• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách S-OFF Hboot 1.53.0007 khi update lên ICS phiên bản châu Âu?

Status
Không mở trả lời sau này.

dungmusic

Không cần Root nhưng do máy bạn đã có sẵn mã CID là HTC_001 rồi mà Relock lại để úp file PG86IMG.zip thì chỉ khi máy còn S-OFF thì úp được (S-OFF khỏi cần Relock lại), còn S-ON thì bó tay.
Trước khi lên ICS thì máy em cũng chưa S-Off. CID của máy em là HTC__405 thì phải. như vậy em có thể hạ hboot được không bác

Trước khi lên ICS thì máy em cũng chưa S-Off. CID của máy em là HTC__405 thì phải. như vậy em có thể hạ hboot được không bác
HTC_405 là hàng Vodafone thì phải. Bạn thử thay đổi CID về HTC_001 rồi úp bản rom hạ HBOOT xuống 1.49.0007 coi sao.

dungmusic

HTC_405 là hàng Vodafone thì phải. Bạn thử thay đổi CID về HTC_001 rồi úp bản rom hạ HBOOT xuống 1.49.0007 coi sao.
liệu có rủi ro nào không bác. cho em biết trước còn chuẩn bị tinh thần. e cũng hơi run tay. sợ brick máy thì chít.:(

liệu có rủi ro nào không bác. cho em biết trước còn chuẩn bị tinh thần. e cũng hơi run tay. sợ brick máy thì chít.:(
Thực ra cũng chưa ai thử phương pháp này cả. Nếu bạn "run tay" thì cứ dùng bản rom đó cũng được mà.

dungmusic

em vừa lang thang trên XDA cũng chưa có bác nào hướng dẫn hạ hboot 1.53.0007 xuống 1.49.0007. có lẽ đành chờ thời gian nữa. buồn cho em evo tự nhiên update lên ICS. :(
Bác dinhtuandung2012 cho em hỏi là con máy của em hboot 1.53.0007 có cài được recovery và up rom cook được không?

tudcmo

Member
Unlock bootloader truc tuyens voi htc xong recovery va root
em vừa lang thang trên XDA cũng chưa có bác nào hướng dẫn hạ hboot 1.53.0007 xuống 1.49.0007. có lẽ đành chờ thời gian nữa. buồn cho em evo tự nhiên update lên ICS. :(
Bác dinhtuandung2012 cho em hỏi là con máy của em hboot 1.53.0007 có cài được recovery và up rom cook được không?

dhnghia

thì bác up cái bảng rom có trong topic hạ hboot 0011 và 0012 là sẽ hạ xuống 1.49.0007 ngay,mình từ 1.59.0007 xuống mấy lần rồi

thì bác up cái bảng rom có trong topic hạ hboot 0011 và 0012 là sẽ hạ xuống 1.49.0007 ngay,mình từ 1.59.0007 xuống mấy lần rồi
Nhưng phải thay đổi CID từ HTC_405 xuống HTC_001 thì mới úp được bạn nhé.

nhochemda

nếu đượcthì các bác làm 1 bài cụ thể đi! đã lên ics hboot 53.007 !bay h hạ CID xuống 001 úp room có hboot 49.007 thì trở lại androi 2.3 hay sao!nếu dễ dàng như vậy sao bên xda nó không làm ma lại làm lằng nhằng như vậy làm gì!máy em ! chưa root! recovery s-off gì hết! em up ics rồi unlock cai recovery, root nhưng vẫn s-on h phải làm sao! tk

dungmusic

hboot của máy bác là 1.59.0007 sao lạ vậy. hàng nước nào vậy bác.

babyto

các bác cho mình hỏi vài điều hơi gà là tại sao đã up lên ics,các bác phải đua nhau hạ hboot làm gì?bản update ấy có lỗi gì sao?hay nó hạn chế mình ở điểm nào?mình có hỏi riêng bác dinhtuandung2012 và đc chỉ bảo nhiệt tình là cứ up lên đi,trong khi các bác ở đây có vẻ ân hận khi đã up lên thì phải?máy mình chưa root hay can dự gì cả,có hboot 0018...hay mình đoán các bác ân hận vì đã lên ics thì các quyền hạn user giới hạn hoặc up các room cook khác sau này ko đc?hoặc đã lỡ up lên thì ko về lại bản cũ đc?bản mới có ổn định ko các bác?mai lên cty mình định up luôn,muốn hỏi các bqsc rõ hơn ấy mà,mong các bác giải đáp hộ mình,tks all.

các bác cho mình hỏi vài điều hơi gà là tại sao đã up lên ics,các bác phải đua nhau hạ hboot làm gì?bản update ấy có lỗi gì sao?hay nó hạn chế mình ở điểm nào?mình có hỏi riêng bác dinhtuandung2012 và đc chỉ bảo nhiệt tình là cứ up lên đi,trong khi các bác ở đây có vẻ ân hận khi đã up lên thì phải?máy mình chưa root hay can dự gì cả,có hboot 0018...hay mình đoán các bác ân hận vì đã lên ics thì các quyền hạn user giới hạn hoặc up các room cook khác sau này ko đc?hoặc đã lỡ up lên thì ko về lại bản cũ đc?bản mới có ổn định ko các bác?mai lên cty mình định up luôn,muốn hỏi các bqsc rõ hơn ấy mà,mong các bác giải đáp hộ mình,tks all.
Khi máy bạn update qua OTA lên ICS thì đồng nghĩa với việc HBOOT bị nâng lên cao hơn, khó S-OFF hơn (nếu máy còn S-ON) và không thể hạ rom được trừ phi máy bạn có SuperCID. Khi lên ICS mặc dù không S-OFF được (đối với máy bạn) thì vẫn có thể Unlock Bootloader, cài Recovery, Root và úp các bản rom cook bình thường. Bây giờ bạn dành chút thời gian tham khảo topic hạ HBOOT xuống 0007 tại đây để hạ HBOOT xuống 0007, sau đó S-OFF cho máy (nếu SuperCID thì tốt hơn) thì khi update lên ICS thì sẽ có thể hạ rom nếu không thích ICS nữa.

tks bác,ko sao,mình sẽ cố đọc lại hết các topic trong box này :(
Bạn mới sử dụng máy thì nên dành thời gian tham khảo cho kỹ, có thắc mắc gì hay không hiểu chỗ nào thì cứ hỏi, anh em trên Forum sẽ hướng dẫn nhiệt tình.

dungmusic

Bác "dinhtuandung2012" cho em hỏi là "SuperCID" là gì vậy. cách tạo cái này như thế nào, có phức tạp không?

Bác "dinhtuandung2012" cho em hỏi là "SuperCID" là gì vậy. cách tạo cái này như thế nào, có phức tạp không?
SuperCID là khi máy bạn đã S-OFF, Unlock và có mã CID là 11111111. Khi có SuperCID thì bạn có thể úp bất cứ bản Ship Rom nào mà bạn muốn. Nếu bạn chỉ úp rom cook thôi thì chỉ cần S-OFF và Unlocked là đủ, còn bạn muốn trải nghiệm các bản rom Ship khác nhau thì mới dùng SuperCID.

dungmusic

SuperCID là khi máy bạn đã S-OFF, Unlock và có mã CID là 11111111. Khi có SuperCID thì bạn có thể úp bất cứ bản Ship Rom nào mà bạn muốn. Nếu bạn chỉ úp rom cook thôi thì chỉ cần S-OFF và Unlocked là đủ, còn bạn muốn trải nghiệm các bản rom Ship khác nhau thì mới dùng SuperCID.
Vâng. Bác cho em hỏi là em được biết có phải là máy không s-off chỉ Root và cài recovery cùng cài được Kernel và rom cook thông qua tool recovery 4ext phải không ạ? và bác cho em hỏi là máy không s-off chỉ up được những Rom Cook nào? dựa vào đâu để biết được rom đó có thể up được. Em cảm ơn bác nhiều.

Vâng. Bác cho em hỏi là em được biết có phải là máy không s-off chỉ Root và cài recovery cùng cài được Kernel và rom cook thông qua tool recovery 4ext phải không ạ? và bác cho em hỏi là máy không s-off chỉ up được những Rom Cook nào? dựa vào đâu để biết được rom đó có thể up được. Em cảm ơn bác nhiều.
Nếu không S-OFF và chỉ Unlock Bootloader thì bạn có thể úp được tất cả các bản rom cook nhưng phải bằng phương pháp flash file boot.img của bản rom cook đó trước, sau đó mới flash rom thì mới boot được và sẽ bị lỗi WiFi.

babyto

vầng,e biết là các ae trên này rất nhiệt tình,trc e đú lắm,giờ cv rồi vợ con cứ xoắn nên đâm ra ngày hết ngày mà chả làm đc gì,e nghĩ với các hướng dẫn trên này ai ai đọc kỹ thì làm ko vấn đề gì cả đâu.tiện thể bác cho e xin skp hay yh gì cũng đc,có gì lỡ tay,gấp gấp còn biết đường hỏi bác :D, nice day. skp&yh e là huynh_hoi

babyto

Bạn mới sử dụng máy thì nên dành thời gian tham khảo cho kỹ, có thắc mắc gì hay không hiểu chỗ nào thì cứ hỏi, anh em trên Forum sẽ hướng dẫn nhiệt tình.

bác có thể giải thích hộ e 3 tùy chọn của htc trong này ko?giữa EMAE,ROGER&SPRINT ấy,tks bác

Status
Không mở trả lời sau này.