• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

caobathinh

Cách sao lưu các cài đặt của máy để sử dụng lại sau 4mat.

Mới đọc được thấy cũng hay, ngôn ngữ cũng đơn giản nên copy nguyên văn tiếng Anh cho a e đọc luôn. Rảnh sẽ dịch lại :)

...
em nghỉ mình nên xài backup trong PCsui thì đơn giản hơn nhiều đùng không anh

N82 của mình có bình thường mà ??? :-/ , của bạn ko có chắc là bị xóa òy !

vậy là máy em đã bị giải phóng 5mb sẵn rồi hả anh em xài n93

hoanghai2908

Bỏ dòng chữ "show open apps" trên FP2

patch dành cho các máy FP2,bỏ dòng chữ "show open apps" khi bấm option
Chép file patch vào E:/patches
Mặc định khi bấm option sẽ có dòng chữ này

apply patch lên

kết quả là đây :D

q630666

Patch: ExtendMenuGrid

Patch sắp xếp lại hàng cột trong giao diện Menu. Test ok trên N95. Chạy trên nền python nhé.

A cài phát, thành công ngay, cái này dành cho OS9.2 trở lên nhé, em xem lại xem sao :)

Mới bổ sung thêm 1 câu quan trọng :p Mời anh em đọc lại. Sorry anh em!
Đã test thành công.4 khâu quan trọng thì anh bỏ 1 thì chẳng hỏng việc :D

q630666

Patch: ExtendMenuGrid

Patch sắp xếp lại hàng cột trong giao diện Menu. Test ok trên N95. Chạy trên nền python nhé.
Em cài vào test Ok.Nhưng khi muốn thay lại cột dòng thành 4 hoặc 6 thì nó toàn báo Close Menu.Bác đã thử chưa?Chỉ em với :D

Kojiro

Super V.I.P
Em cài vào test Ok.Nhưng khi muốn thay lại cột dòng thành 4 hoặc 6 thì nó toàn báo Close Menu.Bác đã thử chưa?Chỉ em với :D

Có phải em muốn vậy ko :p

Cách thực hiện: Hãy reset cho máy trở lại default rồi chỉnh nhé :D

trainhaque2

Cách tăng độ sáng màn hình cho N82 đã hack:)

1. Chép file đính kèm vào thư mục c:\private\10202be9\.
2. Truy cập thư mục C:\Private\10202be9\Persists. tìm nếu thấy file 10200c8c.cre thì xóa nó đi.
3. Khởi động lại máy.

Ngược lại khi muốn máy tối đi một tẹo thì xóa 2 file ở bên trên đi rồi khởi động lại máy là ok:)

cài cái này vào thì bị mất chỗ điều chỉnh ánh sáng của máy hả bạn? muốn trở lại bình thường như trước thì làm thế nào?

q630666

Có phải em muốn vậy ko :p

Cách thực hiện: Hãy reset cho máy trở lại default rồi chỉnh nhé :D
Em không chỉnh về default đc.Xóa pm và xóa cả file trong Patch rồi khởi động lại nó vẫn là 5 dòng.A chỉnh như nào chỉ em với.Hay máy em bị lỗi :|

Kojiro

Super V.I.P
Em không chỉnh về default đc.Xóa pm và xóa cả file trong Patch rồi khởi động lại nó vẫn là 5 dòng.A chỉnh như nào chỉ em với.Hay máy em bị lỗi :|

Nói thế mà ko hiểu :p em reset bằng cách bỏ apply file patch và remove from auto đi, khởi động lại máy cho nó quay lại bình thường. Đó là reset :D

q630666

Nói thế mà ko hiểu :p em reset bằng cách bỏ apply file patch và remove from auto đi, khởi động lại máy cho nó quay lại bình thường. Đó là reset :D
Em đã làm như anh >> không đc.Đã xóa cả Patch và xóa cả PM >>> cũng không đc.Có cách nào khác ko ạ ?

DinhTuan

Posted via Mobile Device
reset va restart khac nhau lam anh ah.anh noi vay ban do cung khong hieu la dung roi

Kojiro

Super V.I.P
Em đã làm như anh >> không đc.Đã xóa cả Patch và xóa cả PM >>> cũng không đc.Có cách nào khác ko ạ ?

A làm phát là được ngay mà, đơn giản chỉ là cho nó quay lại kiểu mặc định bằng 2 thao tác trên. Em thử vào xóa folder tại bước 1 xem sao.

Posted via Mobile Device
reset va restart khac nhau lam anh ah.anh noi vay ban do cung khong hieu la dung roi

Mình nói reset (khôi phục cài đặt gốc) rõ mà, khác restart (khởi động lại) là chắc rồi :)

mrdinh71

Anh em cho hỏi chút,mình muốn để thời gian phát nhạc báo thức lâu hơn (tùy ý)mà mặc định máy chỉ cho có 3m không biết phải làm thế nào ???

q630666

A làm phát là được ngay mà, đơn giản chỉ là cho nó quay lại kiểu mặc định bằng 2 thao tác trên. Em thử vào xóa folder tại bước 1 xem sao.

Mình nói reset (khôi phục cài đặt gốc) rõ mà, khác restart (khởi động lại) là chắc rồi :)
Em đã xóa tất cả những gì liên quan đến cái này.Trừ 1 file không xóa đc trong C/Private .Đã move đi chỗ khác để xóa mà quay lại vẫn thấy.Khởi động lại vẫn y nguyên.Bác giúp em khắc phục với :|

mrdinh71

Chép MGXDatabasePlugin.rsc vào ổ "C:\Resource\" và file 101ffcd2.txt vào ổ "C:\private\10202be9\", Sau đó khởi động lại phone.
Lúc này Music Player chỉ load những bài nhạc mới trong "E:\sounds\" và Media Gallery chỉ load photos and vids trong "E:\images\" and "E:\videos\" .
Ngoài ra khi các bạn chọn ringtone for a profile, you chỉ thấy các files nhạc trong ổ "E:\sounds\simple\" Mình đã test thành công trên N82 .
Nếu cảm thấy hay thì nhớ click thanks mình 1 cái nhé.

N81-8GB chẳng thấy tác dung gì :-/:-?

Kojiro

Super V.I.P
Patch : Extend Alarm Time by CODerus (fixed by segalgx)

Patch kéo dài thời gian chuông báo thức. Giải nén file đính kèm, chép vào E:\Patch, sau đó vào RomPatcher apply file patch nhé!

Mã:
; *** Extend Alarm Time ***
; Author: CODeRUS
; Date of making:2009-10-8
; fix:segalgx
; transleted:edibala
; Custom alarm ringing duration of the default patch to modify the original 1 minute to 10 minutes
; Patch use: rmp patch into e: \ paches, rompatcher patch is enabled, if it is turned off an alarm, need to use ; domainsrv.exe boot loader patch (see c2z4bin).
; Custom Time: 10 minutes - "600 seconds -" 600,000 milliseconds - "600,000,000 microseconds -" 16 hex: 23C34600-"patch (high status of swap): 0046C323
; Default 6120c use, according to its own models, remove the patch in front of shield ";" a semi-colon, other models patch the code with ";" shield
; 6120c,5700
snr:sys\bin\AknAlarmService.dll:8000879303:800046C323
; n78,6220
;snr:sys\bin\AknAlarmService.dll:8100879303:810046C323
; n95,82
;snr:sys\bin\AknAlarmService.dll:8200879303:820046C323
; samsung i8510 INNOV8
snr:sys\bin\AknAlarmService.dll:8300879303:830046C323

Chưa test vì tìm theo yêu cầu, anh em thử xem sao nhé!

Kojiro

Super V.I.P
Anh em cho hỏi chút,mình muốn để thời gian phát nhạc báo thức lâu hơn (tùy ý)mà mặc định máy chỉ cho có 3m không biết phải làm thế nào ???

Bạn thử nhé: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=947432&postcount=1277

Em đã xóa tất cả những gì liên quan đến cái này.Trừ 1 file không xóa đc trong C/Private .Đã move đi chỗ khác để xóa mà quay lại vẫn thấy.Khởi động lại vẫn y nguyên.Bác giúp em khắc phục với :|

File gì em xóa ko được vậy?

2356

Anh Kojiro cho em hỏi cái này cái nha ^^!
Sau 1 thời gian cài ứng dụng và sử dụng, điện thoại của em tự nhiên chạy chậm khi bắt đầu cài ứng dụng và khi xóa ứng dụng.
Anh có biết nguyên nhân vì sao hok? Nếu biết thì anh chỉ cho em cách giải quyết với nha ^^!

Chỉnh sửa cuối:

caobathinh

Cách này em thử trên máy N73 ME của em ngon lành, chạy nhanh hơn hẳn. Cách làm như sau:

Tạm dịch:
Download File đính kèm. Copy file MGXDatabasePlugin.rsc vào "C:\Resource\"101ffcd2.txt vào "C:\private\10202be9\", Sau đó khởi động lại máy.
Từ bây jo, chương trình nghe nhạc sẽ chỉ tìm bài hát trong thư mục "E:\sounds\" và Gallery chỉ quét tìm các file ảnh và video trong thư mục "E:\images\""E:\videos\" Vì vậy nên máy của bạn sẽ chạy nhanh như thỏ :p
Tuy nhiên, khi bạn đổi nhạc chuông trong profile, bạn cũng chỉ thấy nhạc chuông trong thư mục "E:\sounds\simple\".
Tác giả đã thử thành công với N95 8gb, N95-1, N82 và 1 vài máy điện thoại khác.

làm y trong kinh mà KHÔNG thấy thay đổi được gì hết trên máy n93

Kojiro

Super V.I.P
Anh Kojiro cho em hỏi cái này cái nha ^^!
Sau 1 thời gian cài ứng dụng và sử dụng, điện thoại của em tự nhiên chạy chậm khi bắt đầu cài ứng dụng và khi xóa ứng dụng.
Anh có biết nguyên nhân vì sao hok? Nếu biết thì anh chỉ cho em cách giải quyết với nha ^^!

Máy a cũng vậy mà, PC cũng thế :D File rác sẽ xuất hiện sau thời gian sử dụng mà. Lâu lâu anh 4mat máy lại ko à, ko thấy cách nào khác :)

2356

Máy a cũng vậy mà, PC cũng thế :D File rác sẽ xuất hiện sau thời gian sử dụng mà. Lâu lâu anh 4mat máy lại ko à, ko thấy cách nào khác :)

Cho em hỏi luôn là anh 4mat bằng cách nào vậy anh? Bằng 7370 hay 4 ngón anh? Mỗi lần 4mat vậy anh có 4mat thẻ hok anh :D

Status
Không mở trả lời sau này.