• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài App và games Cydia - AppStore không cần WIFI bằng File deb

pingki

cho mình hỏi là ở ngoài tiệm đã cài cho mình 1 số APP, nhưng giờ mình muốn cài thêm 1 ssố app nữa ở nhà,nhưng không muốn bị mất đi 1 số app daz cài ở ngoai tiệm...có cách nào để hok bị mất hok ??

IPHONE12

cho mình hỏi là ở ngoài tiệm đã cài cho mình 1 số APP, nhưng giờ mình muốn cài thêm 1 ssố app nữa ở nhà,nhưng không muốn bị mất đi 1 số app daz cài ở ngoai tiệm...có cách nào để hok bị mất hok ??

Đơn jản thôi mà b kết nối iP Với Itunes ruì kích vào transe Ip rùj suyn app máj thoảj mình toàn làm như vậy với Pc khác

bubu2009

Hix, xóa file com.apple.mobile.installation.plist xong thấy iP len trái táo, tưởng ăn táo rối chứ, đang ngồi gặm nhấm nỗi buồn , khởi động lại thì thành công, hú hồn, thanks all.

luckyde

em cài lên icon rồi nhưng nó toàn báo ứng dụng không thể mở giờ sao mấy anh

1eye

Cài file .deb nhưng không thấy icon

Mình đã cài file.deb = winscp , đã set 0755, và reboot nhưng sao không thấy icon . Mình bật boospref và (on app) nhưng vẫn không thấy icon ...Nhờ các Bạn chỉ giúp , rất cám ơn !

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đã cài file.deb = winscp , đã set 0755, và reboot nhưng sao không thấy icon . Mình bật boospref và (on app) nhưng vẫn không thấy icon ...Nhờ các Bạn chỉ giúp , rất cám ơn !

Chỉ cần đánh đúng LỆNH trên Terminal (Ctrl+T) là đủ, cài bằng các file DEB thì không cần Set quyền như các Folder *.App đâu?:D

Tuan1412

/private/var/root$ dpkg -i winulous.deb
(Reading database ... 4576 files and directories currently installed.)
Preparing to replace us.hackulo.winulous 1.0 (using winulous.deb) ...
Unpacking replacement us.hackulo.winulous ...
dpkg: dependency problems prevent configuration of us.hackulo.winulous:
us.hackulo.winulous depends on com.hackulo.us.sourcegui; however:
Package com.hackulo.us.sourcegui is not installed.
dpkg: error processing us.hackulo.winulous (--install):
dependency problems - leaving unconfigured
Errors were encountered while processing:
us.hackulo.winulous

Đang gặp lỗi này,0 biết phải khắc phục sao các bác nhỉ?

Tiện thể cho hỏi trên Mac thì dùng chương trình gì để đánh lệnh nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

catwalk7382

Cac bac oi em chua biet dung thang WinSCP bac nao chi cho voi, moi cai ra duoc nhung khong biet the nao de dung, tim hoai chang thay topic huong dan su dung dau ca

ti-toe

bác nào cho em hỏi tí sao em cài vào máy khi mở nó toàn báo ko thể mở ứng dụng này giúp em với

minhkhoa2007

bác nào cho em hỏi tí sao em cài vào máy khi mở nó toàn báo ko thể mở ứng dụng này giúp em với

Nếu bạn có aac trên itune thì vào Apptore trên iphone down 1 game free về là sẽ được thôi

Orbit

cho mình hõi là muón remove file deb sau khi cài thì làm sao vây máy bác, chî minh vöi
Thanks all

toanoanhbn

AE cho mình hỏi mình ko thể cài dc WinSP là sao vậy, khi đăng nhập vào nó báo lỗi ko thể đăng nhập dc

Thanks

ThAngNgO_

AE cho mình hỏi mình ko thể cài dc WinSP là sao vậy, khi đăng nhập vào nó báo lỗi ko thể đăng nhập dc

Thanks

Host name là ip wifi của iphone
User name là : root
Password mặc định là : alpine

Ljn89

bạn ơi dùng Iphone PC Suite thì đánh dòng lệnh vào đâu chỉ mình với. mà hình như trong mấy file .Deb của bạn ko có OpenSSH. ban up lên giúp mình được ko.