• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách xin activaton code không phải gọi điện (sưu tầm)

quanthien84

Ui em xin xong điền vào ok rồi mừng quá quên lưu key rồi, làm sao để lấy lại bây giờ hả các bác?
Cái key đó nó có lưu ở đâu trong reg không ạ?

trong hotmail để login nó có gởi mail đó ;)) check xem

kakatoi

bác nào xin dùm mình 1 cái đuợc không nhỉ... ~X( . sao mình xin nó k cho nhỉ

randoms

mình nói được một lúc thì nó hiện ra cái này là sao? You are not currently in a chat session.

superman1983

Hehe, Mình vưa lấy được code. Gặp Cu Calvin rất tốt bụng. Mình vào bảo xin code, nó hỏi cả đóng, mình cứ yes với thank you là nó cho.

myGenio

không ngờ ngon bổ và lại rẻ nữa chứ lị.có mõi phát ăn ngay, nói năng văn hóa lịch sự như trong phim,ko bù cho mấy e Vn nhà mình chưa hỏi gắt um củ tỏi. thank các bạn nhiều.
ơ, ko ai giúp em ạ? hic, trong iphone thì có thể thay đổi DNS trong setting, tuy nhiên trong winphone 7 thì mục DNS nó lại mờ đi mới đau ạ. hic.
bác nhầm thớt rồi, sang bên thảo luận mà hỏi chứ.

killer_ngoc82

hihi,thank bác chủ thớt.e cũng vừa xin được xong tức thì.1 phát ăn ngay tuyệt thật

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

em hỏi ngu một tí xin các bác chỉ giáo.e xin đc key rồi nhưng ko biết vào chỗ nào để nhập,thank các bác trước

Chỉnh sửa cuối:

manhktqd

Active Member
;)) có báo là key nào đã được actived mà ;)) bên tớ có :ar!:ar!
sặc vừa xem lại nó tiêu mất rồi ~X(
Chỉ có mail với tiêu đề "Welcome to Windows Phone 7‏" trong inbox của hotmail thôi.

hihi,thank bác chủ thớt.e cũng vừa xin được xong tức thì.1 phát ăn ngay tuyệt thật

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

em hỏi ngu một tí xin các bác chỉ giáo.e xin đc key rồi nhưng ko biết vào chỗ nào để nhập,thank các bác trước
Vào Market đăng nhập với Live ID (tức là địa chỉ và password hòm thư hotmail của bác), sau đó nhấn vào 1 app bất kỳ để download. Lúc đó nó sẽ yêu cầu vào activation code. Hoặc vào setting/find my phone.

PhamHien

Marga: Thank you for providing those details. I appreciate your patience and cooperation. I am glad to inform you that I have already processed your request.
Marga: Would it be okay if you try the activation key I'll be providing and let me know if it works?
Marga: Thank you. Your activation code is xxxxx-xxxxx-xxxxx-xxxxx-xxxTV
Marga: I'll be right here with you while you try it.
Me: Thanks! Wait me for a minute!
Marga: You're very welcome, Phamhien. Sure, please go ahead.
Marga: Excellent. Thank you for letting me know, Phamhien. I'm glad I was able to assist you with this. It's my pleasure helping you.
Me: Great, it works finally! now, i can downloading and installing apps!
Marga: You did the right thing by contacting us about this. Have I fully resolved your concern for today? I just want to make sure I have covered everything for you for now.
Marga: That's great. My goal is to ensure that your experience with Microsoft Customer Service leaves you pleased with our products and services.
Me: Thanks for your help!
Marga: You're very welcome. Thank you for using Microsoft Customer Service Chat, Phamhien. Please feel free to come back again. We are available 7 days a week, 24 hours a day. Have a great day.

Hi..hi...Cảm ơn bác chủ bài nhé! Tối nay vừa xin thành công! Chán androi lại nhảy sang WP7 đổi gió cho mới.

randoms

Một tay google translate một tay chát cuối cùng e đã thành công. Cảm ơn bác chủ topic nhé!

kakatoi

xin mãi nó k cho mình cay cú nạt nó, Thế đột nhiên nó hỏi mail của mình gửi cho cái key luôn ;;) ... chắc nó trêu ngươi mình thì phải thử tới 3 lần mới đc thèng này cho

concuarangme

xin mãi nó k cho mình cay cú nạt nó, Thế đột nhiên nó hỏi mail của mình gửi cho cái key luôn ;;) ... chắc nó trêu ngươi mình thì phải thử tới 3 lần mới đc thèng này cho

như thế mới thú vị chứ :D cái j khó khăn mà có được thì sẽ quý hơn chứ sao hehehe

modbibi

thanks chủ thớt nhìu lắm...nói chuyện kể cũng vui thật,nó cho xong tặng nó mấy câu nịnh thấy nó phấn khởi hẳn :))

kakatoi

theo e đc biết ms dạo này đã thoáng hơn với Wp7 vì Ms đinh bán quảng cáo như android nên cần lượng người dùng đông đảo mới có tiền đc. Nó khó khăn thì ai dùng. chắc 1 thời gian nữa cũng k cần key nữa có chỉ cần hotmail giống như gmail trên android thôi