• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CƠ BẢN CỦA HTC

skyraider84

mình cài vào lg-ks20 nhưng k được . cho mình hỏi , Lg-ks20 bản rom của nó có thể tương thích với dòng nào của HTC ? dùng mấy dòng " ngoại đạo" này cài application HTC khó lắm !

leehung126

Em dùng HTC Touch II, đã cài đi cài lại biết bao nhiêu bản HTC Home, but chẳng lúc nào ra được 6 tab như được giới thiệu và chẳng lúc nào có được tab Contact, có phải do máy thiếu gì or do máy k tương thích chăng??? mong nhận được sự hướng dẫn, cám ơn.

nullbrain

HTC TOUCHFLO AUDIOMANAGER không hiển thị được tên bài hát = chữ việt hoặc chữ hoa, làm sao biết bài nào mà chọn bây giờ. Xin giúp đỡ.

namy2k

Em dùng HTC Touch II, đã cài đi cài lại biết bao nhiêu bản HTC Home, but chẳng lúc nào ra được 6 tab như được giới thiệu và chẳng lúc nào có được tab Contact, có phải do máy thiếu gì or do máy k tương thích chăng??? mong nhận được sự hướng dẫn, cám ơn.
Bạn dùng bản rom nào?Có sẵn HTC Home chưa?Bạn thử vào Regedit-Machine-Software-HTC, chọn HTC Home sẽ thấy dòng Tabsetting, chọn và sữa thành 1,2,3,4,5,6
Sau đó ok save, thoát ra, vào today, bỏ chọn HTC Home, rồi sau đó chọn lại, xem kết quá thế nào nha
Chúc thành công

hungphilong

HTC Task Manager v2.1 build 35096

Quản lý Tác vụ mạnh mẽ của hãng HTC phiên bản mới.Hỗ trợ WM6-6.5 có NET CF 3.5 mà hình VGA+QVGA

htc_task_man_.rar - 0.29MB

vdung1972

Xin mời bạn chiêm ngướng today plugin mới của HTC, được lấy ra từ thiết kế HTC Touch khá nổi tiếng của HTC sắp ra mắt cạnh tranh với Iphone
Hỗ trợ chính cho Hermes và Wizard nhưng test trên Prophet vẫn ok

today plugin này tuy nhìn thích thật nhưng tùy biến ít shotcut quá, không biết có cáhc nào cải thiện được không các bác nhỉ, thanks

phuvinhhtc

bác nào cho xin phần mền kết nối máy tính với HTC viva với máy tính với cái ActiveSync đó nó tự dưng ko kết nối đc nữa buồn quá tìm mãi ko đc. bác nào biết gửi mail cho em nhé ,xin cảm ơn.mai cứa em;phuvinhlenovo@yahoo.com.vn

LuongQuang

Super V.I.P
Đã đề cập nhiều lần rồi, phần mềm HTC Task Manager các bản về sau này không chạy trên các dòng cũ đâu vì nó thường được extract từ các bản Rom Ship của các dòng máy mới nên tính tương thích ngược bị hạn chế! :-??

AnhPheCT

Calling Record v1.0 Ghi âm cuộc gọi 2 chiều cho HTC

Hiện tại mình chưa tìm được thông tin về phần mềm Calling Record v1.0 nhưng qua chạy thử nghiệm thấy rõ đã ghi âm tốt cuộc gọi trên Kaiser. Phần mềm rất đơn giản, bạn có thể thiết lập cấu hình định dạng wav hay amr, lưu file ghi âm tùy chọn bộ nhớ.

Hỗ trợ WM5 trở lên, màn hình QVGA​

Để ghi âm được bạn chạy ẩn ứng dụng HTC Calling Record, khi thực hiện cuộc gọi bấm Menu sẽ có thêm phím bấm Start Recoding, lúc này có thể xem các đoạn đã ghi âm từ phần mềm

Nhớ ghi âm nghe rùi xóa nhé!! Hông ấy vợ mà nghe được thì.....ăn đòn đó!! ha!

Spam tý: Down hơn 70 lần ko Bác nào thank!

Chỉnh sửa cuối:

chaopac

Hổ trợ Touch HD nhé!!

bác mod ơi, tại sao chủ đề của phần mềm của bác đề là cho HTC QVGA nhưng bên dưới lại là "hỗ trợ touch HD", như thế là sao ạh, có phải bác nên đính chính, e chỉ mạn phép nói thế thôi ạh tại e down về và cài vào hermes QVGA thì nó bị quá khổ....hix​

Last edited by a moderator:

dai_atomlife

HTC Home 1.0 (Build 527.701)

Xin mời bạn chiêm ngướng today plugin mới của HTC, được lấy ra từ thiết kế HTC Touch khá nổi tiếng của HTC sắp ra mắt cạnh tranh với Iphone
Hỗ trợ chính cho Hermes và Wizard nhưng test trên Prophet vẫn ok

Tham khảo thêm ở đây
Tải về cài đặt theo file cab

em cài bản này cho atom ko được,có phải do nó ko thuộc dòng HTC không ạ.:-?

nicklanick

Member
em không hiểu sao cái HTC_HOME cua em ko cài đc lúc cài song bao la ko du bo nho' trong khi ca? may lan the con nhi`u

ChuHai

Em đang xài con HTC Touch Viva, em nghe nhạc bằng Audio Manager 2.0 ( Build 1819.2129 ) thì hay bị chuyển bài hát nữa chừng ( đang hát bài này tự nhiên nhảy qua bài khác ). Anh chị biết cách khắc phục chỉ dùm em với, em đã cài pocketmusic 5. vào để nghe thử nhưng vẫn bị tình trạng trên ( nhưng hình như ít bị hơn ). Em không biết pót bài trong mục này có lộn địa chỉ không, nếu em nhầm thì xin các Mod thông cảm và di chuyển dùm em, em xin cảm ơn trước !!!
Buồn quá, không ai giúp em hết, tự lực cánh sinh vậy. Cùng lắm thì reset lại thôi hé các anh !!!!!

mrducbao

Em đang xài con HTC Touch Viva, em nghe nhạc bằng Audio Manager 2.0 ( Build 1819.2129 ) thì hay bị chuyển bài hát nữa chừng ( đang hát bài này tự nhiên nhảy qua bài khác ). Anh chị biết cách khắc phục chỉ dùm em với, em đã cài pocketmusic 5. vào để nghe thử nhưng vẫn bị tình trạng trên ( nhưng hình như ít bị hơn ). Em không biết pót bài trong mục này có lộn địa chỉ không, nếu em nhầm thì xin các Mod thông cảm và di chuyển dùm em, em xin cảm ơn trước !!!

Chắc là ROM bị lỗi roài!
Bạn thử up bản khác xem nhé

odonnell

Buồn quá, không ai giúp em hết, tự lực cánh sinh vậy. Cùng lắm thì reset lại thôi hé các anh !!!!!

Mình cũng từng bị vụ này. Bạn nên nghiên cứu cái MemoryCard đi. Cắm vào rút ra với cái cardReader xem thử có hiên tượng ko nhận ko. Nếu bị vài lần thì xin chia bùn sắp phải thay card mới rồi

TaQuangDuc

HTC X-Button 1.51 build 29977
Phần mềm HTC X-Button được ưa chuộng ra phiên bản mới 1.51 build 29977.
- Fix một số lỗi.
- Hỗ trợ các hệ điều hành.

link die bác ạ

tuan2005

HTC - Bluetooth Explorer

Phần mềm nhỏ gọn giúp PPC đi dạo, copy, chỉnh sửa tài liệu... trong ĐT khác khi cùng kết nối bluetooth. chỉ dùng cho đt của HTC ( trong rom 6.5 20501 của Sun cũng có) Sử dụng bình thường như Explorer

glassesmanvn

Cái này mình rất thích, nhưng link die rồi, bác up lại được không?

TL: Cái này là cái nào???? Quote tiêu đề mới biết bài post link die chứ!! Nói chung chung ai biết bài nào??!