• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

thomastn

Chưa. Mình mới làm đến bứoc 2 (cài swiss 1.7 full) là nó báo lỗi như thế. Cứ làm tiếp bước 3 hay đợi làm xong bườc 2?

Bác có làm bước thứ 3 chưa.bước này là dùng đễ hack đễ cài những phần mềm cần phải sign đấy.

thomastn

Mình đã cài capswicth rồi chỉnh OFF rồi. sau đó cài swiss 1.7 thì nó báo lỗi như thế. Giờ seo hả bạn?

đó là bạn dùng Swiss 1.7 chưa sign, bạn cài CapsSwitch 1.1 27 xong(vào pm rồi chọn off là bạn có thể điều chỉnh đc file hệ thống), rồi bạn dùng X-plorer(bản 1.30 không cần sign nhưng phải chờ 3s đếm ngược) để quản lý dữ liệu của bạn.

Assari138

Ôi toi rồi, tớ làm xong xuôi rồi, cài được WM3.0 rồi nhưng giờ vào X-plorer hoặc Swiss đều bị báo Application couldn't be started. Đã thử cài lại X và S nhưng vẫn bị báo thế:-??

linh2911

Mình đã cài capswicth rồi chỉnh OFF rồi. sau đó cài swiss 1.7 thì nó báo lỗi như thế. Giờ seo hả bạn?
bạn cài X plorer cũng đc, không nhất thiết phải cài Swiss 1.7(mình đang dung Xplorer).
Bạn đã hack thành công phone rồi, còn cài Swiss là để quản lý file thôi.

Assari138 nói:
Ôi toi rồi, tớ làm xong xuôi rồi, cài được WM3.0 rồi nhưng giờ vào X-plorer hoặc Swiss đều bị báo Application couldn't be started. Đã thử cài lại X và S nhưng vẫn bị báo thế
bạn thử restart lại máy xem thế nào, mình cũng bị 1 lần rồi nhưng restart là hết ngay thôi.

thomastn

Mình đã hack thành công rồi ha? mình chỉ mới cài Capswitch thui mừ. Sau đó cài Swiss hay X-plore đều không được. Cài các pm khác có cái được cái không. Có thể cho mình cái Xplore của bạn đựoc kô? mình đã load và cài thử hầu hết các Xplore các bạn cho trên diễn đàn nhưng đều ko cài được. Nó báo lỗi "... capability not signed for".... Cám ơn bạn

bạn cài X plorer cũng đc, không nhất thiết phải cài Swiss 1.7(mình đang dung Xplorer).

vnpt1706

Mình đã hack thành công rồi ha? mình chỉ mới cài Capswitch thui mừ. Sau đó cài Swiss hay X-plore đều không được. Cài các pm khác có cái được cái không. Có thể cho mình cái Xplore của bạn đựoc kô? mình đã load và cài thử hầu hết các Xplore các bạn cho trên diễn đàn nhưng đều ko cài được. Nó báo lỗi "... capability not signed for".... Cám ơn bạn

cài Capswitch xong chép file installserver vào C /SYS /BIN Chúc Thành công

Swiss 1.7 khó xài để quản lý file lắm nên xài X-Plore để quản lý file

thomastn

cài Capswitch xong chép file installserver vào C /SYS /BIN Chúc Thành công

Con P1i của mình hiện tại chỉ có File manager để quản lý file. Trong tab Thẻ nhớ minh thấy có folder Sys/bin. mình chép installserver vào rồi. Chẳng biết là nó là ổ C: hay D: nữa. như vây có ok ko? Cám ơn nhiều.

Swiss 1.7 khó xài để quản lý file lắm nên xài X-Plore để quản lý file
[/QUOTE]

shadow141206

Con P1i của mình hiện tại chỉ có File manager để quản lý file. Trong tab Thẻ nhớ minh thấy có folder Sys/bin. mình chép installserver vào rồi. Chẳng biết là nó là ổ C: hay D: nữa. như vây có ok ko? Cám ơn nhiều.

Phải chép vào ổ C nhe bạn, bạn chép vào thẻ nhớ là chỉ chep vào ổ D thôi !!! Muốn chép vào ổ C, bạn nên dùng Swiss Manager hoặc X-Plore !!! Ngay trên bài của Vietduck cũng có đó !!!

thomastn

Phải chép vào ổ C nhe bạn, bạn chép vào thẻ nhớ là chỉ chep vào ổ D thôi !!! Muốn chép vào ổ C, bạn nên dùng Swiss Manager hoặc X-Plore !!! Ngay trên bài của Vietduck cũng có đó !!!

Cám ơn bạn. Nhưng vấn đề của mình là chì cài được Capswitch, không cài được Xplore hay Swiss để truy xuất ổ C. Mình load cái Xplore đã signed hay hacked gì đó cũng không cài được (dù đã chỉnh ngày). Có thể cho mình xin Xplore nào đó hay chỉ rõ hơn cho mình ko?

Ờ bước 2, bạn vietduc nhắc đến KKK gì đó là sao mình chẳng hiểu? Mình chạy XplKey Gen lấy được một con số. SỐ đó để làm gỉ nhỉ?Cám ơn nhiều.

Son_Nguyen

Cám ơn bạn. Nhưng vấn đề của mình là chì cài được Capswitch, không cài được Xplore hay Swiss để truy xuất ổ C. Mình load cái Xplore đã signed hay hacked gì đó cũng không cài được (dù đã chỉnh ngày). Có thể cho mình xin Xplore nào đó hay chỉ rõ hơn cho mình ko?

Ờ bước 2, bạn vietduc nhắc đến KKK gì đó là sao mình chẳng hiểu? Mình chạy XplKey Gen lấy được một con số. SỐ đó để làm gỉ nhỉ?Cám ơn nhiều.
Số đó để lúc bạn cài được X-Plore rồi thì vô mục BUY & UNLOCK nhập vào thôi, mình nói vậy chắc bạn hiểu chứ?:D

thomastn

Số đó để lúc bạn cài được X-Plore rồi thì vô mục BUY & UNLOCK nhập vào thôi, mình nói vậy chắc bạn hiểu chứ?:D

Cám ơn bạn. Vậy là mình phải lần mò lại để cài Xplore trước đã. Sao cái P1i của mình khó chịu quá nhỉ, mãi ko cho cài Xplore. Không biết có phải do firmware ko nhi? có cao thủ nào biết xin chỉ giáo với. Cảm ơn nhiều.

shadow141206

Cám ơn bạn. Vậy là mình phải lần mò lại để cài Xplore trước đã. Sao cái P1i của mình khó chịu quá nhỉ, mãi ko cho cài Xplore. Không biết có phải do firmware ko nhi? có cao thủ nào biết xin chỉ giáo với. Cảm ơn nhiều.

Bạn bấm details đẻ xem expired day nhé, sau đó chỉnh lùi ngày giờ trong máy lại trước ngày đó là đc :D

thomastn

Bạn bấm details đẻ xem expired day nhé, sau đó chỉnh lùi ngày giờ trong máy lại trước ngày đó là đc :D

Cám ơn bạn shadow nhé, mình đã cài đuoc Xplore. đã chỉnh cap switch sang Off. nhưng mà Xplore chẳng thây thư mục Sys của Ổ C va D nên không chép được file installserver. Mong bạn chỉ thêm. cám ơn bạn

Caohieu88

Cám ơn bạn shadow nhé, mình đã cài đuoc Xplore. đã chỉnh cap switch sang Off. nhưng mà Xplore chẳng thây thư mục Sys của Ổ C va D nên không chép được file installserver. Mong bạn chỉ thêm. cám ơn bạn

Bạn có thể làm tự động chép Installerserver vào C\Sys\Bin bằng cách cài chương trình kèm dưới, sau khi chạy chương trình bạn ấn vào Install, nó sẽ tự chép cho bạn.Nhớ để Capsswitch Off nhé.
Còn X-Plore mà muốn thấy các thư mục hệ thống thì vào Menu\Tools\Configuration đánh dấu vào vào 3 mục đầu tiên.

Son_Nguyen

Còn nữa, sau khi nhập xong code của X-plore roài nếu bạn đang xài bản 1.22 cũ thì gỡ bỏ đi, lấy bản 1.22 Hacked của anh Công mà cài vào, bản đó ko bị hết hạn sử dụng đâu!! Chúc bạn thành công..:p.
Link bạn lấy ở bài viết của mình trang 16 nhé!!

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

Mình đã trả lời cho bạn ở đây rồi nhé !!! Chúc bạn vui :D

thomastn

Còn nữa, sau khi nhập xong code của X-plore roài nếu bạn đang xài bản 1.22 cũ thì gỡ bỏ đi, lấy bản 1.22 Hacked của anh Công mà cài vào, bản đó ko bị hết hạn sử dụng đâu!! Chúc bạn thành công..:p.
Link bạn lấy ở bài viết của mình trang 16 nhé!!

Đã cài thành công. Cám ơn bạn nhiều...:D

thomastn

Mình đã trả lời cho bạn ở đây rồi nhé !!! Chúc bạn vui :D

Cám ơn bạn.:D
Mình đã chạy được Installserver, cài đuoc Xplorer, Xplorer xem được C:sys\bin..... vậy là đã hack xong chưa? bây giờ có thề cài các pm chưa sign thoải mái hả?

Assari138

bạn thử restart lại máy xem thế nào, mình cũng bị 1 lần rồi nhưng restart là hết ngay thôi.

Uh đúng rồi, hôm đó hoảng quá lên đây gào khóc, xong tắt máy đi khởi động lại thì bình thường rồi:p

shadow141206

Cám ơn bạn.:D
Mình đã chạy được Installserver, cài đuoc Xplorer, Xplorer xem được C:sys\bin..... vậy là đã hack xong chưa? bây giờ có thề cài các pm chưa sign thoải mái hả?

Vậy là hack thành công rồi đó bạn !!! =D>=D>=D>