• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài Android trên HD2 T-mobile thẻ 16G có được không ?

buihieupda

Em mới dùng con này. Thấy nhatcuong co ban Andr 2.2 nhung họ bảo phải mua thẻ 2gh thì mới được, nhưng Em thì lại đang dùng thẻ 16g, nếu thế thì phải bỏ thẻ to ra ngoài thì buồn quá. Xin hỏi các anh Cài Android trên HD2 T-mobile thẻ 16G có được không các Anh?

Em cảm ơn!
không dùng được thẻ 16g đâu để lại cho em cho keke, hỏi mấy anh KTV nhật cường bán được nhiều thẻ 2gb chưa?

matmeo41087

mình cũng mua máy ở nhật cường TMOUS,thẻ 16gb theo máy, cài bản Mdeejay HD 3.4, hôm mang máy ra cho các anh KTV xem, các anh bảo anh dùng máy gì thế:))

Nhật cường là mấy thằng nhà quê đú sao được anh em Pdaviet\-/

kekeomocau

uh bạn nói thế thì cũng không phải.trường hợp của mình cũng như thế.lúc đầu đang sài thẻ 8g chay androi bình thường.nhưng thấy bộ nhớ của thẻ ko đủ.bán đi mua cái 16g class 4 về và fomat bằng sof sd fomat.kết quả là khi boot androi thì nghe nhạc bị vấp,video thi bị giật hình......mạc đù đã thay đổi nhùi bản khác mà vẫn thế.........cay quá lôi cái thẻ 16g ra fomat loạn xạ lên lúc thì bằng ppc lúc thì bang pc......tự nhiên giờ nó lai chạy bình thường heheheeeeeeeeeeee..hên quá tưởng mất tìn ngu vì cái thẻ đó.

daotoan3Ihut

thường thường thẻ bên cửa hàng xách tay đa số thẻ trung quốc ko rõ nguồn gốc , vì khi nhập về đã pị hô biến thẻ xịn thành thẻ dõm :)
nếu ko boot đc bạn bán quách cái thẻ đó đi rùi mua thẻ sandisk class 6 mà xài

Bác nói câu này không khách quan lắm, nếu là thẻ đi kèm máy thì chỉ có xịn, chỉ có đồ thay thế mới là dỏm thôi

duyhien29

Cảm ơn ý kiến của các bác! Dù gì thì đam mê công nghệ, yêu cái mới, thích trải nghiệm nên mới định cài Adroi để biết thêm, chứ với Em được dùng Anh HD2 -Tmobile cũng vui roài. Hiện Em cần phần mềm quản lý tin nhắn mà có thể đặt pass cho mục chứa tin mà mãi không tìm được. Anh nào có thì share cho Em với. Em xin cảm ơn lắm lắm!

tunghnvn

Nhân tiện ở đây có bác nào chán không muốn dùng thẻ 16GB mà đúng tháo của máy HD2 T-mobile ra thì hú em nhé em mua giá tốt cho :D

Em đang dùng thẻ 4GB class 6 chạy Android phà phà :)

lungtung

cứ class6 mà chơi cho ngon, chỉ xuống class4 nó sẽ khác nhiều, có thể android vẫn ngon nhưng ở một số ứng dụng khác (kể cả trên wm ) nó sẽ kém hơn class6 mà khác rõ ràng luôn, nhiều khi mang lại cả bực mình nữa đó

bocapdo11

Hôm rùi mua hộ thằng bạn cái Tmobile giá 9.5 chai có cái thẻ 16GB class 2 đi kèm thấy nhân viên bán hàng bảo là thẻ theo máy mà em nghi bị đổi quá, hình như thẻ theo máy phải là class 6 đúng ko các bác? Các bác cho em hoi thẻ gốc đi theo máy HD2 Tmobile là bao nhiêu GB và class mấy vây?
Các bác mua Tmobile có bao da đi kèm ko vậy? Hôm trước mua nghe nhân viên bán hàng nói dòng Tmobile này ko có bao da đi kèm nên phải mua cái bao da gấp dày bịch chán quá. Không có cái bao da xin (mỏng teng dập chữ Htc, đút máy theo chiều dọc như trước đây em mua HD2 thường) Đâm thằng ban cứ tị với con HD2 của em. :D

dunglavie

HD2 T-MOUS chỉ có thẻ 16Gb Sandisk Class 2 đi kèm theo máy thôi, nó không có bao da mà thay vào đó là 1 cái bao cao su của HTC mềm mềm đút ra đút vào túi quần rất khó. Nếu có thể thì bác nên thửa thêm cái thẻ 4GB Class 6 để dùng ANDROID, chứ up ANDROID nhiều mỗi lần up lại phải format thẻ 16GB thấy xót xót thế nào ý, mà dùng phần mêm của bác Ân lâu kinh dị luôn. Thế nên mình vừa mua 1 cái Transcend 4GB Class 6 bên Việt Cường giá 240k. Kiểm tra trên web của Transcendusa thì thấy là chính hãng, yên tâm rồi. Giờ thì chiến tiếp, thẻ 16GB dùng để lưu phim ảnh, ca nhạc phục vụ giải trí.

daotoan3Ihut

HD2 T-MOUS chỉ có thẻ 16Gb Sandisk Class 2 đi kèm theo máy thôi, nó không có bao da mà thay vào đó là 1 cái bao cao su của HTC mềm mềm đút ra đút vào túi quần rất khó. Nếu có thể thì bác nên thửa thêm cái thẻ 4GB Class 6 để dùng ANDROID, chứ up ANDROID nhiều mỗi lần up lại phải format thẻ 16GB thấy xót xót thế nào ý, mà dùng phần mêm của bác Ân lâu kinh dị luôn. Thế nên mình vừa mua 1 cái Transcend 4GB Class 6 bên Việt Cường giá 240k. Kiểm tra trên web của Transcendusa thì thấy là chính hãng, yên tâm rồi. Giờ thì chiến tiếp, thẻ 16GB dùng để lưu phim ảnh, ca nhạc phục vụ giải trí.

Giải pháp của bác quá hoàn hảo luôn.

duyhien29

Thế khi nào dùng thẻ 4G thì cất thẻ 16g vào túi quần ah bạn.

Nếu dùng 4g mà phải cất 16g thì uổng quá nhỉ, công đoạn lưu trữ xem ra cũng hơi lạc hậu.:-?

tentruycap29

Em mới dùng con này. Thấy nhatcuong co ban Andr 2.2 nhung họ bảo phải mua thẻ 2gh thì mới được, nhưng Em thì lại đang dùng thẻ 16g, nếu thế thì phải bỏ thẻ to ra ngoài thì buồn quá. Xin hỏi các anh Cài Android trên HD2 T-mobile thẻ 16G có được không các Anh?

Em cảm ơn!
Người ta bảo là nên cài trên thẻ 2gb hoặc 4gb để khi boot vào android cho nó nhẹ và mượt bác lại bang một câu là ko cài dc trên thẻ 16gb. bác nên nói đúng sự thật vì đây là nơi chia sẻ mà. :-?

Nguyenson318

Mình đến tận nơi xem rùi (Phú Thái). No có Thẻ loại đó, chỉ quẳng cáo tùm lum thôi!