• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các sử dụng Skype gọi điện từ PPC --> PC

hanoiwap

Super V.I.P
chẳng hiểu sao em dùng PPC no phone gọi thì chất lượng gọi đi kém lắm, không biết có bác nào có mẹo chỉnh setting hay chỉnh cái gì để cải thiện không ạ?

To @horkbajir
Do đường truyền Internet của bạn kém mà thôi

nhattuong

Active Member
dùng Sync gọi không được bạn nhé. bản thân Skype khi login vào thì hiện lên hai lựa chọn 3G only và WIFI and 3G. Chính vì thế. sử dụng Skype qua Microsoft Active Sync là không được. Mình đã thử nhiều lắm rồi.

Rygar

Dùng Sync vẫn gọi được bình thường bạn nhé, mình dùng khi cắm Sync vào thì vẫn gọi, chat, confer như bình thường. Giao diện cũng như cách dùng, chất lượng cuộc gọi v.v.. đều giống như trên PC. Mình ko biết thế nào, nhưng chắc chắn cắm Sync vào thì vẫn gọi được 100% 3 người bọn mình dùng 3 máy khác nhau cắm Sync vào gọi rất là tốt.

nhattuong

Active Member
Dùng Sync vẫn gọi được bình thường bạn nhé, mình dùng khi cắm Sync vào thì vẫn gọi, chat, confer như bình thường. Giao diện cũng như cách dùng, chất lượng cuộc gọi v.v.. đều giống như trên PC. Mình ko biết thế nào, nhưng chắc chắn cắm Sync vào thì vẫn gọi được 100% 3 người bọn mình dùng 3 máy khác nhau cắm Sync vào gọi rất là tốt.
vậy xin hỏi bạn. khi bạn login vào skype bạn chọn login ở chế độ nào ? mình thì chọn chế độ wifi...mình không thề login vào được

Rygar

Mình login vào Skype thì lần đầu tiên nó hỏi chọn Wifi and 3G hoặc Wifi ko. Mình chọn cái đầu tiên là wifi and 3G. Lần đầu nó báo ko đăng nhập được và fải kiểm tra lại kết nối. Nhưng cứ từ lần sau trở đi, bạn đánh nick và pass vào thì bấm chữ Signin là nó tự động đăng nhập vào luôn. Ko báo lỗi kết nối nữa. Ngay lúc post bài này mình đang online trong Skype = Sync .

tocxanh

bạn lên trang web của skype và down chương trình skype for Windowns Mobile về. Link nè : http://www.skype.com/intl/en/download/skype/windowsmobile/
Chỉ việc cài vào máy, rồi dùng wifi hoặc dùng net nói với máy tính mà gọi thôi. Cái này gọi tốt như trên PC luôn :))
mình đang dùng samsung i600 mà cài ko được, nó báo là :'cannot be installed' . không biết có phải do phần mềm ko tương thích hay ko ? Các bác giải thích giúp em với

XuanTruong

Super V.I.P
mình đang dùng samsung i600 mà cài ko được, nó báo là :'cannot be installed' . không biết có phải do phần mềm ko tương thích hay ko ? Các bác giải thích giúp em với

Đây là khu vực Soft cho PPC chứ không phải cho máy của Bạn đâu!:|

khanhduongdb2

bác Rygar nói đúng đấy mới đầu mình cũng ko vào được nhưng lần thứ 2 , skype nó cho vào bình thường . các bạn cứ thử lại xem . chúc vui ![

HeroHP

bác Rygar nói đúng đấy mới đầu mình cũng ko vào được nhưng lần thứ 2 , skype nó cho vào bình thường . các bạn cứ thử lại xem . chúc vui ![

Tớ vẫn ko gọi Skype được với Sync. Tớ đã làm như 2 cậu nói, nó báo lỗi lần đầu tớ bỏ qua nhưng lần thứ 2 vào... nó vẫn báo lỗi như lần đầu :( Tớ đang dùng Skype for PPC 2.2. Xin được giúp đỡ thêm!

HeroHP

Tớ vẫn ko gọi Skype được với Sync. Tớ đã làm như 2 cậu nói, nó báo lỗi lần đầu tớ bỏ qua nhưng lần thứ 2 vào... nó vẫn báo lỗi như lần đầu Tớ đang dùng Skype for PPC 2.2. Xin được giúp đỡ thêm!

BUZZ!!!

:D

hoangdongvn

Sao tớ vào bằng Dopod C800 qua syn thi no ko vào được nhỉ, chỉ cho tớ với. thank nhiều

TrungDN

Hehe, cắm qua sync để gọi thì thà gọi thẳng từ máy tính có hơn ko nhỉ :D :D
Nếu đang dùng PPC có tai nghe Răng xanh thì nối qua sync mà gọi qua PPC thì cũng tiện lắm đấy. Mới lại đỡ phải đổi Skype acc.

TrungDN

Tớ vẫn ko gọi Skype được với Sync. Tớ đã làm như 2 cậu nói, nó báo lỗi lần đầu tớ bỏ qua nhưng lần thứ 2 vào... nó vẫn báo lỗi như lần đầu Tớ đang dùng Skype for PPC 2.2. Xin được giúp đỡ thêm!

:D
Trong phần setting chọn Connection Method là Use WiFi and 3G là được

mình đang dùng còn atom life . có cái camera 3G phía trước , mình đã cài skype và gọi được rồi , bạn nào biết cách hay có phần mềm nào hổ trợ hiển thị webcam khi gọi skype không, hay chat yahoo cũng đựoc , dùng 1 trong 2 camera của máy .

mong các bạn giúp đỡ nhanh . thanks alot

dube1311

mình dùng O2 nova thuộc dòng HTC nhưng connect qua wifi gọi thì mình không nghe đc còn người nhận thi vẫn nghe bt, đã thử người nhận là pc lẫn ppc đều bị lỗi trên, các bác giúp với, thanks

doibung0

mình đang dùng còn atom life . có cái camera 3G phía trước , mình đã cài skype và gọi được rồi , bạn nào biết cách hay có phần mềm nào hổ trợ hiển thị webcam khi gọi skype không, hay chat yahoo cũng đựoc , dùng 1 trong 2 camera của máy .

mong các bạn giúp đỡ nhanh . thanks alot

Hiện tại không có phần mềm nào hỗ trợ webcam cho PPC đâu bạn ạ! Cái camera trước chỉ dùng cho 3G call,còn cái kia thì không hỗ trợ kết nối mạng, có lẽ bạn phải chờ vài năm nữa để sử dụng được tính năng này đấy! Hiện tại có phần mềm gì đấy, hình như là cool camera cho phép dùng PPC như webcam cho PC thôi!

PVT14

khi gọi nó đòi tài khoản là sao các bác, nghe nói được gọi free mà ?