• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

2356

Tất nhiên là 4 ngón và cả máy lẫn thẻ em à :)

4 ngón là nó tự 4mat cả thẻ luôn hả anh? Hay mình 4mat thẻ trước rồi 4 ngón sau anh ? Em trước giờ toàn 4mat bằng 7370 hok àh, chưa làm 4 ngón lần nào nên còn gà lắm ^^! Mong anh cho em vài lời kinh nghiệm. :D

Kojiro

Super V.I.P
4 ngón là nó tự 4mat cả thẻ luôn hả anh? Hay mình 4mat thẻ trước rồi 4 ngón sau anh ? Em trước giờ toàn 4mat bằng 7370 hok àh, chưa làm 4 ngón lần nào nên còn gà lắm ^^! Mong anh cho em vài lời kinh nghiệm. :D

Tháo thẻ ra trước khi 4mat, 4mat xong máy thì 4mat thẻ trên trên PC, sau đó đưa thẻ vào 4mat thẻ bằng máy. Vấn đề này đừng bàn nữa trong chủ đề này nhé :)

Kojiro

Super V.I.P
File tên là Appshell_Grid.o006.A giúp em với :D

@@: Em đã set đc về Defout.Cuối cùng phải remove cái patch C2Z thì mới đc bác ạ:D

Chơi anh :) Vậy máy em phải dùng kèm c2z mới được à, máy anh thì ko cần dùng đến nó :) Chúc mừng nhé!

q630666

Chơi anh :) Vậy máy em phải dùng kèm c2z mới được à, máy anh thì ko cần dùng đến nó :) Chúc mừng nhé!
Em vẫn đang dùng C2Z cho cái thay đổi hình báo hiệu ứng dụng đang chạy ẩn.Cái icon nhỏ đi nên cái hình đấy cũng nhỏ đi.Nên chắc phải Disble cả 2 cái mới đc :D

happytoon

Windows 7 Khởi Động và Tắt Máy với Âm Thanh.
sao e cái theo hướng dẫn rùi mà nó chỉ có tác dụng khi tắt máy ah..còn mở máy thì giao diện nó vẫn như cũ hok gì thay đổi hết..???mấy a hướng dẫn giúp e nha...tks mấy a trước...^^ e xài n95-1

khicon128

mình đang dùng n85 có cách hack nào hiệu quả cho n85 ko vậy mấy bạn?mình hack hoài mà ko dc?giúp mình đi.

pi4u

Mẹo khi Music Player không nhận nhạc, không Refresh được

Cách này dùng để giải quyết 1 số hiện tượng tương tự như dưới

Cách xử lý

Vào E:\Private tìm và xóa những Files sau đi

Security Manager v1.10 S60v3 SymbianOS9 Internal

SecMan bản cập nhật, phiên bản 1.1. Các máy fw mới cài thử xem sao, thấy nói E90 ok còn N82 thì... thua :D

Mình xài N73 ME - vào X-Plore tìm mà không thấy C; hay E gì có thư mục trên hết , máy lúc nhận nhạc nhưng không đủ , add thêm vào thì không được,đã format máy,thẻ mà vẫn không được , có phải bị thẻ không,nhưng bỏ thẻ mới vào thì cũng thế .... hic đại ca nào bik xin chỉ giúp cho

Kojiro

Super V.I.P
Mình xài N73 ME - vào X-Plore tìm mà không thấy C; hay E gì có thư mục trên hết , máy lúc nhận nhạc nhưng không đủ , add thêm vào thì không được,đã format máy,thẻ mà vẫn không được , có phải bị thẻ không,nhưng bỏ thẻ mới vào thì cũng thế .... hic đại ca nào bik xin chỉ giúp cho

Phải vào SecMan nhấn TurnOff, sau đó vào Xplore chỉnh cho hiện các file hệ thống trên cài đặt lên là sẽ thấy folder private ngay, việc còn lại là của bạn, mình cũg ko rành vụ đó lắm.

pi4u

thì hiện tại mình vẫn vào private nhưng không thấy thư mục e:\private\101FFC31\mpxv1.mpd
e:\private\101FFC31\pcv5.mpd
e:\private\101ffca9\harvesterdb.dat
này như trên hướng dẫn hix....mình chịu thua .chắc bị thẻ nhớ , vì không phải thẻ theo máy ...nếu bị máy thì format máy,format thẻ mà vẫn bị ..vô lý đúng k??

ack777

Nhu cầu cài ứng dụng trở nên quá cần thiết đối với 1 số anh em chúng ta,thường thì ta cài ứng dụng,theme hay game lên thẻ nhớ.Nhưng vẫn có vài ứng dụng bắt buộc phải cài trên máy(vd advance delock,handy taskman...).Do đó bộ nhớ máy ngày càng bị thu hẹp,sẽ chạy chậm lại.
Mình có cách tăng bộ nhớ máy lên 4.7Mb,cách này chỉ dùng cho phone đã hack.Anh em test thử rồi cho ý kiến nha.
Vào đường dẫn C\private\102072c4 và xóa folder này luôn(nếu sợ thì cut & paste qua ổ E).Bộ nhớ máy tăng thêm 4.7Mb,máy sẽ chạy nhanh hơn hẳn.
File này hình như sau 1 thời gian sẽ có lại,ta có thể xóa lại lần nữa.

Mình dang test trên N73Me,vẫn chưa thấy gì trục trặc,Anh em có máy test phụ mình với nha.(có trục trặc thì trả folder 102072c4 về vị trí cũ được mà):D:D:D

Nguồn imserba
xóa đi là không fomat máy kiêu bình thường được.chỉ fomat 4 ngón được thôi

ngovandang

Vụ của bạn chắc bị lỗi hê thống rồi cứ format 4 ngón rồi cài lại xem trước dùng N78 mình cũng bị và làm thế là ok,còn không bạn thử cách này nhé,cài Ttpod vào rồi cho chạy và quét bài hát mình nghĩ sẽ quét hết tất cả đấy,cho chạy qua vài bài rồi thoát ra dùng trình nghe nhạc của máy xem có hết ko?

xóa đi là không fomat máy kiêu bình thường được.chỉ fomat 4 ngón được thôi
Hì mình nghĩ cái gì họ đã làm thì không thừa đâu,có thể không ảnh hưởng nhiều nhưng chắc vẫn dinh dáng đền nhiều cái đấy,để mình test trên N78 xem sao?

Last edited by a moderator:

binhseu

A cài phát, thành công ngay, cái này dành cho OS9.2 trở lên nhé, em xem lại xem sao :)

Mới bổ sung thêm 1 câu quan trọng :p Mời anh em đọc lại. Sorry anh em!

Em xài os9.3, làm cũng bị lỗi copy working...., ko biết tại sao, đã làm rất đúng các bước :|, mà câu "quan trọng" của anh là j vậy ? :D

Status
Không mở trả lời sau này.