• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách S-OFF Hboot 1.53.0007 khi update lên ICS phiên bản châu Âu?

Status
Không mở trả lời sau này.

dungmusic

Các bác trong diễn đàn đa tìm ra cách S-OFF Hboot 1.53.0007 EVO 3D phiên bản Châu Âu chưa? bác nào biết chỉ giúp em với. em thấy bên XDA Link Đây có cách S-OFF nhưng mà viết toàn tiếng anh, em đọc không hiểu gì hết. với lại em là người mới chuyện sảng Android dùng nên còn bỡ ngỡ quá. Các bác trong PDAViet nghiên cứu có thể dịch cách hướng dẫn ở bên XDA sang Tiếng Việt để cho anh em thực hiện được thì hay quá.

Nguyenson318

Của mình bản châu Á (0011), sau khi Update OTA lên ICS thì nó cũng có HBoot là 1.53.0007 - Sao lại giống với bạn nhỉ!!!???

dungmusic

bên XDA có bài viết s-off rồi. đang chờ các bác PDAViet dich cách đó về cho anh em thực hiện.

AquaSta

Moderator
Híc, S-OFF bằng thủ thuật "câu dây đồng" của JupunuBear, cái này có nguy cơ brick máy đó.
Em đã "câu dây kẽm" ;)) hôm trước làm con sensation, theo em thì ko có gì nguy hiểm lắm, 1 là failed, 2 là successful thôi :D
Khó cái là câu lúc nào cho đúng thời điểm thì mới successful :| mà em toàn failed

Em đã "câu dây kẽm" ;)) hôm trước làm con sensation, theo em thì ko có gì nguy hiểm lắm, 1 là failed, 2 là successful thôi :D
Khó cái là câu lúc nào cho đúng thời điểm thì mới successful :| mà em toàn failed
Thì mình nói là nguy cơ thôi mà, chứ vẫn có trường hợp brick máy đó. Mình đã thử 2 lần với Sensation XE với HBOOT 1.27.0000 vẫn có kết qủa là Failed nên thôi không làm nữa.

AquaSta

Moderator
Thì mình nói là nguy cơ thôi mà, chứ vẫn có trường hợp brick máy đó. Mình đã thử 2 lần với Sensation XE với HBOOT 1.27.0000 vẫn có kết qủa là Failed nên thôi không làm nữa.
He he, đúng là làm gì thì cứ động đến hboot thì lúc nào mối đe dọa nó cũng ngay bên mình :D Nhưng mà đã chơi là phải chịu. Nhưng nếu mà làm được thì thấy khoái lắm anh à. Vấn đề về S-OFF EVO 3D thì anh em hạ xuống 1.49.007 từ 1.53.007, dùng revolutinary S-OFF xong up lên ICS qua OTA là có 1.53.007 S-OFF
Cách hạ xuống thì chỉ cần write lại CID HTC_001 sau đó up rom 1.20.401.2 qua bootloader là có 1.49.007

dhnghia

đúng như anh AquaSta nói,sao ko s-off ngay khi vừa hạ xuống 0007,mà lại up OTA lên ICS làm chi để HBOOT nó tăng lên,còn 1 cách là up lại cái bản rom đính kèm trong bài hạ hboot để hạ xuống,rồi s-off xong thì up lên

dungmusic

He he, đúng là làm gì thì cứ động đến hboot thì lúc nào mối đe dọa nó cũng ngay bên mình :D Nhưng mà đã chơi là phải chịu. Nhưng nếu mà làm được thì thấy khoái lắm anh à. Vấn đề về S-OFF EVO 3D thì anh em hạ xuống 1.49.007 từ 1.53.007, dùng revolutinary S-OFF xong up lên ICS qua OTA là có 1.53.007 S-OFF
Cách hạ xuống thì chỉ cần write lại CID HTC_001 sau đó up rom 1.20.401.2 qua bootloader là có 1.49.007
bây giờ em muốn hạ Hboot 1.53.0007 của em xuống 1.49.0007 có được không? và cách thực hiện có giống bài hướng dẫn hạ hboot trong BOX này không bác.

AquaSta

Moderator
bây giờ em muốn hạ Hboot 1.53.0007 của em xuống 1.49.0007 có được không? và cách thực hiện có giống bài hướng dẫn hạ hboot trong BOX này không bác.
Bạn làm theo bài này, không thừa ko thiếu: http://www.pdaviet.net/showthread.php?161906-huong-dan-ha-hboot-tu-0009-va-0018-xuong-hboot-0007
Hôm trước mình ko nhớ là đã hạ hboot từ 1.53.007 xuống cũng ok thì phải, còn các hboot 1.49.0011 - 1.49.0018 thì mình hạ được hết rồi. Down rom bản 1.20.405.2 rồi giải nén ra để lấy PG86IMG.zip, do link ở bài viết die rồi

He he, đúng là làm gì thì cứ động đến hboot thì lúc nào mối đe dọa nó cũng ngay bên mình :D Nhưng mà đã chơi là phải chịu. Nhưng nếu mà làm được thì thấy khoái lắm anh à.
Đúng vậy, nghèo nó khổ vậy đấy...:D Nhưng thấy bên XDA than phiền là S-OFF kiểu này máy không hoạt động ổn định lắm đâu nhé. Đợi Revolutionary cho "chắc củ" nhưng không biết đến bao giờ. Hôm nọ update Ship Rom với base mới nên HBOOT bị nâng lên 1.29.0000 rồi...X_X Đúng là cái khó bó cái khôn...:))

Status
Không mở trả lời sau này.