• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các sử dụng Skype gọi điện từ PPC --> PC

qth

Nguyên văn bởi NBLam :
Hehe, cắm qua sync để gọi thì thà gọi thẳng từ máy tính có hơn ko nhỉ

PPC có sẵn Camera, còn PC thì chưa có webcam

You're right!!!

--> nói như các ông thì mua PPC phone làm gì ? tiền đó bỏ ra 200k mua cái đt (chữa cháy) phần còn lại mua cái laptop (còm) cho rồi !

ngo_hn

Member
Không biết cái này của bác co cài được cho HD2 không? Cứ thanks cái nhé, tải rồi nhưng còn chờ nghiên cứu mới dám cài

bocapdo11

Em dùng HD2 kết nối qua cáp với PC ko thể login đc vào skype dù đã thử các kiểu như cài file .cab rồi .exe cũng ko đc, remover sau đó cài đi cài lại cũng ko song, cùng lúc đó thằng IM+ vẫn chát yahoo ầm ầm, bó tay......

ngo_hn

Member
Bác nào làm ơn hướng dẫn cách cài từ file exe vào điện thoại với ạ! Chạy từ file exe k được từ thẻ nhớ, đương nhiên rồi, còn từ PC thì k có tùy chọn để cài vào điện thoại, chỉ cài vào PC là Ok thôi. Mình dùng Win 7, WM device center, và HTC HD2 ạ. Thanks các bác nhiều ạ!

LuongQuang

Super V.I.P
Hiện giờ Skype không hỗ trợ và phát triển soft này trên WindowsMobile nữa, ngay cả page WM trên site cũng đã bị removed.:-??

Vậy bác nào muốn dùng thì chịu khó tìm các link cũ không down trực tiếp từ site của Skype hoặc file .CAB để cài trên PPC.

Với các máy đời cũ chạy còn ổn chứ với 1 số phần cứng mới thì vẫn còn khá nhiều lỗi.

choi2xongdong

sao không thấy phần mề, skype nào mà dùng được cho con htc touchpro 2 dc vậy ta.mình cài hoài mà ko thể nào vào được skype.có bạn nào cài được cho con đt này mìn cám ơn rất nhiều
vì công việc nên skype rất cần.
Mong các anh chị giúp em với.thak!

aijsc

Sao mình cài skype vào HTC HD2, mà kết nối mãi ko được. Cứ báo lỗi kết nối trong khi máy vẫn vào mạng bình thường. Các bác giúp mình với.

buitoantam

em chẳng biết vào chỗ nào để dow cả. bác nào có gửi vào maill cho em với. em cung chưa chát băng skype bao giơ cả. maill của em là: buitoantam@gmail.com thank các bác nhé. vào trang web của có toàn tiếng anh chẳng hiểu vào chỗ nào đẻ dow