• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài App và games Cydia - AppStore không cần WIFI bằng File deb

XuanTruong

Super V.I.P
Anh Xuân Trường ơi, vào win scp rồi tìm cái app để del nó nằm ở chổ nào vậy? em tìm ko ra. (app XGPS)
cám ơn anh

Tìm trong Applications nếu cài bằng Cydia, Installer, Copy rồi Set!

tat140

Mình cũng làm giống như bạn hướng dẫn nhưng máy lại báo lỗi như sau:
/private/var/tmp$ dpkg -i Mclianer 1.6.4.1.deb
dpkg: error processing Mclianer (--install):
cannot access archive: No such file or directory
dpkg: error processing 1.6.4.1.deb (--install):
Errors were encountered while processing:
Mclianer
1.6.4.1.deb
Bạn có thể hướng dẫn mình cách khắc phục?
Cảm ơn bạn trước.

betunnoway

Mình cũng làm giống như bạn hướng dẫn nhưng máy lại báo lỗi như sau:
/private/var/tmp$ dpkg -i Mclianer 1.6.4.1.deb
dpkg: error processing Mclianer (--install):
dpkg: error processing 1.6.4.1.deb (--install):
Errors were encountered while processing:
Mclianer
1.6.4.1.deb
Bạn có thể hướng dẫn mình cách khắc phục?
Cảm ơn bạn trước.

Bạn dùng Win scp chép theo đường dẫn systerm / media / cydia / au...
sau đó reeboot rồi respring lại ok luôn.

Nguyenson318

3- Reboot máy -> chương trình sẽ có trong cydia , nếu muốn xóa nó đj các bạn vào cydia unstall nó đi là xong !
[/CENTER]

Mình đã thấy phần mềm trong Cydia sau khi Reboot lại máy, nhưng không thấy nút Install đâu nên không thể cài được! Bác nào hướng dẫn lại cho em 1 tý nhé! Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đã thấy phần mềm trong Cydia sau khi Reboot lại máy, nhưng không thấy nút Install đâu nên không thể cài được! Bác nào hướng dẫn lại cho em 1 tý nhé! Thanks

File DEB khi Copy vào và cài là chạy hoặc xóa đi chứ còn Install nỗi gì nữa?:|

sumo2207

Các bác cho em hỏi, em dùng WinSCP, khi Open Terminal (Ctrl + T) thì báo lỗi: "Invalid access memory", vậy là sao ạ?
Em cám ơn các bác nhiều!

Em đã khắc phục được lỗi này rồi ạ!

Chỉnh sửa cuối:

fan_ryu

Các bác cho em hỏi, em dùng WinSCP, khi Open Terminal (Ctrl + T) thì báo lỗi: "Invalid access memory", vậy là sao ạ?
Em cám ơn các bác nhiều!

Em đã khắc phục được lỗi này rồi ạ!
sặc,mình cũng đang bị,bác khắc phục sao chỉ dùm luôn nha

giangvungtau

cho mình hỏi tí xíu,mình mới xài iphone nên ko rành gì về nó hết.mình muốn cài game hoặc ứng dụng thì phải dùng cái này vì nhà mình ko có wifi nhưng mà mình đọc vẫn ko hiểu là iphone kết nối với máy tính bằng ứng dụng vào và vào đâu để có thể cài được mấy cái đuôi deb gì đó và làm sao để hiện thị các đường dẫn như các bạn đã nói.mình xài FW 2.2.mình xin cám ơn

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi tí xíu,mình mới xài iphone nên ko rành gì về nó hết.mình muốn cài game hoặc ứng dụng thì phải dùng cái này vì nhà mình ko có wifi nhưng mà mình đọc vẫn ko hiểu là iphone kết nối với máy tính bằng ứng dụng vào và vào đâu để có thể cài được mấy cái đuôi deb gì đó và làm sao để hiện thị các đường dẫn như các bạn đã nói.mình xài FW 2.2.mình xin cám ơn

Tham khảo Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?68978-Hướng-dẫn-về-cách-cài-Games-Apps-trên-iPhone-iPod-Touch

Nên nâng cấp lên FW 3.x đi bạn!

giangvungtau

ko biết có phải lỗi diễn đàn hay do máy mình bị lỗi mà sao chọn vào cái đường link để down cái winSCP của bạn thì nó bắt đăng nhập nhưng mình đánh tên và pass vào thì nó hiện chúc mừng bạn đẫ trở lại diễn đàn rùi quay về bắt đăng nhập nên ko down được,và cho mình hỏi thêm là nâng cấp FW lên 3.x thì có tác dụng gì và có ảnh hưởng đến máy ko???liệu máy ko chịu nổi FW cao hơn thì có bị đứng máy gì ko??

Zenki

Super V.I.P
ko biết có phải lỗi diễn đàn hay do máy mình bị lỗi mà sao chọn vào cái đường link để down cái winSCP của bạn thì nó bắt đăng nhập nhưng mình đánh tên và pass vào thì nó hiện chúc mừng bạn đẫ trở lại diễn đàn rùi quay về bắt đăng nhập nên ko down được,và cho mình hỏi thêm là nâng cấp FW lên 3.x thì có tác dụng gì và có ảnh hưởng đến máy ko???liệu máy ko chịu nổi FW cao hơn thì có bị đứng máy gì ko??

Cái đó do diễn đàn bị lỗi, mình chưa Update lại Link, bạn có thể Down WinSCP tại đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?59820-WINSCP-NO-WIFI-FOR-IPHONE-FIRMWARE-3-x

Thời bây giờ OS 4.0 gần ra mắt rồi, anh em cũng đã lên 3.x hết rồi, thay đổi và hỗ trợ nhiều hơn 2.x bạn có thể sang khu vực 3.x mà tham khảo thêm

giangvungtau

Chương trình giúp các bạn không có mạng wifi khi muốn cài các chương trình từ Cydia hoặc AppStore :D ! Hiện tại mình vừa tìm được 1 kho file .deb update khá đều ;;) , trong kho đó có cả các game hay trên appstore và 1 số chương trình trên cydia ! Trang pure.mac chuyên cung cấp các file .deb trên cydia nên các bạn khoi lo ...đã có anh Trọng sẽ update thường xuyên =)) !

Hướng dẫn cài đặt :

1- Down chương trình hoặc game nào đó nhưng nhớ là file nó ở dạng .deb nha
2- Copy file .deb vào đường dẫn /tmp ( thực ra chỗ nào cũng được ) sau đó dùng winspc no wifi hoặc iPhone Tunnel (Terminal) vào Console ( fím tắt Ctrl+T) rồi đánh lệnh sau :

dpkg -i tên chương trình.deb

vd: Cài Docs (tên đầy đủ "docs2_1.deb")

dpkg -i docs2_1.deb

Mình chưa thử đổi tên files deb -> bạn nào test nhé ;))

3- Reboot máy -> chương trình sẽ có trong cydia , nếu muốn xóa nó đj các bạn vào cydia unstall nó đi là xong !

mình chưa hiểu gì về hướng dẫn của bạn,và hiện tại máy iphone của mình chưa cài 1 ứng dụng nào.giờ làm sao mình có thể cài được app và game???và mình ko kết nối iphone với cái winscp no wifi được,ko biết thiếu gì nữa.và cái itune thì mình nhấn ctrl+t thì ra cái gì ấy chứ ko có ra cái bảng để mình gõ chữ,nhờ bạn hướng dẫn lại dùm.mình cài cái openssh thì nó cứ báo là EDGE_FAILURE_FORMAT.rồi netdb:eek:pen nodename nor servname provided or not know,như thế là sao hả bạn????

Chỉnh sửa cuối:

giangvungtau

không ai có thể giúp mình được sao???mình cài game qua itune toàn báo lỗi " the application was not intalled on the iphone.because it could not be verified

Zenki

Super V.I.P
không ai có thể giúp mình được sao???mình cài game qua itune toàn báo lỗi " the application was not intalled on the iphone.because it could not be verified

Trước tiên máy bạn phải được Jailbreak trước đã.

WinSCP không được thì dùng iPhone PC Suite để cài, cái WinSCP củ chuối có người xài được người không! Dùng iPhone PC Suite hoặc có rất nhiều cách khác để cài, bạn tham khảo bên Topic mình tổng hợp sẽ rõ, đã đưa link ở trên rồi nhé!