• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CƠ BẢN CỦA HTC

Tmap

Super V.I.P
HTC Album v1.0 Build 822.716 For Multi Device

attachment.php

angelox

các bác thi nhau cài, em thì muốn gỡ bản HTC Home Plugin có sẵn trong ROM, bác nào biết cách chỉ em với. Em thấy nó nhai pin của em rau ráu các bác ạ, sợ quá.

Aivanhoknight

các bác thi nhau cài, em thì muốn gỡ bản HTC Home Plugin có sẵn trong ROM, bác nào biết cách chỉ em với. Em thấy nó nhai pin của em rau ráu các bác ạ, sợ quá.
Không gỡ được đâu bạn, trừ khi bạn uprom khác không tích hợp hoặc cook lại rom thôi.
Tuy nhiên mình thấy HTC Home không hẳn là tốn pin, mà lại khá hữu dụng. Tuy nhiên bây giờ mình thích Spb Mobile shell hơn :D Hay bản rom của bạn quá cũ rồi nên HTC là phiên bản cổ xưa rồi nên ngốn pin không?

khuyetdanh

attachment.php

Các bác ơi, cái HTC album này chỉ xem picture trong my picture được thôi ạ?
em muỗn dùng nó để xem ảnh trong storage card có được không các bác.
Xin các bác chỉ giáo :D

tmn

Thì trong storage card bác tạo 1 folder My Document có My picture là xem ok.

cunconlonton

cái HTC home plug không cài được trên dòng Gsmart mới chán.em máu quá cơ,các bac help em cái

khuyetdanh

Thì trong storage card bác tạo 1 folder My Document có My picture là xem ok.

em tạo rồi, copy ảnh vào rồi, folder em tạo tên giống hệt bên divice luôn
My Documents/My Pictures. Nhưng sao vẫn không xi nhê j cả bác nhỉ, có phải chỉnh sửa đường dẫn hay registree j không hả bác.

phuonglev

em tạo rồi, copy ảnh vào rồi, folder em tạo tên giống hệt bên divice luôn
My Documents/My Pictures. Nhưng sao vẫn không xi nhê j cả bác nhỉ, có phải chỉnh sửa đường dẫn hay registree j không hả bác.

Bạn đổi tên My pictures trong Device đi là được (ví dụ thành _My pictures)

khuyetdanh

Bạn đổi tên My pictures trong Device đi là được (ví dụ thành _My pictures)

Em làm được rồi bác ạ,đã xem được ảnh trong storage card, nhưng có vấn đề là lại xem được toàn bộ ảnh trong storage card chứ không chỉ những cái em copy vào folder storage card/My Documents/My Pictures. :D . Không hiểu là sao bác nhỉ?
Làm phiền bác quá, hihi ;;)

tmn

Cái vụ dùng Camera Album mới chỉ xem được ảnh trong storage card như trên thôi bạn ạ.

Medkid

he he, ko phải đâu , dùng camera album có thể xem được ảnh trong từng folder mà bạn chọn, tuy nhiên nó chưa được hoàn hảo lắm, vẫn còn tab là tiếng Hoa, nhưng ko ảnh hưởng gì.
link: here