• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH HACK HỆ THỐNG CHO UIQ3.O

hieusaco

Mình ở Tân Bình, SG. Đang xài W950i, cũng theo các bước của các bạn nhưng vẫn không hack được. Nếu bạn nào là giỏi chuyện này hoặc biết nơi nào chuyên hack và sound mod máy, vui lòng cho mình địa chỉ. Chân thành cảm ơn trước.
Diễn đàn hướng dẫn rất kỹ, bạn chỉ cần nghiên cứu kỹ thì sẽ thực hiện được (cái này phải có đam mê chứ nếu không đam mê thì người khác có hack cho bạn cũng chẳng để làm gì cả). Trong quá trình thực hiện, bạn vướng mắc ở đâu cứ lên diễn đàn hỏi, mọi người sẽ giúp bạn, chứ bạn ra ngoài hiệu thì không có ở đâu hack và mod giúp bạn đâu.

nguyenvuvu

Nếu vậy bạn vui lòng giúp chỗ này: mình mở file 1.py bằng notepad và tìm thấy dòng: " ser = ....(4) # I have COM5" nhưng lại không thấy dòng nào là SE P990 application port (com6), SE PC connect port (com7) để chỉnh sửa. Mình cũng không biết chạy file 1.py bằng lệnh "CMD" tức là lệnh gì? Và chương trình Swiss Manager hoặc X-plore cũng không có trong điện thoại mình.
Mình thích chơi công nghệ nhưng lại khá dốt máy tính, đang chập chững vào nghề. Mong các bạn kiên nhẫn giúp đỡ nhé. Thanks nhiều.

nguyenvuvu

Nguyên văn dòng Notepad như sau:
ser = serial.Serial(4) # I have COM5
ser.timeout = 1 #required so that the reader thread can exit
print "Using port:"
print ser.portstr
iCommand=0
iSendFullMessages=0
Bạn chỉ giúp như vậy mình cần sửa như thế nào và chỗ nào?

nguyenvuvu

Trong mục Ports (COM&LPT) của mình ghi SE w950 Application Port (COM4) mà không có phần PC Suit. Mình nhớ PC Suit là của Nokia thì phải? Nếu không có PC Suit hình như không làm được hả bạn?

hieusaco

Nếu vậy bạn vui lòng giúp chỗ này: mình mở file 1.py bằng notepad và tìm thấy dòng: " ser = ....(4) # I have COM5" nhưng lại không thấy dòng nào là SE P990 application port (com6), SE PC connect port (com7) để chỉnh sửa. Mình cũng không biết chạy file 1.py bằng lệnh "CMD" tức là lệnh gì? Và chương trình Swiss Manager hoặc X-plore cũng không có trong điện thoại mình.
Mình thích chơi công nghệ nhưng lại khá dốt máy tính, đang chập chững vào nghề. Mong các bạn kiên nhẫn giúp đỡ nhé. Thanks nhiều.

Cái này "SE P990 application port (com6), SE PC connect port (com7)" là bạn chuột phải vào biểu tượng My computer rồi chọn manager, rồi kick vào divice manager để tìm xem P990 của bạn kết nối bằng cổng nào (com chẳng hạn) để thay vào đoạn " ser = ....(4) # I have COM5" theo hướng dẫn. Còn lệnh CMD là bạn vào mục run của PC để nhập lệnh chạy. Swiss manager hoặc X-plore là phần mềm cài thêm của điện thoại, bạn phải cài vào thì mới xem được ổ C, D và Z của đt chứ.bạn đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26511
Trong mục Ports (COM&LPT) của mình ghi SE w950 Application Port (COM4) mà không có phần PC Suit. Mình nhớ PC Suit là của Nokia thì phải? Nếu không có PC Suit hình như không làm được hả bạn?

Máy bạn muốn hack vẫn phải có PC suit để kết nối và khi hack phải để chế độ này

smuggler

Nếu vậy thì file 1.py của bạn chỉnh lại như sau: serial.Serial(4) # I have COM5 (mở bằng notepad ra để sửa bạn nhé, còn khi chạy file 1.py thì phải cài python để chạy nó trên PC nhé)

bạn ơi,sao tự nhiên hôm nay mình máy P1i của mình nó ko có kết nối đc với máy vi tính vậy(mình đã thử rút ra và cắm lại nhiều lần rồi mà vẫn ko đc)...ah ban có thể nói rõ cho mình biết lúc chĩnh sữa lại là chỗ nào ko?mình cảm ơn bạn nhiều...mình đang muốn hack đc C: mà làm hoài vẫn ko đc!mong đc bạn chiếu cố!

nguyenvuvu

Máy mình dùng là w950i chứ không phải P990. Nhờ bạn mình đã cài được SManager rồi nhưng chỉ thấy hiển thị 2 ổ C, D chứ không có ổ Z. Theo như bạn nói thì phải cài đặt PC Suit trước phải không? Nếu có link vui lòng cho mình nhé. Mình chỉ muốn làm một việc duy nhất là sound mod máy để nghe nhạc hay hơn, đâu biết rằng nhiều công đoạn như thế này :D

hieusaco

bạn ơi,sao tự nhiên hôm nay mình máy P1i của mình nó ko có kết nối đc với máy vi tính vậy(mình đã thử rút ra và cắm lại nhiều lần rồi mà vẫn ko đc)...ah ban có thể nói rõ cho mình biết lúc chĩnh sữa lại là chỗ nào ko?mình cảm ơn bạn nhiều...mình đang muốn hack đc C: mà làm hoài vẫn ko đc!mong đc bạn chiếu cố!

Bạn đã cài PC suit chưa, nếu cài rồi thì khi cắm cáp vào bạn xem ở điện thoại nó hiện lên bảng thông báo bạn chọn dòng thứ 2 (chọn chế độ phone ấy) và chạy các chương trình như hướng dẫn là được.
Còn bạn muốn biết mình có phải chỉnh sửa không thì bạn xem thông số của cổng kết nối giữa PC với điện thoại xem thông số (com) có đúng như trong bản 1.py không, nếu không đúng bản phải chỉnh lại

hieusaco

Máy mình dùng là w950i chứ không phải P990. Nhờ bạn mình đã cài được SManager rồi nhưng chỉ thấy hiển thị 2 ổ C, D chứ không có ổ Z. Theo như bạn nói thì phải cài đặt PC Suit trước phải không? Nếu có link vui lòng cho mình nhé. Mình chỉ muốn làm một việc duy nhất là sound mod máy để nghe nhạc hay hơn, đâu biết rằng nhiều công đoạn như thế này :D
Mình dùng P1i nên có ổ Z, có thể w950i của bạn không có ổ Z hoặc bạn chưa bật chế độ xem file ẩn lên. Còn PC suit là chương trình kết nối của SE với PC, nó chính là cái đĩa CD kèm theo khi mua máy, còn nếu không còn thì bạn vào trang chủ sonyericssion để tải về nhé (nhưng hơi nặng đấy).

nguyenvuvu

Mình thấy phần mềm theo đĩa là Disd2Phone, có lẽ chính là nó phải không bạn?

smuggler

thông số giống nhau...vậy mình chỉ bắt đầu thao tác các bước hack thôi đúng ko hả bạn...mình làm chỗ nào ko đc thì mình mong đc sự giúp đỡ của bạn nha...thanks

hieusaco

Mình thấy phần mềm theo đĩa là Disd2Phone, có lẽ chính là nó phải không bạn?

Đúng rồi, bạn cài nó vào là được

thông số giống nhau...vậy mình chỉ bắt đầu thao tác các bước hack thôi đúng ko hả bạn...mình làm chỗ nào ko đc thì mình mong đc sự giúp đỡ của bạn nha...thanks

Bạn cứ làm đi, có gì cứ hỏi mọi người trên diễn đàn sẽ giúp cho, cao thủ trên đây nhiều lắm

smuggler

mà bạn ui mình mở thằng TRK lên rồi mình chỉ thấy như sau thôi
"Welcome to TRK for UIQ 3.0
status: connected
pdd:euart
ldd:eusbc
csy:ecacm
port number : 2
baud rate :115200"
Vậy là sao hả bạn

hieusaco

mà bạn ui mình mở thằng TRK lên rồi mình chỉ thấy như sau thôi
"Welcome to TRK for UIQ 3.0
status: connected
pdd:euart
ldd:eusbc
csy:ecacm
port number : 2
baud rate :115200"
Vậy là sao hả bạn
Vậy là được rùi, bạn chạy thằng 1.py đi

smuggler

chạy rồi mà mình có thấy ji` đâu bạn...rút điện thoại ra rồi vô mở thằng SMM 1.7 mà có thấy jif đâu ... help me...mà chạy thằng 1.py đó có phải ấn đúp vô là đc ko hả ban

Chỉnh sửa cuối:

hieusaco

Nếu cài python rùi thì kích đúp vào nó cũng chạy được (khi chạy thì điện thoại vẫn để thằng aptk chạy ở chế độ conected nhé), chờ nó chạy xong sau đó bạn bật SMM lên là có thể copy vô tư mà, nhớ nếu thấy nó cho vào C/sys là cài capswitch luôn nhé

smuggler

vậy cho mình hỏi thêm tí copy là copy dùng pc suit hay là copy trong điên thoại hả bạn

hieusaco

vậy cho mình hỏi thêm tí copy là copy dùng pc suit hay là copy trong điên thoại hả bạn

Các file bạn đưa vào thẻ nhớ, sau đó dùng Swiss 1.7 để copy và dán vào các thư mục theo hướng dẫn.

smuggler

ok để mình thử cái đã...có ji` bí mong bạn giúp mình tiếp..thanks bạn

smuggler

mình vẫn ko thấy đc các thư mục ẩn,mình chỉnh chế độ "show folder sys" và click vào thì nó báo "Protected folder" vậy có nghĩa là mình chưa hack đc đúng ko hả bạn....giờ thì làm sao đây...help me