• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài App và games Cydia - AppStore không cần WIFI bằng File deb

NguyenThanhLuan

Chương trình giúp các bạn không có mạng wifi khi muốn cài các chương trình từ Cydia hoặc AppStore :D ! Hiện tại mình vừa tìm được 1 kho file .deb update khá đều ;;) , trong kho đó có cả các game hay trên appstore và 1 số chương trình trên cydia ! Trang pure.mac chuyên cung cấp các file .deb trên cydia nên các bạn khoi lo ...đã có anh Trọng sẽ update thường xuyên =)) !

Hướng dẫn cài đặt :

1- Down chương trình hoặc game nào đó nhưng nhớ là file nó ở dạng .deb nha
2- Copy file .deb vào đường dẫn /tmp ( thực ra chỗ nào cũng được ) sau đó dùng winspc no wifi hoặc iPhone Tunnel (Terminal) vào Console ( fím tắt Ctrl+T) rồi đánh lệnh sau :

dpkg -i tên chương trình.deb

vd: Cài Docs (tên đầy đủ "docs2_1.deb")

dpkg -i docs2_1.deb

Mình chưa thử đổi tên files deb -> bạn nào test nhé ;))

3- Reboot máy -> chương trình sẽ có trong cydia , nếu muốn xóa nó đj các bạn vào cydia unstall nó đi là xong !

Cung cấp kho File .Deb

1- http://www.mediafire.com/?sharekey=45505fc7dd0f4ec019747bd91027d4dda82ab14b4c381104
2- http://pure-mac.com/iphone.html

Last edited by a moderator:

HoaCK

Chương trình giúp các bạn không có mạng wifi khi muốn cài các chương trình từ Cydia hoặc AppStore :D ! Hiện tại mình vừa tìm được 1 kho file .deb update khá đều ;;) , trong kho đó có cả các game hay trên appstore và 1 số chương trình trên cydia ! Trang pure.mac chuyên cung cấp các file .deb trên cydia nên các bạn khoi lo ...đã có anh Trọng sẽ update thường xuyên =)) !

Hướng dẫn cài đặt :

2- Copy file .deb vào đường dẫn /tmp ( thực ra chỗ nào cũng được ) sau đó dùng winspc no wifi hoặc iPhone Tunnel (Terminal) vào Console ( fím tắt Ctrl+T) rồi đánh lệnh sau :

vd

dpkg -i Teleport.deb

3- Reboot máy -> chương trình sẽ có trong cydia , nếu muốn xóa nó đj các bạn vào cydia unstall nó đi là xong !

Cung cấp kho File .Deb

1- http://www.mediafire.com/?sharekey=45505fc7dd0f4ec019747bd91027d4dda82ab14b4c381104
2- http://pure-mac.com/iphone.html

Cách này rất hay tuy nhiên chỉ nên cài những thứ cần thiết mà app store không có (như bossprefs, openssh...) vì tất cả đều cài vào phân vùng 1 sẽ rất tốn đó.
Các app thì nên cài bằng file .ipa thông qua iTunes sẽ vào phân vùng 2.

Kvyanh

Hướng dẫn cài đặt :

vd

dpkg -i Teleport.deb

Làm xong cả 3 bước trên nhưng mình không biết cài nó vào bằng cách nào? Vào Cydia thì thấy nhưng chỉ có mỗi nút remove mà không có install?

Bạn làm ơn chỉ giúp nhé.

NguyenThanhLuan

Làm xong cả 3 bước trên nhưng mình không biết cài nó vào bằng cách nào? Vào Cydia thì thấy nhưng chỉ có mỗi nút remove mà không có install?

Bạn làm ơn chỉ giúp nhé.

Do lỗi không thấy icon đó :D ! fix bằng cách là install 1 chương trình bất kì trên cydia

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Đã bảu hổng có wifi thì bần tăng mần răng mà cài?!
Có còn cách nào khác không chuyên gia ơi?

Dùng iPhone mà không có Wifi thì tức anh ách! Ra tiệm NET có Wifi làm đi Bạn hoặc dùng WinSCP NO Wifi!:D

NguyenHuuTrong

Đã bảu hổng có wifi thì bần tăng mần răng mà cài?!
Có còn cách nào khác không chuyên gia ơi?

Vào private/var/mobile/library/catches xoá file xóa file com.apple.mobile.installation.plist --> khởi động lại iPhone ! tử xem thế nào ! hoặc dùng pm Respring !

dangduy222

bác Luan làm ơn nói rõ chỗ bước 2 chút nữa đi e chưa hỉu(tại e gà về ip lém) với lại fw của e đang xài không có sẵn openssh làm sao mở winspc no wifi được:|

findmoney

/private/var/tmp$ dpkg -i WinterBoard.deb
(Reading database ... 1456 files and directories currently installed.)
Preparing to replace winterboard 0.9.2590-1 (using WinterBoard.deb) ...
Unpacking replacement winterboard ...
dpkg: dependency problems prevent configuration of winterboard:
winterboard depends on mobilesubstrate (>= 0.9.2587-1); however:
Package mobilesubstrate is not installed.
dpkg: error processing winterboard (--install):
dependency problems - leaving unconfigured
Errors were encountered while processing:
winterboard

Vậy là sao mấy bạn :(( cứu em, vì Chip Wifi nhà em bị hư, chưa kịp sửa :(

findmoney

Thành thật cảm ơn anh chủ topic đã hướng dẫn tận tình cho em :).
Kể cả download giúp em :D thank anh yêu yêu yêu :*. nếu anh là con gái em đã lấy anh làm vợ ! hế hế.

anhton

mình đả làm như bạn chỉ và ất ok nhưng có 1 số soft wá lớn > 50 MB (vd : beatmaker soft remix nhạc > 100mb,diamondtwister > 50 ) mình cài = WinScp thì nó báo "host has not answer for more than 15 seconds.still waiting......."...hok bik làm sao nửa:(

xemtynhi

Vào private/var/mobile/library/catches xoá file xóa file com.apple.mobile.installation.plist --> khởi động lại iPhone ! tử xem thế nào ! hoặc dùng pm Respring !

mình làm y như hướng dẫn trên nhưng k có install bạn à , 1 bên là PACKGES và 1 bên là REMOVE :-?? chả install dc . tưởng do lỗi k hiện icon minh dùng thử iphone PC Suite ---> iconretoration . thì nó hiện icon trên màn hình sau đó mình chéch vào thì nó báo " the application "Ghosto" canot be opend ":((
vậy là sao hả Mod , em có làm sai bước j k ??

chriscathh

=> loay hoay hoài mà chưa làm đc, xin bác chỉ giáo, copy file .deb vào /tmp của IP fai ko bác, hay temp windows bác...mình làm xong nhưng trên terminal báo error ....

chriscathh

mình đã làm đc cách trên , nhưng sau khi reboot lại cydia ko vào đc nữa...vô là chừng 3s là văng ra..huhu...hư CYDIA mất rùi...xin giúp mình ....làm cách nào để hồi phục CYDIA vậy bác...THANKS nhìu

XuanTruong

Super V.I.P
=> loay hoay hoài mà chưa làm đc, xin bác chỉ giáo, copy file .deb vào /tmp của IP fai ko bác, hay temp windows bác...mình làm xong nhưng trên terminal báo error ....

Copy vào iPhone chứ! Xem lại dấu "Cách, dấu gạch dưới và khoảng trống" của dòng lệnh xem đã đúng chưa?:-?

kelvinhuy

cách này hay thật.nhưng cho hỏi khi chép các file deb vào Iphone rồi vậy có cần xóa chúng ko?liệu xóa chúng rồi các chương trình mình đã cài có mất ko?
vừa mới thử thêm vài file deb nữa thì bị cannot open như bạn trên?trước đó thì bình thường.liệu file deb bị lỗi sao?