• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Cách thay đổi tên firmware theo ý mình.

Cái này mình không test nha. Anh em nào ma test thì nhớ tạo file backup.

Down file dưới về chép vào E:/Patches

Copy 2 file sw.txt , model.txt từ z:\resource\versions\ vào c:\resource\versions\ (tạo 1 folder nhé) rồi Edit no thành cái gì bạn muốn :D

Em_be_hu

change hex value '5A' which stands for 'Z' to '43', which will be 'C'. (Đổi Z thành C và 5A thành 43)
Hì, anh Kojiro ơi, cái này anh dịch bị nhầm 1 tý, theo em hiểu thì nó là như thế này
Khi phone statup, nó sẽ đọc file ảnh này ở ổ Z "theo mặc định", jo ta chuyển nó thành ổ C
Như vậy là ta chỉ đổi hex value thôi, có nghĩa là chỉ đổi 5A=>43 thôi.
Thân! Cám ơn anh vì những mẹo nhỏ sưu tầm dc, mấy cái này hay lắm :D, tha hồ thay đổi nhạc hiệu + logo boot của Phone.
Em lại thấy thích con N73 của mình gòi, giờ thì cái jif cũng là tên của mình treo lên hết.

namhunghihi

kojiro cho mình hỏi tí. Nếu dùng ảnh động cho boot được vậy dùng ảnh động cho logo mạng được không. Mình thấy 2 file này đều .MPM mà

tiny1990

Đây là cách sắp xếp lại các icon hiện diện trong Menu.

Mình không test nhé! Chỉ dịch cho mọi người dùng thôi :D

Down file đính kèm bên dưới về trước nhé. Trong đó có 2 file Menu.mif và appshelldata.xml

1. Copy Menu.mif vào trong C:\resource\apps\

2. Copy appshelldata.xml vào trong C:\private\101f4cd2\content. Nếu nó hỏi chép đè thì chọn ok luôn nhé.

3. Bây giờ chỉ cần restart máy lại là ok.

Quá đơn giản, có 2 hình cho các bạn so sánh nè:

Đây là cách chúng ta tắt tiếng khi chụp ảnh hoặc quay film (các bạn chụp lén thích lắm đây :p)

Mình test thành công trên N95 thường.

Trước tiên các bạn down 2 file bên dưới về:
- ROMPatcher (1 bản dành cho OS9.2, 1 bản dành cho OS9.1)
- Camera Patch

Cài ROMPatcher theo hướng dẫn của nguyenpa tại đây. Chỉ đọc hướng dẫn còn file ROMPatcher thì dùng file mình up nhé.

Sau đó giải nén file CameraPatch, chúng ta được các file .wav và file .rpm
Tạo đường dẫn e:\system\sounds\digital rồi chép các file .wav vào đây.
Tạo đường dẫn e:\Patches rồi chép các file .rpm vào đây.

Sau đó vào ROMPatcher làm theo hình rồi Exit.

Mở chụp hình lên và chụp, rất im ắng :D

Chú ý: chức năng của các file .rpm trong ROMPatcher là
- capture1 - 4 - tắt âm thanh chụp 1 -4
- focus - tắt âm thanh khi lấy tiêu điểm
- start/stopcapture - Tắt âm thanh khi tắt mở quay film
- allin1 - tắt hết

Em rất cảm ơn bài viết này! Cho em hỏi thêm nhé! các bác cùng trả lời nhé! Làm thế nào để hack luôn cái đèn flash, vì sắp cuối năm học rồi. Em muốn chụp hình lén các bạn để làm kỉ niệm. Nhung khi tát đèn flash thì khi chụp nó vẫn sáng đỏ lên. có cách nào hách luôn khong? hay em phải dán băng keo đen vào đó????????:D em xài N95

Kojiro

Super V.I.P
Em rất cảm ơn bài viết này! Cho em hỏi thêm nhé! các bác cùng trả lời nhé! Làm thế nào để hack luôn cái đèn flash, vì sắp cuối năm học rồi. Em muốn chụp hình lén các bạn để làm kỉ niệm. Nhung khi tát đèn flash thì khi chụp nó vẫn sáng đỏ lên. có cách nào hách luôn khong? hay em phải dán băng keo đen vào đó????????:D em xài N95

Vẫn chưa có cách này bạn à! Bạn phải tốn cuộn băng keo rồi! Khi nào có mình sẽ up ngay :D

Kojiro

Super V.I.P
Bạn đặt password cho thẻ nhớ? Bạn không nhớ pass đã đặt? Bạn muốn mở thẻ nhưng không nhớ pass?

Vậy thì các bạn vào đây: C:\Sys\Data\mmcstore, sao lưu vào đâu đó file mmcstore này lại nhé!

Để xem lại pass, bạn dùng chức năng Hex Viewer của Xplorer để xem, pass của bạn là dòng chữ từ dòng thứ 3 từ dưới lên trở xuống. Như pass thẻ của mình là kojiro.

Nhớ là đặt pass xong là lưu ngay nhé! 4mat xong mà tìm thì bó tay :D

tiny1990

Bạn đặt password cho thẻ nhớ? Bạn không nhớ pass đã đặt? Bạn muốn mở thẻ nhưng không nhớ pass?

Vậy thì các bạn vào đây: C:\Sys\Data\mmcstore, sao lưu vào đâu đó file mmcstore này lại nhé!

Để xem lại pass, bạn dùng chức năng Hex Viewer của Xplorer để xem, pass của bạn là dòng chữ từ dòng thứ 3 từ dưới lên trở xuống. Như pass thẻ của mình là kojiro.

]​

Nhớ là đặt pass xong là lưu ngay nhé! 4mat xong mà tìm thì bó tay :D

cho em hỏi nhé! thế em cài xplore trên n95 đã hack. em đưa 1 thẻ nhớ cùng loại đã bị S40 đặt pass. vậy em có lây đc pass khong? nếu có thì cho em hướng dẫn cụn thể nhé. em giốt mây cái này lắm. đặt pass roi quên cứ fomat woai nen lam bieng chep file vào lại lắm. cưu em nhé các cao thủ

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P

cho em hỏi nhé! thế em cài xplore trên n95 đã hack. em đưa 1 thẻ nhớ cùng loại đã bị S40 đặt pass. vậy em có lây đc pass khong? nếu có thì cho em hướng dẫn cụn thể nhé. em giốt mây cái này lắm. đặt pass roi quên cứ fomat woai nen lam bieng chep file vào lại lắm. cưu em nhé các cao thủ

Mình chưa thử bao giờ nhưng mình suy nghĩ thế này nhé: khi bạn đặt pass, máy sẽ tạo 1 file lưu trên máy (ổ C) nhé. Tới đây chắc bạn hiểu rồi hen, không dùng cách này được vì cách này bạn phải lấy file trên ổ C mà thẻ bạn đưa vào thì file đó lưu trên con S40 của bạn rồi :D

tiny1990

Mình chưa thử bao giờ nhưng mình suy nghĩ thế này nhé: khi bạn đặt pass, máy sẽ tạo 1 file lưu trên máy (ổ C) nhé. Tới đây chắc bạn hiểu rồi hen, không dùng cách này được vì cách này bạn phải lấy file trên ổ C mà thẻ bạn đưa vào thì file đó lưu trên con S40 của bạn rồi :D

ờ ha! bác nói có lí lắm. công nhận bác thông minh thật :D

Kojiro

Super V.I.P
Cách cài các phần mềm BiNPDA đã “bơm thuốc” nhé :D

Đây là cách để bạn cài các PM Unsigned của BiNPDA mà không cần sign trên điện thoại hay trên PC. Chỉ cần chép file vào phone chạy ứng dụng này là ok, sign hết các file unsigned của BiNPDA.

Để làm được điều này các bạn chạy ứng dụng SecMan. Mình up bên dưới nhé.

Bước 1:
Install ứng dụng TRK, cái ứng dụng mà ta đã dùng trong cách hack bằng CapsOn/CapsOff.

s60_3_0_app_trk_2_8_6.sisx cho pre-FP1

s60_3_1_app_trk_2_8_6.sisx cho FP1

Mã:
Pre-FP1 devices:
-------------------
Nokia N77
Nokia E61i
Nokia E65
Nokia N93i
Nokia N91 8GB
Nokia E62
Nokia E50
Nokia 5500
Nokia N93
Nokia N73
Nokia N80
Nokia N71
Nokia N92
Nokia E70
Nokia E60
Nokia E61
Nokia 3250

FP1 devices:
---------------
Nokia 6124 classic
Nokia N82
Nokia N95-3 NAM
Nokia E51
Nokia N95 8GB
Nokia N81
Nokia N81 8GB
Nokia 6121 classic
Nokia 6120 classic
Nokia 5700 XpressMusic
Nokia 6110 Navigator
Nokia E90 Communicator
Nokia N76
Nokia 6290
Nokia N95

Bây giờ kết nối phone và PC qua chế độ PC Suite
Mở TRK, kết nối phone và PC qua chế độ USB. Và giữ cho nó chạy trện phone nhé, đừng tắt.

Bước 2 :
Nhấp vào Secman.exe trong file đính kèm và làm theo các bước theo thứ tự trong hình nhé

Nếu bạn nào, muốn để cho PC tự search cổng COM thì cứ nhấp Next khi có hình này:

Bạn nào kỹ tính, muốn chắc ăn thì tại cái hình ban đầu, chúng ta sẽ đi tìm cổng COM kết nối phone và PC là cổng số mấy.
Các bạn vào My Computer > Properties > Hardware Tab > Device Manager > Ports

Như hình trên, N95 mình là cổng COM6 nhé

Vậy tại tấm hình này,

Bạn bỏ dấu tick trước dòng chữ “Find MetroTRK port automatically” rồi gõ cổng COM vào ô kế bên nhé

Bước 3 :
Bây giờ Security manager sẽ install "Secman" vào phone. Chờ cho Finish nhé!

Vậy là xong bước cài đặt, trong Application sẽ có icon của SecMan

Mở SecMan ta sẽ có giao diện

Nhấn Options ta thấy

Sơ qua nghĩa của các dòng này nha:

Turn Plat security OFF: nhấp vào đây. Sau khi nhấp thì trên giao diện của chương trình sẽ có thêm dòng “Capabilities Activated”, có nghĩa là bạn đã có thể truy cập vào các thư mục sys, Private trên máy. Đây cũng là 1 cách hack phone.

Sau khi mò mẫm xong bạn có thể tắt bằng cách vào SecMan nhấp vào “Turn plat security ON

Install Root certificate: Đây là phần quan trọng nè, để sign các ứng dụng unsigned của BiNPDA thì bạn phải nhấp vào đây. Sau khi nhấp sẽ hiện lên hình như sau:

Chúng ta nhấn “Overwrite” nhé! Sau bước này là ta có thể sign được rồi đó. Chỉ cần vào nơi chứa file unsigned của BiNPDA nhấp install là ok.

Restore Default: Đây sẽ remove tất cả Root certificates và Remove Capabilities, có nghĩa là làm phone trở thành ban đầu như trước khi hack bằng SecMan.

Nhấn Ok khi xuất hiện ảnh trong hình nếu muốn Restore nhé!

Uninstall Secman: remove ứng dụng SecMan khỏi phone nhé. Nhưng mình nghĩ chắc không ai làm thế đâu :p

Vậy là xong! Các bạn chỉ cần chú ý chỗ bước Install Root certificate là ok.

Chú ý: Nếu các bạn 4mat hay update fw thì phải làm lại từ đầu nhé.
Sau khi Install Root certificate thì file root cer sẽ nằm tại C:\resource\swicertstore\dat\00000001 nhé. Up bên dưới luôn.

Mình đã test 2 PM: VibrateCall và SMS Spam Manager. Chạy rất tốt.

Các bạn thử đi nhé!

---------------------
Đọc xong các bạn nhớ chuyển giao diện qua PVBlue thanks mình cái nhé ;-)

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Cái này mình không test nha. Anh em nào ma test thì nhớ tạo file backup.

Down file dưới về chép vào E:/Patches

Copy 2 file sw.txt , model.txt từ z:\resource\versions\ vào c:\resource\versions\ (tạo 1 folder nhé) rồi Edit no thành cái gì bạn muốn :D

Chỉnh hiện version fw theo ý mình

Thêm 1 cách nữa nhé:

1. Tạo file model.txt trong e:\resource\versions\
2. Viết theo ý bạn dưới dạng UNICODE (tối đa 20 ký tự).
3. Đặt file model.rmp vào E:\Patches\ và bạn phải có ROMPatcher để khởi động nó.

Kojiro

Super V.I.P
Cách cài game Ngage 2.0 trên các máy không hỗ trợ.

Đây là cách cài game Ngage 2.0 trên các máy không được hỗ trợ.

Các máy phải được hack bằng CapsOn/CapsOff nhé. Và dành cho các máy có màn hình 240x320.

Mình chưa test vì máy mình là N95 có hỗ trợ cái này :D

Thực hiện như sau:

1. Install file cài đặt Ngage tại đây cùng với file autostart (file đính kèm)
Nó sẽ báo Symbian OS PIPS không được tìm thấy hay cái gì đó. Cứ nhấn để install đến Finish.

2. Install file pips_s60_1_2_SS (file đính kèm)

3. Bây giờ qua đây down 1 game nào đó về.

4. Copy file 20001079.txt vào c:\private\10202be9\ (file đính kèm)

5. Bật Caps on!!!

6. Install game bất kỳ rồi bắt đầu chơi nhé.

Tác giả đã test trên e65 , 5700xm, n73, n71, e51, 6110, 6210c

Chú ý: Với các máy cũng s60v3 nhưng màn hình khác 240x320 thì thử edit file 20001079.txt như bên dưới nhé, thay đổi các số màu đỏ theo màn hình máy bạn:

Mã:
0x00090002 string "nativewidth" 0
0x00090003 int [COLOR="Red"]240[/COLOR] 0
0x00090004 string "nativeheight" 0
0x00090005 int [COLOR="Red"]320[/COLOR] 0

Chúc các bạn may mắn! ;;)

Kojiro

Super V.I.P
Cách remove WLAN scan, Search, calendar entries và todo notes .

Cách remove WLAN scan, Search, calendar entries và todo notes khỏi màn hình today.

- Các bạn extract file đính kèm bên dưới được 4 file .rmp files, chép tất cả vào đường dẫn E:\patches\

- Nếu chúng ta đang để "Active Standby" on thì off đi nhé. Nếu đang off thì thôi.

- Vào ROMPatcher apply 1 hoặc cả 4 cái mà bạn không muốn cho hiện lên Today.

- Quay vào Settings chọn "Active Standby" on.

Đã test trên N95.

Trước khi Apply

Sau khi Apply

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.