• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách up Rom cho HTC Imagio ????

Xin chào.
E mới tập up rom mà đã bị sự cố mong các bác chỉ giúp E với.
E đang up được 3% thì bị mất kết nối giữa máy tính với điện thoại.
giờ mở máy lên chỉ thấy màn hình có các dòng chữ sau:
ONBL 1.26.000
SPL 1.26.CMON
F256
E đang xài con htc viva t2223.
Bác nào biết cách xử lý giúp E với.
Thanks.
Bạn vui lòng sang bên topic này nhé.

anan209

Bạn nhấn vào phím hình lá cờ hay biểu tượng hính lá cờ ở góc trái màn hình sẽ vào Menu Start, kéo xuống dưới sẽ thấy Settings (hình tròn có bánh răng đó).
.
Cái vấn đề không phải là mình không biết các tab menu start và settings ở đâu mà vấn đề là trong mục system không có tab ClearStorage. nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn mình đã tìm được cách khác để hard reset. nếu có ai bị như mình có thể hard reset như sau:
Tắt máy hoàn toàn, nhấn giữ đồng thời 3 phím Volume -, Phím Talk/Send, Phím End/Power.

Màn hình hiện thị thông báo, nhấn Volume + để hard reset. Phím khác hủy.
sau khi hard reset xong bạn cài đặt lại một số mục để điện thoại nhận sim và có thể gọi được mạng của việt nam cách cài đặt như sau:
nhấn phím Talk/Send vào menu/options/network sau đó mục Mode of operation chọn GMS/UMTS only chờ một chút cho máy tìm được mạng theo sim bạn sử dụng sau đó ok. tiếp tục vẫn từ menu đó bạn vuốt xuống dưới cùng chọn assisted dialing settings phần reference country chọn Viet Nam -> Done là có thể gọi được rồi. Nói chung là hard reset là việc bất đắc dĩ vì bạn sẽ còn phải cài đặt lại rất nhiều thứ. đúng như bạn dinhtuandung2012 nói cần phải backup lại dữ liệu cần thiết trước khi tiến hành. Nhưng mày mò để cài lại mới khám phá được hết đt mà mình sử dụng chứ. thế mới fê ..:D.