• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THẮC MẮC LIÊN QUAN TỚI GIAO DIỆN TV CHO S60

smaldodo

Hic hic mấy cái s60 của nokia xài quá ngon nhưng hay có problem về tiếng việt , hong biết chừng nào nokia mới ra bản symbian tiếng việt cho cộng đồng dân chơi symbian việt nam hen ....
mình đã down nhiều phần mềm , font tiếng việt cho s60 gùi , nhưng mà vẫn cảm thấy có cái gì đó không ổn á

lqcuong

có thế thì tốt quá, mình cũng đang tìm bộ fonts và bộ gõ cho con 6680 của mình đây. bạn có cho mình xin.

hsoncd

Sao các bác không đưa lên phần mềm dùng để Việt hóa các phần mềm cho Symbian nhỉ??? lúc đó sẽ có rất nhiều phần mềm được Việt hóa đấy...

huakiller

giao diện tv cho s60 khi cài vào có khi nào bị lỗi dụng phần mềm không vậy hả các bác mình sợ khi cài vào nó có ảnh hưởng đến hệ th61ng củ máy đó

thieu_bocap

Pro nào có soft gõ tiếng việt chuẩn cho N70 không? Bác nào đã test thành công thì cho mình xin một bản, cài cái gõ tiếng việt h&t vào không có sài được ah!

thangmymobi

Bạn thử cái nầy nhé chạy tốt đó,có kèm theo xóa phong để khi nào không thích thì delete nhé

kimhai

Ko hiểu sao s60 os6.0_0s9.0 ra trước mà vẩn chưa có hệ điều hành tiếng việt..chờ đến dài cổ luôn mà 0s9.1 mới ra đây lại chuẩn bị có tiếng việt rồi "N95"..

nguyenphuocho

Pro nào có soft gõ tiếng việt chuẩn cho N70 không? Bác nào đã test thành công thì cho mình xin một bản, cài cái gõ tiếng việt h&t vào không có sài được ah!
Bạn qua bên chủ đề của mình (NHỮNG PHẦN MỀM TV-Nguyễn Phước Hồ) để down về nhé.Mình đã post bên đó rồi nên không thể post đi-post lại hoài.THÔNG CẢM NHÉ

nguyenphuocho

có thế thì tốt quá, mình cũng đang tìm bộ fonts và bộ gõ cho con 6680 của mình đây. bạn có cho mình xin.
Bạn qua bên chủ đề (NHỮNG PHẦN MỀM TV-Nguyễn Phước Hồ),mình đã post bên ấy rồi,có đầy đủ những cái mà bạn đang cần nhé

diepdh

Mình thấy bạn nào muốn đổi tên icon tiếng việt mà vẫn giữ được icon mặc định thì tốt nhất nên cài phần mềm RenameR(phải cài cả Pyton nữa).Sau đó dùng phần mềm này kết hợp với bộ gõ tiếng việt thì có thể thay đổi tên các apps cài
vào máy và thẻ.

baybalinh

Các bác cho em hỏi làm thế nào để cài font tiếng việt và nhắn tin tiếng việt cho con 3230 được ạ.

long87

bạn format may thu coi *#7370# sẽ được fonts chữ lớn như bạn cần chúc bạn thành công font chữ gốc

trumdientrai

Chú ý: Topic này dành riêng cho các vấn đề có liên quan đến soan thảo, hiển thị tiếng Việt trên S60. Các bài không liên quan sẽ bị Del. mà không cần báo trước.

Để hiện thị được tếng Việt cho các chương trình đã Việt hoá hoặc của người Việt viết thì bắt buộc trên máy phải được cài Font tiếng Việt, đính kèm dưới đây là bộ Font hoàn chỉnh cho S60.

anh oi sao ko co mat khau vay
anh cho em mat khau voi

onlylove80

mình đang dùng font đa ngôn ngữ hjển thị khá tốt chữ có dấu không bị ô vuông khj vào Web, nhưng nhược điểm lớn nhất là chữ ở Menu rất mảnh hơj nhỏ. Ai có Font nào chữ nét to và đậm nhưng khj vào Web kg bị ô vuông thì cho mình xin nhé... Thanks!

thanhvip_lc

Chú ý: Topic này dành riêng cho các vấn đề có liên quan đến soan thảo, hiển thị tiếng Việt trên S60. Các bài không liên quan sẽ bị Del. mà không cần báo trước.

Để hiện thị được tếng Việt cho các chương trình đã Việt hoá hoặc của người Việt viết thì bắt buộc trên máy phải được cài Font tiếng Việt, đính kèm dưới đây là bộ Font hoàn chỉnh cho S60.

Ông ơi tôi dùng N72 sao cài hết tất cả các font tiếng việt rồi sao sài các phần mềm việt hóa vẫn lỗi phông rất nhiều chữ là sao
mà ông ko cho pass để dow cái kia à híc