• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

KDash

mọi người cứu em với!
hôm nay em đang up ROM cho con O2 Neo G4 (bằng file upgrade.bat) thì anh em đụng trúng dây cáp làm nó rớt ra >.< Thế là sau khi hard reset em bị stuck tại splash screen luôn (mặc dù trc đó trên PPC đã hiện Success!! rồi). Nó chỉ còn 3 dòng thay vì 4 dòng (ko có cái radio). Máy em đã Hard-SPL. H em phải làm sao đây?? Mọi ng` giúp đỡ với, em mới mua máy, chưa kịp xài j hết :((

cutys_123

Các huynh cho em hỏi với! Em dùng con NEO G4, sau khi up bản ROM Diamond... lên chạy thì okie, nhưng sao bộ nhớ chỉ còn khoảng chừng 20Mb sau khi khởi động máy (Trước khi up ROM thì bộ nhớ khoảng 27-28Mb). Vậy cho hỏi có bản ROM W6.1 nào tiết kiệm bộ nhớ tý không.??
Thank's

0988456766

Well-Known Member
Up lỗi ROM cho Prophet! Ai hướng dẫn mình với!

Mình Up ROM cho con Prophet của thằng bạn! (Mình dùng miniS nên cũng chưa up Prophet bao giờ). Up bản ROM của bác Sơn, 100% rùi, đến khi máy khởi động lại thì dừng ở màn hình bootloader, mình up mấy lần đều vậy! :((

Mình nghĩ là máy chưa unlock CID! Bây giờ máy mất HĐH rồi thì có thì có thể unlock CID được không? :-/:-/:-/
Mình unlock bằng tool thì đều báo not connnect!
<Mình up đúng chip G3 rùi!>

Ai biết chỉ dùm mình với!:(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

bạn đã HardSPL cho HTC Prophet chua ?ve bootloader up lai bản rom gốc xem sao nhớ chú ý khi up rom

Chỉnh sửa cuối:

0988456766

Well-Known Member
Mình đã HardSpl cho nó rùi! Để mình thử up về bản Rom gốc xem! :-?
Tiện thể ai có link download bản Rom gốc thì share mình với nhé! Thanks everybody!

CongNam

Mình Up ROM cho con Prophet của thằng bạn! (Mình dùng miniS nên cũng chưa up Prophet bao giờ). Up bản ROM của bác Sơn, 100% rùi, đến khi máy khởi động lại thì dừng ở màn hình bootloader, mình up mấy lần đều vậy! :((

Mình nghĩ là máy chưa unlock CID! Bây giờ máy mất HĐH rồi thì có thì có thể unlock CID được không? :-/:-/:-/
Mình unlock bằng tool thì đều báo not connnect!

Ai biết chỉ dùm mình với!:(:)(:)((

Nhớ là chọn đúng chíp G3 hoặc G4 nhé, không là đi luôn đó.

pttunghp

Giúp em với!!!! Em Uprom nhưng đến 30% nó khự lại không cài tiếp. Có Mod nào ở đây không? Xử lý giúp em với. Giờ em phải làm sao. Em chưa từng bị thế này ....

Lamson

Well-Known Member
Không có gì cả, giờ thử vào Bootlaoder xem chắc vẫn được, lấy bản ROMSHIP hay PV_temp đưa về bootloader rồi up như thường nó sẽ về 5.0 sau đso thì up lên 6.1 như thường

pttunghp

Không có gì cả, giờ thử vào Bootlaoder xem chắc vẫn được, lấy bản ROMSHIP hay PV_temp đưa về bootloader rồi up như thường nó sẽ về 5.0 sau đso thì up lên 6.1 như thường

Thank mod! Màn hình của em hiện lên 4 vạch mầu. Em làm theo chỉ dẫn của mod. Giờ đã up lên 6.1 được rồi. Em thích nhất hình ảnh mặt trống đồng Đông Sơn đó Mod. Cảm ơn Mod nhiều. Mong được thấy nhiều bản Rom mới nữa của Mod.

duy8889

cho hỏi chút trước khi mần con nhỏ :D

- hardSPL tức là unlock CID phải k mấy bro???
- khi hardSPL thì để máy ở trạng thái gì??? (có phải là để ở bootloader k?)
- khi up rom thì để máy ở trạng thái nào???

xin các mob chỉ giúp e

tdvcb44

Nhờ mọi người chỉ giùm

Mình đang xài O2 Neo. Máy mình đã HardSPL rồi. Mình tải bản Rom 21018 của mod Lamson về rồi giải nén ra thì được file nk.nbf. Bây giờ muốn up Rom thì phải làm thế nào đây. Mình chưa up Rom bao giờ cả. Máy tính của mình cài Win Vista Ultimate.

anhtien

Nhờ mọi người chỉ giùm

Mình đang xài O2 Neo. Máy mình đã HardSPL rồi. Mình tải bản Rom 21018 của mod Lamson về rồi giải nén ra thì được file nk.nbf. Bây giờ muốn up Rom thì phải làm thế nào đây. Mình chưa up Rom bao giờ cả. Máy tính của mình cài Win Vista Ultimate.

Bạn tải thêm Tool Update Utility.exe về, copy vào chung thư mục chứa file nk.nbk rồi chạy file .exe là được. Đưa máy về chế độ bootloader rồi up. Tham khảo và tìm kiếm các hướng dẫn up Rom trên diễn đàn rồi làm nhé.

torin88

lam sao de chay fime nk.nbf ha cac anh .em cha hieu duong nao ca
mong cac anh huong dan ty mi dum e.thank nhieu

anhtien

ý cho em hỏi: mình coi cái G3,G4 coi thế nào zạ mấy bro

Đưa về Bootloader
Nếu IPL/SPL có dạng: x.xx.xxxx thì máy đang sử dụng chip G3
Nếu IPL/SPL có dạng: x.xx.xxxx1 thì máy đang sử dụng chip G4

ngothuongtri

O2 Neo update WM 6.1 cần giúp đỡ

Em có cây O2 Neo IPL : 2.26 SPL: 2.26 lúc đầu nó là WM5.0 em update len WM6.1 ( chạy tool G3) nó báo thành công nhưng vô about xem lại thì vẫn là 5.0 ai bít chỉ dùm em ( em đã HardSPL rồi. mà đặc biệt sao máy em ko hard reset được" camera + conect + soft reset" bấm vậy là nó nhảy qua bootloader).Mong anh em giúp đỡ gấp gấp thanks.:(:)(:)(:)((

anhtien

Em có cây O2 Neo IPL : 2.26 SPL: 2.26 lúc đầu nó là WM5.0 em update len WM6.1 ( chạy tool G3) nó báo thành công nhưng vô about xem lại thì vẫn là 5.0 ai bít chỉ dùm em ( em đã HardSPL rồi. mà đặc biệt sao máy em ko hard reset được" camera + conect + soft reset" bấm vậy là nó nhảy qua bootloader).Mong anh em giúp đỡ gấp gấp thanks.:(:)(:)(:)((

Unlock CID xong, Up được đa số ROM. Tham khảo:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=23911
rồi up Rom lại. Good luck

cuongnm76

Máy của mình la O2 Neo. Khi mua máy mình yêu cầu cửa hàng cài WM 6
Mình dùng thấy có nhiều vấn đề liên quan tới send file qua bluetooth, sạc pin qua dây USB, bộ nhớ ram dùng 1 thời gian là đầy dần. Các vấn đề khác ko phàn nàn gì.
Nếu mình hard reset để cài lại từ đầu thì các vấn đề trên chạy tốt, nhưng chỉ được 1 thời gian là đâu lại vào đấy.
Vậy mình muốn hỏi phải up bản rom nào thì không bị các vấn đề trên. Mình chỉ cần cài WM6 không cần WM6.1 (vì nghe nói thằng này chạy tốn pin)

Mình kiểm tra thông tin về máy thấy như sau:
ROM version: 10.1.0.811 WWE
ROM date: 8/11/06
Radio version: 02.19.21
Protocol version: 4.1.13.09

Thanks