• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài Android trên HD2 T-mobile thẻ 16G có được không ?

duyhien29

Em mới dùng con này. Thấy nhatcuong co ban Andr 2.2 nhung họ bảo phải mua thẻ 2gh thì mới được, nhưng Em thì lại đang dùng thẻ 16g, nếu thế thì phải bỏ thẻ to ra ngoài thì buồn quá. Xin hỏi các anh Cài Android trên HD2 T-mobile thẻ 16G có được không các Anh?

Em cảm ơn!

hlp

dùng tốt đấy bạn....ko phải lo..ko được đến mình đổi cho con thẻ 8gb của mình

duyhien29

Ý của Anh kỹ thuật bên nhật cường là dùng thẻ 16g có trên máy đó không cài được Adroid phải mua thẻ 2g mới cài được. E không biết cái này thấy lạ nên hỏi các đại ca. Các đại ca chốt lại cho Em là cứ để nguyên 16g rồi cài Adroi 2.2 có được không ah. Nếu được để E đên hỏi bác kỹ thuật NC xem làm sao lại bảo E phải mua thẻ mới tiến hành cài cho Em.

kedaotuong

Ý của Anh kỹ thuật bên nhật cường là dùng thẻ 16g có trên máy đó không cài được Adroid phải mua thẻ 2g mới cài được. E không biết cái này thấy lạ nên hỏi các đại ca. Các đại ca chốt lại cho Em là cứ để nguyên 16g rồi cài Adroi 2.2 có được không ah. Nếu được để E đên hỏi bác kỹ thuật NC xem làm sao lại bảo E phải mua thẻ mới tiến hành cài cho Em.

thẻ 16gb mà bang bạn ơi.

duyhien29

Giờ mà đến mấy anh kỹ thuật Nhật cường mà còn bảo là phải mua thẻ 2g mới cài được thì Em sẽ nói là anh em diễn đàn PDA việt bảo là cài được. Để xem mấy anh ý nói sao! Cảm ơn các đại ca!

MrBeOaRT

chán bạn này vậy zz họ nói vậy là để bạn mua thêm thẻ 2gb -> thêm tiền cho họ :)|

LUILUI

thường thường thẻ bên cửa hàng xách tay đa số thẻ trung quốc ko rõ nguồn gốc , vì khi nhập về đã pị hô biến thẻ xịn thành thẻ dõm :)
nếu ko boot đc bạn bán quách cái thẻ đó đi rùi mua thẻ sandisk class 6 mà xài

ancola66

Super V.I.P
Và bảo kỹ thuật viên đó lưu trang PDAViet.net vào Bookmarks thỉnh thoảng vào xem sẽ có nhiều điều bổ ích :D

lungtungbeng

Tùy thuộc vào thẻ nữa bạn ạ. Quan trọng là tốc độ thẻ chú k phải dung lượng thẻ. Thẻ cùi quá thì k chạy được. Tốt nhất là chiến con thẻ class 4 hoặc Class 6.

xfile2208

Theo mình nghĩ nếu kỹ thuật viên nói chính xác từng từ như vậy thì không chuẩn, nhưng những ai đang vọc Android trên HD2 đều biết được rằng và cũng được các MOD khuyến khích nên dùng thẻ ở tầm 2G, do vậy mình nghĩ theo tích cực nếu bạn thích vọc Android cũng nên sắm một con thẻ 2G xịn mà vọc, mình nhớ ko nhầm ở chủ đề vọc Android pác ancola66 cũng khuyến khích như vậy

kjsryan

Tốt nhất là dùng thẻ 2gb thôi bạn à :(
Vì hư cũng không tiết
Mình vừa hư con 16gb nè
Cũng vì vọc android hjz hjz
Bị đứng android,thế là soft reset
Xong bật lên hư cái thẻ luôn hjz
Vừa mua cùng với máy có mấy tháng chứ nhiêu

AK47_CCCP

Chắc các KTV nói : nếu muốn chơi Adr thì nên mua thẻ 2G- 8G mà chơi, còn 16G nhỡ may nó chết ko bảo hành đc. Hôm mình mua nó cũng bảo thế! vẫn đang chayh 16G đây, chửa thấy j, cứ phà phà! Nếu ko chứa Dữ liệu nhiều, ko an tâm về thẻ, bạn chuyển xuống 4G cho lành! chán Adr thì lôi 16G ra cắm vào, cop phim mà xem cho đã vậy!

dunglavie

Bạn chủ topic nghe bác Ân nói rồi đấy, bảo máy thằng kỹ thuật bên NC lưu PDAVIET vào Bookmark rồi rảnh thì vào mà đọc, bố láo bố toét, thẻ 16G sao mà không cài được ANDROID, mình dùng bét nhè bao lâu nay có sao đâu. Chắc nó đinh bảo bác nếu muốn chạy ANDROID thì đưa nó cái thẻ 16G nó đổi cho cái 2G có sẵn ANDROID. Nếu đúng thế thì cho nó cái dép vào mồm nhé. Bạn lên đây hỏi là tỉnh táo rồi. Chúc bạn may mắn !

matmeo41087

Nếu thẻ 16Gb của bạn là class 2 ( thường là như vậy ) thì tốt nhất bạn mua thêm con thẻ Kingmax MicroSD 4G (Class 6) có 180 nghìn chuyên dùng để chạy Android mượt hơn con 16Gb là cái chắc.Còn bọn nhật cường mà định đổi cái thẻ 16Gb cuả bạn lấy 2Gb class 2 hay 4 thì nhét dép vào mồm nó \-/

dunglavie

Bên nào nó bán thẻ Class 6 đấy bác, mình hỏi Phú Thái nó toàn Class 2. Thanks !

khoaito

mình cũng mua máy ở nhật cường TMOUS,thẻ 16gb theo máy, cài bản Mdeejay HD 3.4, hôm mang máy ra cho các anh KTV xem, các anh bảo anh dùng máy gì thế:))