• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

tiny1990

Bổ xung cách tat tiếng khi chụp hình

Đây là cách chúng ta tắt tiếng khi chụp ảnh hoặc quay film (các bạn chụp lén thích lắm đây :p)

Mình test thành công trên N95 thường.

Trước tiên các bạn down 2 file bên dưới về:
- ROMPatcher (1 bản dành cho OS9.2, 1 bản dành cho OS9.1)
- Camera Patch

Cài ROMPatcher theo hướng dẫn của nguyenpa tại đây. Chỉ đọc hướng dẫn còn file ROMPatcher thì dùng file mình up nhé.

Sau đó giải nén file CameraPatch, chúng ta được các file .wav và file .rpm
Tạo đường dẫn e:\system\sounds\digital rồi chép các file .wav vào đây.
Tạo đường dẫn e:\Patches rồi chép các file .rpm vào đây.

Sau đó vào ROMPatcher làm theo hình rồi Exit.

Mở chụp hình lên và chụp, rất im ắng :D

Chú ý: chức năng của các file .rpm trong ROMPatcher là
- capture1 - 4 - tắt âm thanh chụp 1 -4
- focus - tắt âm thanh khi lấy tiêu điểm
- start/stopcapture - Tắt âm thanh khi tắt mở quay film
- allin1 - tắt hết

theo mình khi đã muốn chụp lén 1 ai thì dĩ nhiên chúng ta sẽ tắt hết. vậy các bạn chỉ cần chép 1 file có tên là "Silent Camera.rmp" vào thư mục E:/Patches/ (nếu không có thì các bạn tạo thư mục đó) và xóa hết các file .wav trong => e:\system\sounds\digital
và xoa hết các file ".rmp" trong E:/Patches (chỉ chừa 1 file allin1.rmp ==> file này chinh là file "silent camera" => mình sưa tên lại cho dể nhìn") ==> đây là phuơng pháp cho nhung ai chua háck tat tieng.

Kojiro

Super V.I.P
Trước hết các bạn down phần mềm MBMTool mình úp bên dưới về PC nhé!

Bắt tay vào làm:
Các bạn chọn 1 ảnh để làm logo mạng, mình có trang này cho các bạn lựa chọn nè:
Mã:
http://gallery.mobile9.com/c/operator-logos/

Sau khi chọn được logo ưng ý hay các bạn có thể tự tạo riêng cho mình 1 cái.
Chú ý: kích thước logo như sau:
- đối với màn hình 240x320 thì 132x33
- đối với màn hình 352x416 thì 188×49

..............

Các bạn biết đồ họa có thể thiết kế cho mình 1 logo "made by myself". Làm xong nhớ up lên chia sẻ anh em nhé!

Có cái logo không đụng hàng pdaviet.net cho a e xem nè. Của Mobifone nhé, ai muốn dùng mạng khác thì sửa tên lại nha. (bài hướng dẫn tại trang 1 nhé)

Có 1tấm mới làm, như cái hình ở chữ ký, khoe nè :p

Chỉnh sửa cuối:

LeHai85

có cách nào làm logo không bị ảnh nền trong không để themes không bị sấu ko mấy anh ..chỉ em với .......em cảm ơn

Kojiro

Super V.I.P
có cách nào làm logo không bị ảnh nền trong không để themes không bị sấu ko mấy anh ..chỉ em với .......em cảm ơn

Mình dùng photoshop chỉnh nền transparent rồi đó mà vẫn bị, chưa nghĩ ra cách bạn à :(

LeHai85

vâng ạ em cảm ơn ..lúc nào anh làm được anh chỉ bảo nhé....hihi
...em tặng kèm logo trong suốt cho các anh thử xem nhé...........

Chỉnh sửa cuối:

trieu94

Đây là cách chúng ta tắt tiếng khi chụp ảnh hoặc quay film (các bạn chụp lén thích lắm đây :p)

Mình test thành công trên N95 thường.

Trước tiên các bạn down 2 file bên dưới về:
- ROMPatcher (1 bản dành cho OS9.2, 1 bản dành cho OS9.1)
- Camera Patch

Cài ROMPatcher theo hướng dẫn của nguyenpa tại đây. Chỉ đọc hướng dẫn còn file ROMPatcher thì dùng file mình up nhé.

Sau đó giải nén file CameraPatch, chúng ta được các file .wav và file .rpm
Tạo đường dẫn e:\system\sounds\digital rồi chép các file .wav vào đây.
Tạo đường dẫn e:\Patches rồi chép các file .rpm vào đây.

Sau đó vào ROMPatcher làm theo hình rồi Exit.

Mở chụp hình lên và chụp, rất im ắng :D

Chú ý: chức năng của các file .rpm trong ROMPatcher là
- capture1 - 4 - tắt âm thanh chụp 1 -4
- focus - tắt âm thanh khi lấy tiêu điểm
- start/stopcapture - Tắt âm thanh khi tắt mở quay film
- allin1 - tắt hết

Sao mình xóa rompatcher.exe trong thư mục c:\sys\bin rùi, nhưng giờ cài lại rompatcher.sis thì gần xong lại báo unable to install??? làm thế nào để cài lại rompatcher lại Kojiro?? hay là lại phải chạy rompatcher.exe và trk lại à??

Kojiro

Super V.I.P
Sao mình xóa rompatcher.exe trong thư mục c:\sys\bin rùi, nhưng giờ cài lại rompatcher.sis thì gần xong lại báo unable to install??? làm thế nào để cài lại rompatcher lại Kojiro?? hay là lại phải chạy rompatcher.exe và trk lại à??

Đáng lẽ khi không sử dụng nữa bạn phải cài file sis vào để remove đằng này bạn lại xóa file. Có thể việc này làm lỗi như trên. Vậy trước khi bạn 4mat như tiny1990 thì bạn thử làm như bạn nói nhé: chạy lại trk và rompatcher lại nhé!

huavinh

Banned
làm thêm mấy cái logo mạng đặc sắc ,sặc sở thêm đi các bạn , úp lêm cho anh em xài với

LeHai85

tặng anh mấy cái logo nhé...ông anh có thể vào mobifone.com.vn
trong đó cũng có logo đó hay lắm

Chỉnh sửa cuối:

tiny1990

lúc này ít có thủ thuật mới quá, chán thật. em rất muốn vọc con bé N95 lắm k lẽ bây giờ lột đồ nó ra để nghiên cứu "xương & xí quoách" nó nhĩ.

trieu94

Đáng lẽ khi không sử dụng nữa bạn phải cài file sis vào để remove đằng này bạn lại xóa file. Có thể việc này làm lỗi như trên. Vậy trước khi bạn 4mat như tiny1990 thì bạn thử làm như bạn nói nhé: chạy lại trk và rompatcher lại nhé!

Hi hi, mới thử, chỉ cần chép file rompatcher.exe vào lại là có thể chạy nó và cài rompatcher bình thường được, hoặc trk lại cũng được. Nhưng... tắt máy khởi động lại mấy cái menu như: Wlan, calendar.... mình làm mất lại có lại như cũ, et et......Phải apply rompatcher lại

Kojiro

Super V.I.P
Cái này có lâu rồi nhưng test trên N95 thấy không được gì nên không up. Do dạo này thread này buồn quá nên mạo muội post lên cho anh em test thử do mới đọc được cái này chỉ có tác dụng hoàn chỉnh trên N73 & N80 và các máy pre-FP1 khác. Không hoàn chỉnh trên dòng FP1 như N81, N95, N95 8GB.

Đây là file patch giúp các bạn có thể sử dụng được các chức năng mà bình thường mình không thấy và không sử dụng được.

Trước tiên, các bạn nhớ cài ROMPatcher trước nhé.

Sau khi hoàn chỉnh các bước cài ROMPatcher thì copy file đính kèm bên dưới (file .rmp) vào đường dẫn E:/Patches nhé.

Mở ROMPatcher, chọn file vừa chép vào bên trên rồi Apply patch (theo hình)

Thoát ra, vào các ứng dụng, nhấn Options sẽ thấy xuất hiện thêm vài chức năng, mình up kèm đây 2 cái nhé. 1 là Message, 2 là trong chính ROMPatcher luôn.

Trước khi Apply

Sau khi Apply

Các bạn nào dùng pre-FP1 test rồi báo kết quả thử nhé :D

Chúc may mắn!

lbxminh

Hình như, làm tắt tiếng của chụp hình- quay phim, làm mất mấy cái chữ trên hình nền không active với N81.

Kojiro

Super V.I.P
Hình như, làm tắt tiếng của chụp hình- quay phim, làm mất mấy cái chữ trên hình nền không active với N81.

Thiếu sót của mình là chỉ test được trên N95 thường. Có thể có vấn đề cho các máy khác :(

quangvinhvn

Mình đã test trên my N73 ME,miếng vá này có thêm 2 chức năng là rename icon & move folder to folder khác.Còn dòng Editing options & dòng trống(nằm dưới Open) không có tác dụng.

Thật ra miếng vá này hay đấy chứ,chỉ cần apply nó thôi thì ta có thể rename icon & move folder to folder khác mà không cần dùng đến Offline chi cho rườm rà.
Test đi các bác !!:D

2 dòng mình đánh dấu đỏ là 2 chức năng phụ xài được,còn 2 dòng đánh dấu xanh thì vô tác dụng (trên N73).Bạn nào có máy khác test tiếp xem sao !!

Chỉnh sửa cuối:

antonixic

hix, em đang có vấn đề ở fần tắt tiếng khi chụp ảnh.
Em đã down rompatch và cài đặt, đã down các file patch âm thanh, chép vào 2 thư mục như bác KJR hướng dẫn nhưng mọi việc không được hoàn chỉnh lắm:(
Cụ thể là:
+ cho dù em có chọn patch hay không chọn patch các file patch 8-} trong ROMpatcher thì khi chụp hình tiếng focus của em vẫn im lặng(tức là không có tiếng focus) còn âm khi chụp vẫn còn (đã thử đổi âm 1 ,2,3,4 đều còn.
+ còn nếu em chọn patch các file patch trong ROMPatcher thì cái dấu fía trc các file này trở thành dấu tròn màu đỏ có chữ X chứ hông fải dấu (v) như trong hình. Và kết quả là vẫn không được, riêng âm Focus thì vẫn im lặng.

Không biết là có bác nào bị như em không và solution cho vụ này là sao ạh?
(àh, lúc trc em đã hack bằng cách ROMPatcher này nhưng dùng file của bác nguyenpa. Sau thấy bài này thì đã cài ROMPatcher_by_Zorn_Unofficial_SIS_1_0_1 như bác KJR hướng dẫn để remove và cài lại ROMPatcher bằng file đính kèm của bác KJR)

Kojiro

Super V.I.P
hix, em đang có vấn đề ở fần tắt tiếng khi chụp ảnh.
Em đã down rompatch và cài đặt, đã down các file patch âm thanh, chép vào 2 thư mục như bác KJR hướng dẫn nhưng mọi việc không được hoàn chỉnh lắm:(
Cụ thể là:
+ cho dù em có chọn patch hay không chọn patch các file patch 8-} trong ROMpatcher thì khi chụp hình tiếng focus của em vẫn im lặng(tức là không có tiếng focus) còn âm khi chụp vẫn còn (đã thử đổi âm 1 ,2,3,4 đều còn.
+ còn nếu em chọn patch các file patch trong ROMPatcher thì cái dấu fía trc các file này trở thành dấu tròn màu đỏ có chữ X chứ hông fải dấu (v) như trong hình. Và kết quả là vẫn không được, riêng âm Focus thì vẫn im lặng.

Không biết là có bác nào bị như em không và solution cho vụ này là sao ạh?
(àh, lúc trc em đã hack bằng cách ROMPatcher này nhưng dùng file của bác nguyenpa. Sau thấy bài này thì đã cài ROMPatcher_by_Zorn_Unofficial_SIS_1_0_1 như bác KJR hướng dẫn để remove và cài lại ROMPatcher bằng file đính kèm của bác KJR)

Cái này N73 hình như không được bạn à! Mình có đọc cách tắt tiếng trên 6120 và E51 nhưng do không có máy nên không test được. Hay a e muốn đọc tiếng Anh ;;)

O0H21G0B0SS0O

N73 tắt tiếng khi chụp ảnh đâu cần phải hack phone. Bạn chuyển sang chế độ silent là đc chứ gì. Fw V4.0812.4.2.1(mới nhất đó)

antonixic

ày dà, đang xài Firm cũ, lười up wá nên fải dùng cách này. Mà chắc cũng fải up trong nay mai thôi.
@KJR: thì ông cứ dịch ra cho anh em đọc rồi thử nghiệm, có chết ai đâu nào :))

Status
Không mở trả lời sau này.