• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cứu HTC INCREDIBLE 2 bị treo tại Logo HTC?

quoc_vu

Hjx em mới mua một con INCREDIBLE 2 ( đã s-off và root ) về vọc vọc máy cái rom nhưng tự nhiên bay giờ vào Recovery Mode thì nó treo ở Logo HTC màu xanh là rồi đứng hẳn ở đó bác nào biết bệnh này làm ơn chỉ giúp em với hjx hjx

knt8905

bác up nhầm rom của inc s rồi, của bác là inc 2 của verizon mờ..có vào đc boot loader ko.

quoc_vu

vào bootloader được nhưng khi chọn recovery thì bị tình trạng như đã nói hjx

PhamQuang

Manager
Hjx em mới mua một con INCREDIBLE 2 ( đã s-off và root ) về vọc vọc máy cái rom nhưng tự nhiên bay giờ vào Recovery Mode thì nó treo ở Logo HTC màu xanh là rồi đứng hẳn ở đó bác nào biết bệnh này làm ơn chỉ giúp em với hjx hjx

Tìm ROM gốc của Inc 2 rồi đưa máy vào Bootloader mà chạy Up lại, chắc là được.
Cùng lắm sử dụng Gold Card mà cứu máy. Up nhầm ROM mà máy vẫn vào được Logo thì máy chưa chết đâu.

quoc_vu

Tìm ROM gốc của Inc 2 rồi đưa máy vào Bootloader mà chạy Up lại, chắc là được.
Cùng lắm sử dụng Gold Card mà cứu máy. Up nhầm ROM mà máy vẫn vào được Logo thì máy chưa chết đâu.

Tình hình là cháu không có GOLD CARD chú Quang ơi . Bootloader vào được nhưng khi chọn Recovery thì lại bi tình trạng như cháu đã nói . Giờ cháu phải làm sao đây chú .

PhamQuang

Manager
Tình hình là cháu không có GOLD CARD chú Quang ơi . Bootloader vào được nhưng khi chọn Recovery thì lại bi tình trạng như cháu đã nói . Giờ cháu phải làm sao đây chú .

- Muốn có GC thì tự tạo cho mình chứ, lấy máy chạy Android bất kỳ nào khác mà tạo cũng được kia mà.
- Vào Bootloader rồi đem kết nối với USB sau đó chạy Update ROM chứ vào Recovery làm gì hả cháu?
Chắc là cháu chưa chạy Update ROM bằng file EXE bao giờ, chỉ quen Up ROM qua Recovery chứ gì???

quoc_vu

để cháu thử làm theo chú cháu sẽ báo kết quả ngay biết ơn chú lắm

PhamQuang

Manager
hjx thức cả đêm và đã đưa được về rom gốc thank chú quangpham và bác knt8905 thật nhiều . Sẵng hai bác cho cháu hỏi rom này up được cho máy cháu không http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1347701

Cách Up ROM cho các máy HTC chạy Android đã được Mod. Ancola66 có bài hướng dẫn tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD

Hình như Link bạn đưa trên là ROM dành cho phiên bản Verizon (chưa đọc kỹ) không phù hợp với Inc 2 của bạn đâu.
Không sợ máy hỏng hay ngại Update lại ROM ship thì có thể thử. :D

knt8905

hjx thức cả đêm và đã đưa được về rom gốc thank chú quangpham và bác knt8905 thật nhiều . Sẵng hai bác cho cháu hỏi rom này up được cho máy cháu không http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1347701

rom bác đưa up được, nhưng có link này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1404997
bác tham khảo hình như là những rom chạy đc gsm sẵn hoặc có patch...tránh tình trạng như mình,cũng lên xda mò rom,làm chuột bạch 1 đống rom rồi cuối cùng toàn ko chạy đc gsm hoặc chạy đc nhưng thao tác chuyển đổi phức tạp và ko thiết lập cấu hình 3g đc..
He he, có CM9 chạy ICS ngon lành cành đào,nhưng rối rắm và cam xấu,lại back về rom gốc..

knt8905

up cái rom bên trên mà bác đưa ra đấy, rồi flash radio .1111,và kernel 5.10.605.9 vào, có sence 3.5,sóng tốt,nhưng hơi tốn ram..

quoc_vu

bác cho em xin radio và kernel được không em sợ làm bậy lại chết nữa hjx

knt8905

chỉ biết đây là 2 cái mới nhất mình flash.
tải về đổi tên file thành PG32IMG từng cái một rồi flash qua bootloader

quoc_vu

theo bác đi trước thì có rom nào đỡ hao pin tí không bác hay chỉ có rom stock mới ít hao pin . Rom cook của bác hongkhong cứ 5 phút rớt 1% hjx nhức đầu ghê

knt8905

theo bác đi trước thì có rom nào đỡ hao pin tí không bác hay chỉ có rom stock mới ít hao pin . Rom cook của bác hongkhong cứ 5 phút rớt 1% hjx nhức đầu ghê

cái này phải thử mới biết được, mình đang dùng rom ship, tạm ổn, ko đến nỗi vài phút 1%..tầm 1 giờ 1% là ổn..