• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH HACK HỆ THỐNG CHO UIQ3.O

dongxanh

Việc hack hệ thống đã có ở một số bài trong diễn đàn. Tuy nhiên, mình quyết định post lại ở đây vì đây là chuyên mục MOdding & Hacking cho UIQ :|.

Mụch đích của mình là nhằm giúp các bạn có thể xem 1 cách tập trung, có hệ thống, chứ không phải tìm rải rác các bài viết ở nhiều nơi. Và nhất là để giúp các bạn mới tham gia diễn đàn có thể tham khảo nhanh chóng và thực hiện thành công.

Bước 1: Các thao tác hack hệ thống:

Bạn hãy tải về các công cụ trong linhk dưới đây:
1. AppTRK.sis
2. python-2.5.1
3. win32-py2.5
4. pyse*ial-2.2.win32
5. 1.py (copy 1.py to c:\)

Link tải:

1) http://www.filefactory.com/file/06fbbc/

Hoặc:2) http://www.mediafire.com/?t4xmdwuiju9

- Cài đặt file .sis vào điện thoại

- Cài các chương trình còn lại vào computer

- File số 5 chỉ cần copy vào ổ C của máy tính

- Nối điện thoại với máy tính ( dĩ nhiên là phải cài PC suite sẵn), chọn kết nối là chế độ phone mode.

-Bấm chuột phải vào My computer ---> Hadware ---> Device Manager---> Port (COM & LPT) để xem các cổng kết nối của mình.

- Mở file 1.py bằng notepad và chỉnh sửa:

Tìm dòng: " ser = ....(4) # I have COM5"

Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com6), SE PC connect port (com7), thì lúc ấy bạn sẽ sửa file 1.py là

cer = ******.******("5"). I have COM"6"

Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com5), SE PC connect port (com6), thì lúc ấy bạn file 1.py cứ để nguyên là

cer = ******.******("4"). I have COM"5"

Nói chung là lấy thông số 2 cổng kết nối của Sony Ericsson trừ 1 để sửa file 1.py là sẽ được. Sửa xong bấm save để lưu lại.

- Mở điện thoại và chạy chương trình TRK.sis, chờ cho xuất hiện dòng "connected"

Trong máy tính, chạy file 1.py bằng lệnh CMD. Chờ một vài giây, chương trình chạy xong thì đóng lại.

Vậy là xong, bạn hãy rút điện thoại khỏi máy tính và mở Swiss Manager hoặc X-plore lên và xem kết quả đạt được.

Bước 2: Hack vĩnh viễn

Tuy nhiên, nếu bạn khởi động lại máy thì sẽ bị trở lại như cũ. Hãy yên tâm, đừng lo. Bạn hãy tham khảo cách khắc phục ở đây và tự mình làm lấy:
http://209.85.135.104/translate_c?hl...4559&st=20

Nếu không làm được thì hãy tải các file sau đây mình đã làm sẵn về và chép đè vào các thư mục tương ứng trong điện thoại bạn. Các file này chỉ áp dụng đối với Swiss Manager Pro 1.60 và X-plore 1.21

Lưu ý: File hash\*.exe thì luôn luôn chép đè vào C:\sys\hash, còn file bin\*.exe thì chép đè vào C\sys\bin hay D\sys\bin tùy theo bạn cài Swiss và X-plore ở C hay D

Sau khi khởi động xong, cả hai chương trình đều xem được tất cả các file và thư mục trong máy mà không cần phải dùng máy tính hay đầu đọc thẻ gì nữa!

Giờ đây bạn có thể làm gì tùy thích với chiếc dế của bạn: copy, chỉnh sửa, xoá file rác, mod máy theo ý mình muốn

Tuy nhiên phương pháp này khuyến cáo không nên dùng vì hay gặp trở ngại ở khâu chép đè. Và khi nâng cấp phiên bản mới của Swiss và X-plore, bạn lại phải làm lại bước 2. Phương pháp này chỉ có ưu điểm là hack 1 lần dùng vĩnh viễn. Muốn an toàn hơn, các bạn nên dùng phương pháp tiếp theo dưới đây:

Bước 2' : Hack bằng công cụ CapsSwitch:

- Tải phần mềm CapSwitch và giải nén. Trong đó file .sis cài vào máy, file trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin. (cái này để xử lý thằng APPTRK đã cài đặt trước đó, bắt nó phải chạy mà không cần kết nối với máy tính)

- Khởi động chương trình CapSwitch:
+ Nếu chọn CAP ON: không xem file ẩn được.
+ Nếu chọn CAP OFF: Xem thoải mái

Ngay cả khi bạn tắt chương trình CapSwitch đi, không cần chạy dưới background, thì bạn vẫn xem được file ẩn.

Phương pháp này có các ưu điểm sau:
+ Không phải modify các file trong bin và hash, do đó giữ được tính ổn định của các chương trình
+ Khi có các phiên bản mới của Swiss Và X-plore, bạn chỉ việc nâng cấp ứng dụng, sau đó tiếp tục dùng CapsSwith để hack bình thường mà không phải thao tác thêm gì.
+ CapsSwith có chức năng rất hay, giống như chương trình Unlocker của máy tính. Khi bạn copy hay xóa file mà gặp trở ngại thì tắt CAP OF đi là làm được ngay
+ Nếu muốn máy bạn ở chế độ bảo mật nguyên thủy thì mở CAP ON, khi cần hack thì mới tắt CAP OFF

Chúc các bạn thành công.

Last edited by a moderator:

khunglongnhi

nếu không có cài PC suite thì có làm không vậy bác,em thử hết rồi nhưng vẫn không được.em thấy được ổ đĩa c trong máy p990i nhưng không mở đươc sys thì làm sao mà copy file vào được.xin bác chỉ dùm!!!

CongVoi

Super V.I.P
nếu không có cài PC suite thì có làm không vậy bác,em thử hết rồi nhưng vẫn không được.em thấy được ổ đĩa c trong máy p990i nhưng không mở đươc sys thì làm sao mà copy file vào được.xin bác chỉ dùm!!!

Hix,bắt buộc phải cài PC suite bạn nhé.Hok cài thì hiện tại bây giờ là chưa có cách nào khác cả đâu bạn nhé!!!:-??

ngmtri

Pác ơi cho mình hỏi, mình đã hack được ổ C rồi, cũng dùng Capswitch hack được luôn. Nhưng hôm qua mình lỡ uinstall CT AppTRK thì Capswitch báo not found .... . Và mình đã cài lại như cũ và làm theo các bước hack ổ C như cũ vân ko sao truy cập vào các thư mục hệ thống trên ổ C được nữa. Máy mình cũng đã Mod một số CT trên diễn đàn hướng dẫn rồi. :-/

Kojiro

Super V.I.P
Pác ơi cho mình hỏi, mình đã hack được ổ C rồi, cũng dùng Capswitch hack được luôn. Nhưng hôm qua mình lỡ uinstall CT AppTRK thì Capswitch báo not found .... . Và mình đã cài lại như cũ và làm theo các bước hack ổ C như cũ vân ko sao truy cập vào các thư mục hệ thống trên ổ C được nữa. Máy mình cũng đã Mod một số CT trên diễn đàn hướng dẫn rồi. :-/

Bạn CapsOff chưa? Chọn xong mới truy cập được.

À bạn chép file trkdriver.ldd vào bin chưa?

ngmtri

Bạn CapsOff chưa? Chọn xong mới truy cập được.

À bạn chép file trkdriver.ldd vào bin chưa?

Mình đã làm theo các bước để hack lại ổ c, capswitch thì cài lại nhưng báo là "plaese copy the patch trkdriver.ldd nhưng ko truy xuất vào lại file hệ thống được nên ko copy file trkdriver.ldd lại dc.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Mình đã làm theo các bước để hack lại ổ c, capswitch thì cài lại nhưng báo là "plaese copy the patch trkdriver.ldd nhưng ko truy xuất vào lại file hệ thống được nên ko copy file trkdriver.ldd lại dc.

hack lại từ bước 1 xem

phadico

Mình cũng bị giống vậy nè. Mình vào được thư mục c:\sys\bin, nhưng không chép đè file trdriver.ldd được. Các bạn giúp với!

tommynguyen1961

mình đã hack được C, cài capswitch,cài app xong hết rồi. Muốn hack vĩnh viễn nhưng sao không được.
đã copy file trkdriver.ldd vào c/sys/bin rồi mà sao trong capswith nó cứ báo plaese copy the patch trkdriver.ldd là sao?
Giúp mình với

CongVoi

Super V.I.P

Mình cũng bị giống vậy nè. Mình vào được thư mục c:\sys\bin, nhưng không chép đè file trdriver.ldd được. Các bạn giúp với!

mình đã hack được C, cài capswitch,cài app xong hết rồi. Muốn hack vĩnh viễn nhưng sao không được.
đã copy file trkdriver.ldd vào c/sys/bin rồi mà sao trong capswith nó cứ báo plaese copy the patch trkdriver.ldd là sao?
Giúp mình với

Các bạn hacks lại một lần nữa nhé.Hacks xong thì lập tức copy cái file trdriver.ldd vào ổ C là okie sẽ được vĩnh viễn thôi!!!!

tommynguyen1961

cài lại nè.hack được rồi. Copy file trdriver.ldd vào sys/bin được luôn nhưng mở capswitch lên vẫn báo phải load file vào. Đã restart mấy lần vẫn vậy. Không hiểu nỗi luôn.

khunglongnhi

các bác ơi,em không biết pc suite phải sữ dụng làm sao,các bác chỉ dùm em để em biết cài đặt với.

heodeptrai87

bác ơi bày em với, em làm xong các bước rồi mà sao file 1.py no ko chạy, vậy mình làm sao????

yeumotnguoi

bác ơi bày em với, em làm xong các bước rồi mà sao file 1.py no ko chạy, vậy mình làm sao????

Bạn mở file 1.py bằng note sửa xog rồi,bạn lại quay lại đổi nó trở về như lúc đầu với mục python ý!!!

nnk

Mình đang xài con w950i. Mình đã làm như cách trên. Khi dùng chương trình File Manager của máy mở lên thì thấy tất cả file ẩn của bộ nhớ bên kia không phải bộ nhớ máy. Khi dùng Fileman mở lên thì thấy ổ C (đến đây thì rất mừng) nhưng chép cái file trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin thì thằng Fileman không cho và nó tự thoát ra ngoài. Mình gỡ bỏ thằng Fileman mà cài vào X-plore nhưng chương trình X-plore thì ko thấy gì kể cả những thư mục ẩn bên bộ nhớ kia chứ đừng nói là bộ nhớ máy. Vậy là sao hũn hiểu nổi, ai giúp mình với>

tungcumgar

help me, em ko bít:
"Trong máy tính, chạy file 1.py bằng lệnh CMD. Chờ một vài giây, chương trình chạy xong thì đóng lại"
lệnh CMD là gì vậy, bác nào bít chỉ giùm với!...

Caohieu88

help me, em ko bít:
"Trong máy tính, chạy file 1.py bằng lệnh CMD. Chờ một vài giây, chương trình chạy xong thì đóng lại"
lệnh CMD là gì vậy, bác nào bít chỉ giùm với!...
Bạn cứ Click đúp vào cái 1.py đấy là xong chứ chạy lệnh CMD nghe nó to lớn quá. Chúc bạn thành công !