• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách mở khóa (Unlock) để cài ứng dụng không thông qua Marketplace

Status
Không mở trả lời sau này.

edmundo2203

Để mở khóa máy cho HTC HD7 ta làm như sau:
1. Down tool SDK về và tiến hành cài đặt vào PC tại Đây
2. Thêm chứng chỉ lập trình viên cho HD7 bằng cách tải file ChevronWP7.cer tại Đây.Sau khi tải về ta chuyển sang bước 2 :
3. Gửi file "ChevronWP7.cer" vừa tải lên địa chỉ mail nào đó hoặc gửi cho chính mình.
4. Mở mail trên chiếc HD7 cần unlock, tải file "ChevronWP7.cer" đính kèm về và tiến hành cài đặt,kick vào cho đến khi hiện lên chữ install là được.
5. Tải file ChevronWP7.exe để unlock máy tại Đây.
6. Bật PC kết nối HD7 với PC thông qua Zune.Chạy file ChevronWP7.exe click vào cà 2 ô trống nhé.Sau đó click vào Unlock.Vậy là máy bạn đã được Unlock thành công.:D
Lưu ý :
- Điện thoại phải đảm bảo không khóa màn hình nhé.
- Vì một lý do nào đó bạn muốn bỏ Unlock thì chạy lại file ChevronWP7.exe Sau đó click vào Relock là máy lại khóa như ban đầu.

Bạn đã có thể cài các ứng dụng mà bạn thích (trả phí và không trả phí )
Ví dụ như bộ Game EA của Bác Tom_codon tại Đây.
Chúc các bạn ngày càng thêm yêu em HD7 của mình.:D

hoanghungmobile

bác có thể nói rõ hơn được không ợ.lock ở đây là như thế nào vậy bác .máy của em vẩn bỏ sim vào gọi bình thường thì có cần làm không bác.tks

havans0n

Bài viết này chỉ dành riêng cho HD7 hay có thể áp dụng đc cho dòng máy nào khác chạy win phone7?

edmundo2203

Nếu bạn đã gửi file vào mail,thì mở mail ra nhấp đúp vào là file tải về với điều kiện máy bạn đã kết nối 3G hoặc Wifi nhé.Thân!

phamthaitl

khi tải ứng dụng về rồi.có duôi zip thì làm cách nào để cài đc vậy các bạn.cám ơn.

edmundo2203

Đấy là do IDM nó tự động đổi đuôi XAP thành ZIP ấy mà.Bạn chỉ cần:
- Trước khi down về sửa đuôi .Zip thành .XAP là OK
- Hoặc nếu đã down về thì rename đuôi .Zip thành .Xap là được
Thân!

MisterBoogie157

e nghe nói là update sắp tới MS khẳng định là cái Chevron này sẽ k hoạt động đc nữa. Bh mà unlock liệu có liều qá k nhỉ :-ss

nnha1

bác có thể nói rõ hơn được không ợ.lock ở đây là như thế nào vậy bác .máy của em vẩn bỏ sim vào gọi bình thường thì có cần làm không bác.tks

y chang bác này, máy mua về đã nghe gọi được bình thường thì đã unlock rồi phải ko các bác ? Mà trong lúc cài đặt ko đc để chế độ khoá màn hình, muốn ko khóa mà hình thì làm thế nào các bác ? À mà em muốn cóp danh bạ từ sim vào máy thì làm sao ạ ? Mới đem máy về từ tối, mò mãi chưa ra ~X(

edmundo2203

Có 2 loại Unlock : một là Unlock Sim để sử dụng các mạng như Mobi,Vina... Hai là Unlock máy để cài các apps mà không cần qua Market place.Máy mua về thường đã được Unlock Sim bằng Code rồi.Để cài được các ứng dụng chùa thì bạn phải Unlock máy (Jailbreak).Muốn copy contact từ Sim vào máy bạn vào Setting,trượt ngang sang phần Application rồi chọn people rồi chọn Import Sim contact là được.

sonicdisto

1. Down tool SDK về và tiến hành cài đặt vào PC
Ngay từ bước này đã báo lỗi , bắt pc phải có Visual studio 2010 ,bác ạ .
Cách unlock của bácQuang "ChevronWP7 Unlocker & Cert - TOOL "Jailbreak" CHO WM7 " ko cần bước này à bác ?

nnha1

không biết sao bữa trc unlock đc giờ ko đc nữa các bác ? mấy game cài hom trc ko chơi dc nữa, nó bắt uninstall hết trơn à ? à mà các bác hướng dẫn em chép nhạc, phim ảnh vào hd7 đc ko, em chép vào mà chẳng có ji cả, các bác hướng dẫn chi tiết chút nhé, thanks các bác nhìu.

blackdoor

Manager
không biết sao bữa trc unlock đc giờ ko đc nữa các bác ? mấy game cài hom trc ko chơi dc nữa, nó bắt uninstall hết trơn à ? à mà các bác hướng dẫn em chép nhạc, phim ảnh vào hd7 đc ko, em chép vào mà chẳng có ji cả, các bác hướng dẫn chi tiết chút nhé, thanks các bác nhìu.
Thực hiện lại các bước để unlock, sau đó cài lại các game ấy. Để có nhạc và ảnh trong HD7 bạn chép nhạc vào thư mục Music, chép ảnh vào thư mục Pictures (Trong Libraries trên PC) rồi sync qua Zun là ổn.

bcbc123

bác cho hỏi sau khi unlock xong nếu em reset máy thì có phải unlock lại không vậy

DucLong

Super V.I.P
bác cho hỏi sau khi unlock xong nếu em reset máy thì có phải unlock lại không vậy

Chỉ khi flash rom mới thì mới phải unlock còn không thì chỉ cần làm một lần là đủ.

bcbc123

cho em hỏi tí. máy em đã làm và cài theo như hướng dẫn của bác rồi nhưng ứng dụng trên điện thoại chỉ dùng vài lần thôi sau đó vào là nó bật ra lại không cho chạy nữa. cái này giải quyết sao hả bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Chỉ khi flash rom mới thì mới phải unlock còn không thì chỉ cần làm một lần là đủ.

àh cái này bác cho em bổ sung thêm tí là nếu mình chỉ reset thì như bác nói còn nếu up rom thì chỉ cần cài lại file chevronwp7.cer trên điện thoại là được. tại em đã thử nghiệm và thấy như thế.
thank bác nhiều nhá!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.