• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách kiểm pin galilio đúng chất lượng !

khanhdbp

Đang dùng 2 cục Galilio chỗ a Tuấn Anh,Cục n73 là 1450mAh,treo máy thì hơn 2 ngày rưỡi pin tèo,cục thứ 2 1600mAh cho n82 dùng 1 ngày tèo( trog đó có cài game và pm kha khá thời gian,thường e đi học cả sáng cứ thi thoảng lôi ra nghịch)...sạc = cái AC-4E 890mA thì pin đầy trong khoảng 1h30ph.Các bác cho ý kiến ạ:-?
Mà có hôm sạc pin e để ở chỗ thoáng mát mà cục pin theo máy nó lại nóng là sao nhỉ?có sợ sao k các bác :(

bác thử làm 1 phép tính giản đơn,là xong ngay ý mà, sạc 1h đc 890mA ,sạc 1h30 thì đc 890 + (890*1/2) = 1335mA ,vậy là pin of bác, cần tầm đó mA để sạc đầy. Vậy thì pin bác,thế là khá tốt, tầm 1h45 là đẹp nhất.

Còn bác sạc bằng sạc 890mA ,nóng pin, nóng sạc là đúng rồi. Bác đi xe máy, phóng nhanh,với đi chậm, xem máy có nóng # nhau ko nhé ;;)
Nếu bác xài sạc như kiểu of 1200 (359mA) thì thời gian sạc sẽ lâu hơn,tầm gần 3h. Nhưng đổi lại, pin sẽ ko nóng, và sạc cũng vậy.
Em dùng E63,cũng khó có thể phàn nàn về em nó,nhưng em có quan niệm xài kiệt về đêm, rồi xài sạc 350 mA cho em nó, tẳt máy, sạc qua đêm, thấy có vẻ tốt hơn,là xài sã zin.

datvietdatviet

Mình mua 1 qủa pin bl_5f ghi 1750mah pin có chữ TA_MOBILE for :n95 ,65 ,n96 giá 100k trong khi đó bl_6f 1200mah giá 120k.khôg pít 1750mah có thật khôg

devilx9

Chia sẻ thảo luận về pin dung lượng cao Galileo và JSC

Thời gian vừa qua trên mạng thấy có nhiều topic bán pin dụng lượng cao do Hồng Kông sản xuất. Thấy quảng cáo được 4-5 ngày nên mình đi mua thử 1 viên về dùng Có ít nhận xét chia sẻ với anh em
Mình dùng n82 nên pin mình mua là BP-6MT của JSC
1. Kiểm tra bằng phần mềm : Mình dùng phần mềm Energy Pro. kiểm tra dung lượng pin. Với pin chính hãng báo là 1121mAh còn pin JSC báo 840mAh
2. Thực tế sử dụng :
- Dùng bình thường ( 20phut goi 1 ngay, 10 tin nhắn thỉnh thoẳng nghe nhạc )
Pin Nokia được 2 ngày ( tối thứ 2 sạc và đến tối thứ 4 phải sạc ) pin mình chưa chai đâu nhé
Pin JSC được 2.5 ngày ( tối thứ 2 sạc đến trưa thứ 5 phải sạc )
- Xem film bằng core player
pin Nokia xem được 3 giờ
pin JSC xem được 4.5 giờ
* Mình thấy pin JSC không nóng bằng pin NOKIA

Theo mình thấy thì pin JSC khá tốt. Chưa biết độ bền của pin thế nào nhưng mới mua thời gian đầu thì thấy chất lượng thề này khá ổn. Không được như quảng cáo là gấp 2 lần pin chính hãng nhưng với giá tiền rẻ và chất lượng tương đương có phần nhỉnh hơn chút thì có thể chấp nhận được và yên tâm hơn hẳn khi pin NOKIA chai mà phải dùng pin tàu ( vì pin hãng đắt quá )

Khi kiểm tra qua trình thay đổi năng lương của pin thì cũng thấy pin JSC khá ổn định ko bị lên xuống nhiều

Một chút kinh nghiệm chia sẻ với mọi người

toan_829

pin này có ship toàn quốc k nhỉ, định kiếm 1 viên

Qua bên mua bán.HN thì có bác TUấn Anh.Trong Nam thì có vài nơi..
HCM
HN
Pin này dùng thơi gian đầu mà giũ gìn thì như zin thật.K biết sau thế nào.Đang dùng 1 cục BM-6MT từ 1-4-2010 đến giờ vẫn khá ổn.Trong khi cục zin giờ đã có hiệu hiệu chai.HIc

Chỉnh sửa cuối:

tiephien1

có bạn nào biết cách check imei của pin galilio này không nhỉ? mình vừa mua 1 cục bl 6f, về dùng pm đo thấy báo 838 mah. thấy lo lo rồi. hic! sao mà nó ít quá. giờ dang trong lần sạc 8h đầu tiên. có gì mình sẽ pm để các bạn tham khảo. lúc mua về bóc hộp, lắp pin vào máy, ấn nguôn ko thấy lên. sợ gần chết, tưởng pin lỗi. thử cắm sạc lại thấy lên bt. không biết pin này sx lúc nào nhỉ? ko thấy trên hộp ghi gì cả.
mong các bạn giúp đỡ

tiephien1

và đây là kết quả sạc full lần đầu
lúc mua về pin hết nhẵn điện, phải cắm sạc mới lên. sạc từ lúc 7h38 đến 9h27 là máy báo full. tính ra tầm 110 phút. mình dùng sac zin 890 mah. tính ra cục pin minh tầm 1600 mah. hjhj. thích quá.
đây là két quả test của mình, ae tham khảo nhé.

thickgjko

mình mua 1 pin 1350mah kiểm tra đc 787mah.
đi đổi lại quả khác đc 834.
đành tạm chấp nhận thôi .

vuong234

Member
mình mua 1 pin 1350mah kiểm tra đc 787mah.
đi đổi lại quả khác đc 834.
đành tạm chấp nhận thôi .
bây giờ muốn kiếm được pin chất lượng rất khó. Chắc pin hỏng thì thay máy luôn là vừa!:p

duyhua

bên mình chuyên bán pin galilio đó,nếu muốn test thì qua mua ủng hộ nhé.0983088850-a hứa

manhthang599gtb

hôm rồi có mua cục pin nhái nokia bl-5c giá 50k vậy mà dùng được 1-2 tiếng chế độ chờ khi cầm máy gọi là lại die bực mình thật

trunganh0412

E mới mua 1 cục BP-6MT 1600 mAh cho N82 e đo thì báo 1080 mAh,dùng ít thì đc 3 ngày.nghe gọi nt vào mạng bình thường cũng đc 2 ngày,1 ngày thì k mất 1 vạch pin nào,thấy chất lượng tốt hơn pin zin theo máy chỉ đc 2 ngày là căng,k biết dùng đc bền k!