• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách nào tháo PIN AL mà không bị mất dữ liệu?

chipheopt567

Nói tóm lại mỗi người có một cách thôi, tháo pin ra lắp vào bị mất date/time thì chỉnh lại tí xíu chứ có ảnh hưởng gì đâu. Chờ khi nào mod viết rom khác ko bị thì xài! kaka

orange_244

Banned
Có 1 cách duy nhất là Sync với PC, khi khởi động máy vào thì PPC sẽ tự update thời gian trên PC

Posted via Mobile Devicecách đơn giản nhất là bạn cắm xạc vào lúc tháo pin ra.chỉ xac máy ở tình trạng ko có pin chính.chúc vui.

QuangThang89

Làm gì có cái vụ đó hả bạn :)), tháo pin ra cắm sạc sẽ ko có điện vào máy thì lấy đâu ra điện để nuôi pin Cmos chứ :-?, trong khi đó chức năng của pin này là lưu giữ các giữ liệu như về ngày tháng, thân :)

orange_244

Banned
Làm gì có cái vụ đó hả bạn :)), tháo pin ra cắm sạc sẽ ko có điện vào máy thì lấy đâu ra điện để nuôi pin Cmos chứ :-?, trong khi đó chức năng của pin này là lưu giữ các giữ liệu như về ngày tháng, thân :)

Posted via Mobile DeviceThì đó cắm xạc vào xạc pin cmos ko thui chứ.minh xài Ba nhưng cung hay làm cách đó lắm,tại hay xả pin nên cứ cắm xạ vậy khi bỏ pin vào dể bật máy hơn,thật đó.ở box bên mình chán quá.sang box ban chơi chứ có quậy chi mô nờ ,rảnh đi uống cfê nha.thân:D

''''

QuangThang89

Dòng Atom này ko giống với dòng nào của HTC sản xuất đâu nên ko thể áp dụng chung được. Dòng BA rom chính là la` WM2003 (cài rom trên ram nên mỗi lần hết pin Cmos là bị HR), WM6 (cài rom vào bộ nhớ máy nên hết pin ko bị HR) trở lên chỉ là rom cook nên khi vào menu power sẽ hiển thị 2 cột pin, đó là pin Cmos và pin Chính, còn ở những máy rom chính là rom WM5 trở lên thì chỉ hiển thị 1 cột pin chính thui. Vì vậy pin Cmos của những dòng này ko có chức năng nào ngoài chức năng lưu ngày tháng cả, thân :)
ở box bên mình chán quá.sang box ban chơi chứ có quậy chi mô nờ ,rảnh đi uống cfê nha.thân
Nói vui vậy thui chứ có nghĩ gì đâu, đừng bận tâm nha, CN tới đây Cafe lại :D

Chỉnh sửa cuối: