thì mới jaf full file đc nha bạn, trong hình bạn đưa chỉ có mcu và ppm sáng xanh thui còn APE Variant k sáng nên nó báo thiếu file đó! :-?

tks bạn nhiều nha,hihi nếu bạn không bảo mình cũng trả biết làm thế nào nữa,mình làm theo đúng hd thì nó sáng ô mc9 và adf gì đấy ô pmm không sáng mình kích vào nó hiện bản mình tìm đến phai rót 2.flat dc rồi tks ban

chjckenboy_18

cái này ngộ nhỉ ? bạn có bỏ đúng vào đường dẫn ko ?
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
bạn ấy bỏ đúng đường dẫn rùi nhưng k tích vào Use INI để chọn rm và dòng máy nên chỉ có 2 file mcu+pp sáng thui còn APE Variant k sáng nên mới báo thiếu file! :-? (jaf full file thì cả 3 ô đó phải sáng) :ar!

hunter_dimond

bạn ấy bỏ đúng đường dẫn rùi nhưng k tích vào Use INI để chọn rm và dòng máy nên chỉ có 2 file mcu+pp sáng thui còn APE Variant k sáng nên mới báo thiếu file! :-? (jaf full file thì cả 3 ô đó phải sáng) :ar!
uh nhỉ :) ko để ý

TwinStephy

thôi rồi nokiacare nó kêu lên lấy lại máy còn mấy board mạch thì ko ổn định ko sửa dc, có ai biết ở đâu uy tín sửa dc ko vậy?

TwinStephy

kì trướcc up nhầm core 5230 đó, mà chả hiểu bị thêm gì nữa ko, vẫn còn buồn chưa lên lấy mấy về :(

TwinStephy

làm mọi cách ko dc mới đem len cho nokiacare mà nó trả về nói board ko ổn định, mai len do coi thay board nó đòi nhiêu? tại lần trc hư nút nguồn nó đi dây đồng loằng ngoằng j lên đó giờ vọc thêm 1 phát deadfone luôn...đen hơn j nữa chịu thôi haizzzzzzzzzzz

hunter_dimond

làm mọi cách ko dc mới đem len cho nokiacare mà nó trả về nói board ko ổn định, mai len do coi thay board nó đòi nhiêu? tại lần trc hư nút nguồn nó đi dây đồng loằng ngoằng j lên đó giờ vọc thêm 1 phát deadfone luôn...đen hơn j nữa chịu thôi haizzzzzzzzzzz
=)) tội bác thật. Thôi thì chuẩn bị tiễn em nó đi mà rước vợ mới về thôi. Nếu iu sym thì mua N8 í :) secondhand tầm 4tr thui. N8 nhiều CFW lắm, tha hồ mà lựa chọn :D

5151621

help

xem giúp mình lỗi gì với
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.78.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-504\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_32.0.007_007_000_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
.Error booting phone...

chjckenboy_18

xem giúp mình lỗi gì với
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.78.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_40.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_32.0.007_007_000_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
.Error booting phone...
rút cáp ra flash lại thử xem! :-?

5151621

rút cáp mấy lần rồi mà vẫn ko được. àh mà trong bản JAF lúc bấm use ini ko có dòng RM-504 nên mình vào Jaf thêm vào đấy. với lại mình úp lên bản v40 bản 9 thức trước rồi giờ mới flash cfw mà nó cứ hiện lỗi như trên.

synhat510

NOKIA X6
mình ở daklak, mang đt đến nokia care và thế giới di động người ta đều ko thể flash lại dc, đã test và màn hình vẫn tốt ko sao cả, giờ bấm nút nguồn đt rung cái là ngóm lun, tất cả tại mình tải firmware về flash đt hư lun, tải navifirm dùng firmware gốc vẫn flash ko lại dc, dù thực hiện liên tục 3 ngày, dây cáp tốt, pin thì mình dùng sạc rời sạc đầy đủ. mỗi khi flash là màn hình nó chớp nháy sọc lúc sáng lúc tối..
giờ mình phải làm sao đây, hiện đag ở tphcm, liệu có chỗ nào có thể chạy chương trình lại dùm dc ko các bạn