• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài firmware Nokia N97 trên Nokia 5800XM!

Status
Không mở trả lời sau này.

Steavankas

hjx, cái nào nếu màn hình chủ thì đỡ. Chứ nó thay tất cả như N97 thì 5800 chắc load không nổi.

trantuan1207

ai chả có ước mơ ;;), nhìn cái màn hình quay quay của N97 thèm vãi các bác ợ...

jackpham

Trên NAVIFIRM đã có fw của N97. Có anh em nào muốn thử nghiệm chạy fw N97 trên con 5800XM không?

hongthanh

Trên NAVIFIRM đã có fw của N97. Có anh em nào muốn thử nghiệm chạy fw N97 trên con 5800XM không?

hiiii bọn em kém lắm, Bác giỏi trong vụ này Bác làm cho bọn em xem trước đi. haa:D:D:D=D>

jackpham

hiiii bọn em kém lắm, Bác giỏi trong vụ này Bác làm cho bọn em xem trước đi. haa:D:D:D=D>

Mình can thiệp giao diện rồi. Nhưng nó chỉ cho được theme của N97 thôi.

Chỉnh sửa cuối:

your_rules

không biết chạy fw của n97 thì có gì mới k nhỉ, mình đang ghiền cái giao diện của 5530, cái phần contac bar đó, mặc định n5800 chỉ có 4 contac, còn 5530 thì hình như là 20 thì phải

kidkylin

Giao diện thì có khả quan, nhưng up nguyên FW thì có lẽ ko dc vì 5800 đến hiện h chưa thể tự Downgrade, mà FW N97 mới ra V10 và V11, còn 5800 là V21 rùi :(

bác JACK xem lại có fải themes gốc hok, mình FLASH BLACK hay WHITE jì nó đều ra themes y như vậy :( và ko thể vào Settings chỉnh themes dc nữa.

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

Giao diện thì có khả quan, nhưng up nguyên FW thì có lẽ ko dc vì 5800 đến hiện h chưa thể tự Downgrade, mà FW N97 mới ra V10 và V11, còn 5800 là V21 rùi :(

bác JACK xem lại có fải themes gốc hok, mình FLASH BLACK hay WHITE jì nó đều ra themes y như vậy :( và ko thể vào Settings chỉnh themes dc nữa.

Theme gốc của N97 đấy! Mình đã từng quậy được e N97 này 1 chút. Nhưng mình thấy nó giống nhất là lúc mới flash xong, nhập quốc gia, ngày giờ vào. Và màu theme thực tế của N97 màu xanh. Còn vào trong vẫn y chang 5800. Vẫn vào chỉnh theme bình thường mà. Nhưng khi vào theme để chỉnh thì theme mặc định này sẽ biến mất. Thay vao đó là 1 theme nào đó còn sót lại trên thẻ nhớ của bạn.

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

Theme gốc của N97 đấy! Mình đã từng quậy được e N97 này 1 chút. Nhưng mình thấy nó giống nhất là lúc mới flash xong, nhập quốc gia, ngày giờ vào. Và màu theme thực tế của N97 màu xanh. Còn vào trong vẫn y chang 5800. Vẫn vào chỉnh theme bình thường mà. Nhưng khi vào theme để chỉnh thì theme mặc định này sẽ biến mất. Thay vao đó là 1 theme nào đó còn sót lại trên thẻ nhớ của bạn.
Mình vào settings > personal > themes > general là văng lun :(

Posted via Mobile Device

hongthanh

Nếu như em dùng theme khác không phải của máy mà cắm USB nó đều ra cái theme như của anh jack ý. Chắc kô phải rùi.

jackpham

Mình vào settings > personal > themes > general là văng lun :(

Posted via Mobile Device

Mình vẫn vào thay đổi theme được mà. Chỉ có cái là theme mặc định đó sẽ mất khi bạn vào đó chọn theme khác. Trong máy bạn có cài sẵn theme nào trên thẻ nhớ chưa? Nếu không có bạn thử cài 1 theme vào thẻ nhớ, rồi vào lại xem thế nào.

LeMyChinh

theo như em thấy đây ko phải theme của N97 anh ah.vì như hình ảnh của anh thì em đã có từ khi up FW 20 cho 5800 = NSU rùi và em rất kết cái theme này nhưng nếu cứ để thế mà xài thì nó vẫn ju~ nguyên cái theme đây.nhưng chỉ cần vô phần chỉnh theme là tự nó sẽ mất ngay về theme mặc định mà muốn chỉnh lại cũng ko được.lên FW 21 cũng vậy em up = JAF (bản cam) thì ngon lành nhưng khi up = Nsu lại bị như vậy.cái theme y hệt như của anh luôn.em đã có hỏi và được ai đó giải thick rằng đó là do khi Flast bị lỗi nên nó ra như vậy.:-/ .vì vậy em nghĩ rằng ko phải theme của N97 vì khi em up FW 20 thì N97 chưa ra đời :D
liệu có phải ko anh:-/

duongminhhien

Vậy file minh họa của Jack, mấy người nước ngoài họ làm sao vậy ta ? ? ? mình mà thèm quá .......... :((

kidkylin

Có cao nhân nào chỉ giáo làm sao để có giao diện màu xanh ngọc như các hình minh hoạ của bác JACK hem? :)

và mình cũng thấy là anh lemychinh nói rất đúng :(

theo như em thấy đây ko phải theme của N97 anh ah.vì như hình ảnh của anh thì em đã có từ khi up FW 20 cho 5800 = NSU rùi và em rất kết cái theme này nhưng nếu cứ để thế mà xài thì nó vẫn ju~ nguyên cái theme đây.nhưng chỉ cần vô phần chỉnh theme là tự nó sẽ mất ngay về theme mặc định mà muốn chỉnh lại cũng ko được.lên FW 21 cũng vậy em up = JAF (bản cam) thì ngon lành nhưng khi up = Nsu lại bị như vậy.cái theme y hệt như của anh luôn.em đã có hỏi và được ai đó giải thick rằng đó là do khi Flast bị lỗi nên nó ra như vậy. .vì vậy em nghĩ rằng ko phải theme của N97 vì khi em up FW 20 thì N97 chưa ra đời

*#0000# phần Custom Version(phiên bản tuỳ chỉnh) thể hiện bộ themes đi kèm đã biến mất, đây là 1 bức hình minh hoạ:
picture.php

Chỉnh sửa cuối:

thong1260

Có cao nhân nào chỉ giáo làm sao để có giao diện màu xanh ngọc như các hình minh hoạ của bác JACK hem? :)

và mình cũng thấy là anh lemychinh nói rất đúng :(

*#0000# phần Custom Version(phiên bản tuỳ chỉnh) thể hiện bộ themes đi kèm đã biến mất, đây là 1 bức hình minh hoạ:
picture.php

Các bạn nào muốn xài cái theme giống vậy thì làm theo cách mình nè :
1 . Cài 1 cái theme nào đó lên bộ nhớ thẻ
2 . Sử dụng theme vừa cài đó cho điện thoại
3 . Kết nối đt với máy tính ở chế độ PC Suite . Lúc này đem trắng sẻ hiện ra liền
4 . Bạn mở phần Intalls APp trong PC Suite rùi xóa cái đem đang sử dụng ( cái vừa cài ý ) thì lúc ngắt kết nối dt với máy tính , theme trắng sẻ không bị mất

Nếu đã có hướng dẫn rùi thì thuj

hilaryteri

Chắc chắn ko rùi! Cai này mình làm như thế này!
Lấy con N97 ra, cài chuong trình chụp màn hình như ScreenSnap, sau đó shot và tấm! Copy vào 5800, mở chuong trình Gallery ra, và để full Screen.. Xong, vậy là ta có 5800 chạy FW N97 ( fake 100%)
Không tin các bạn thử làm xem!

Status
Không mở trả lời sau này.