• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách hard reset cho các dòng máy

laihung_neu

bác nào bị unlock thỉ reset cái là hết ngay
giữ đồng 2 nút "HOME"(hình ngôi nhà) + "BACK" ( chú ý trên bàn pím nhé. không phải bên hông đâu) -> sau đó bấm nút nguồn .ok
cái đấy là bật chế độ downlad để up lại rom, chứ có phải HR đâu. HR là làm cho máy trở về như mới mua cơ mà

demonrosso

Cho em hỏi cách hardreset cho HTC DASH3G , em dùng phầm mềm thay background cho MENU , giờ bị lỗi không thể vào menu được ... không ClearStroge được. Không up lại ROM được vì chưa thể HARD SLLP

Cho em hỏi cách hardreset cho HTC DASH3G , em dùng phầm mềm thay background cho MENU , giờ bị lỗi không thể vào menu được ... không ClearStroge được. Không up lại ROM được vì chưa thể HARD SLLP
Bạn tắt máy hoàn toàn, sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down và đồng thời nhấn phím End/Power (phím gác máy màu đỏ), khi màn hình hiện thông báo: "This operation will delete…" thì bạn nhấn phím Send (phím gọi màu xanh), sau đó nhấn phím Send một lần nữa để máy bắt đầu HardReset...

demonrosso

Làm như bạn hướng dẫn máy mình vào Bootloader màn hình ba màu chứ hông có This operation will delete bạn ơi ?

Làm như bạn hướng dẫn máy mình vào Bootloader màn hình ba màu chứ hông có This operation will delete bạn ơi ?
Xin lỗi bạn mình nhớ nhầm.. Bạn tháo pin rồi làm lại như sau nhé...

Nhấn đồng thời 3 phím Volume Down + Send (phím màu xanh) + End/Power (phím màu đỏ), khi màn hình hiện thông báo trên thì nhả 3 phím này ra rồi nhấn phím Volume Down để xác nhận HardReset...

demonrosso

Vẫn khởi động vào trong như bình thường hà bạn ơi, Dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiều đã giúp đỡ, để làm lại suốt đêm nay xem sao. hichic

Vẫn khởi động vào trong như bình thường hà bạn ơi, Dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiều đã giúp đỡ, để làm lại suốt đêm nay xem sao. hichic
Nó có hiện dòng thông báo: "This operation will delete…" không bạn ? Bạn phải nhấn và giữ đồng thới 3 phím đến khi màn hình hiện dòng thông báo trên kia thì mới nhấn Volume Down chứ...

demonrosso

- Mình đã nhấn và giữ đồng thời VOLUME DOWN + CALL XANH + POWER ĐỎ nhưng không có hiện dòng thông báo nào để chọn hết.
- vẫn hiện logo T-mobile lên vào khởi động vào trong như bình thường hay mở máy vậy. Khi vào trong vẫn nghe gọi và sử dụng các slide panel bình thường chỉ có cái là khi nhấn START thì báo dòng lỗi: Can't find CirculaViewLauncher(or one of its components).Make sure the path and filename are correct and that all the required libraries are available: mình nghĩ do mất đường dẫn đến file "CirculaViewLauncher" . Với lại lúc dùng tới giờ mình chưa biết cách HR của máy này như thế nào . Trước giờ toàn ClearStroge thui.

muốn chạy lại chương trình con F305 thì fãi làm sao
Phải có thiết bị và Frimware đúng của nó thì mới được, ra cửa hàng để KTV họ chạy cho... Mà thảo luận về máy của bạn ở đây là sai quy định rồi đó...

- Mình đã nhấn và giữ đồng thời VOLUME DOWN + CALL XANH + POWER ĐỎ nhưng không có hiện dòng thông báo nào để chọn hết.
- vẫn hiện logo T-mobile lên vào khởi động vào trong như bình thường hay mở máy vậy. Khi vào trong vẫn nghe gọi và sử dụng các slide panel bình thường chỉ có cái là khi nhấn START thì báo dòng lỗi: Can't find CirculaViewLauncher(or one of its components).Make sure the path and filename are correct and that all the required libraries are available: mình nghĩ do mất đường dẫn đến file "CirculaViewLauncher" . Với lại lúc dùng tới giờ mình chưa biết cách HR của máy này như thế nào . Trước giờ toàn ClearStroge thui.
Hì, bạn tắt hẳn máy rồi nhấn tổ hợp phím Volume Down + End/Power để vào Bootloader, khi màn hình 3 màu (Bootloader) xuất hiện thì bạn đứng bỏ 2 phím này ra đến khi màn hình xanh xuất hiện với dòng thông báo như trên thì bạn nhả 2 phím này ra rồi nhấn phím Send (màu xanh) để xác nhận rồi nhấn phím Send một lần nữa để máy tiến hành HardReset...

demonrosso

FAILED rùi bạn ơi .nó cứ trơ trơ ở màn hình BOOTLOADER hoài lun . Nhấn giữ hoài muỗi cắn hông dám đập mà nó cũng hông thông báo gì hết ráo ....

FAILED rùi bạn ơi .nó cứ trơ trơ ở màn hình BOOTLOADER hoài lun . Nhấn giữ hoài muỗi cắn hông dám đập mà nó cũng hông thông báo gì hết ráo ....
Mình không dùng nên không rõ lắm. Bạn làm như trên nhưng thay vì bấm phím Volume Down bạn bấm phím Volume Up (tăng âm lượng ý) xem sao nhé..:(

demonrosso

uhm. để mình thử và tìm thêm trên mấy trang nước ngoài xem sao. Cám ơn bạnn vì đã giúp đỡ.

- Ah' . nhấn VOLUME UP + POWER là được rùi . cám ơn bạn trăm lần nữa nhe.

samm

Mình dùng con ss i637 lâu rồi mà vẩn không biết hs bạn có thể hướng dẫn giúp mình không? vì hôm trước bị lổi gì đó ko biết mà khi khởi động máy lên máy bị lock phím luôn ko mở khóa bàn phím được nên phải up lại rom. cảm ơn bạn nhiều

middim

em có con t-mobile sda II được bạn tặng. bây giờ ì ạch quá, các bác chỉ em cách hr nhé!
tks các bác trước!

ngoctuyen

Xin các anh giúp đỡ hard reset cho HTC STARTREK - VOX ạ em vào phần Clear Storage nhập 1234 thì đùng được khaoeng 30' sau đó máy lên màn hình tối thui, luc vào được Start lúc không được ạ. Mong các anh giúp đỡ

Xin các anh giúp đỡ hard reset cho HTC STARTREK - VOX ạ em vào phần Clear Storage nhập 1234 thì đùng được khaoeng 30' sau đó máy lên màn hình tối thui, luc vào được Start lúc không được ạ. Mong các anh giúp đỡ
Bạn tắt hẳn nguồn, sau đó bạn nhấn và giữ phím Power (phím End màu đỏ), sau đó bạn nhấn và giữ 2 phím chọn Trái và Phải (dưới màn hình đó) trong khi vẫn giữ phím Power đến khi nào màn hình hiện thông báo thì nhấn phím số 0 để tiến hành HardReset, nhấn phím bất kỳ để bỏ qua...