• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài tất cả PM Python trên bộ nhớ thẻ vẫn chạy tốt (trang 12)

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Đây là ứng dụng Python đã được mod lại để chúng ta có thể cài tất cả các phần mềm liên quan đến python lên bộ nhớ thẻ mà vẫn dùng tốt (rất có ích cho các máy có bộ nhớ máy nhỏ như N73, N81...)

Đề cài được ứng dụng này thì các bạn phải gỡ hết tất cả các thành phần sau: python, pythonscriptshell và megapy (nói chung là tất cả những gì thuộc về python)

Trong gói cài đặt đã có sẵn Python 1.45 và Megapy 2.01

Mình đã test với ứng dụng MobiHex trên N95, kết quả tốt.

Mời các bạn test và báo kết quả, nếu thành công thì là 1 tin rất vui.

Chú ý: Các bạn down đủ 2 part về giải nén ra sẽ được 1 file cài đặt.

Vậy còn đối với những phần mềm khi cài nó ko có lựa chọn ổ đĩa mà tự động cài trực tiếp trên bộ nhớ máy thì sao anh:-?? Python trên thẻ mà phần mềm chạy trên nền của nó lại nằm ở bộ nhớ máy...
Em thấy N82, N95 bộ nhớ máy nhiều cứ phang thẳng vào phone thôi, N81, N73 thì mới suy nghĩ.

Kojiro

Super V.I.P
Vậy còn đối với những phần mềm khi cài nó ko có lựa chọn ổ đĩa mà tự động cài trực tiếp trên bộ nhớ máy thì sao anh:-?? Python trên thẻ mà phần mềm chạy trên nền của nó lại nằm ở bộ nhớ máy...
Em thấy N82, N95 bộ nhớ máy nhiều cứ phang thẳng vào phone thôi, N81, N73 thì mới suy nghĩ.

Các phần mềm mặc định cài trên bộ nhớ máy nhưng cần python thì vẫn dùng tốt, a đã test trên PM SpyME rồi.

Kojiro

Super V.I.P
Sếp tự mod lại hay sếp tìm được trên mạng thế?

Tất nhiên là tìm rồi :D Mod sao cho nổi, bản này trong trang tiếng Hoa, các bản trong trang tiếng Anh ko cài được. Test dùm đi, ngồi đó hỏi linh tinh.

P/s: sao 2 part down ko bằng nhau ta, có 1 người ko extract được :))

Tất nhiên là tìm rồi :D Mod sao cho nổi, bản này trong trang tiếng Hoa, các bản trong trang tiếng Anh ko cài được. Test dùm đi, ngồi đó hỏi linh tinh.

P/s: sao 2 part down ko bằng nhau ta, có 1 người ko extract được :))

Đó là do lúc nén chia phần tác giả để 700K/file và tổng dung lượng chỉ có ~ 1.1mb:D

Còn 1 bác ko extract đc chắc vì lý do thấy file bé hơn nên down cho nhẹ máy:))

gannine

Đã test EasyMif rồi ,trên thẻ nhớ, chạy ok he he ,cái nay hay đấy, làm mình cứ lo cho những ứng dụng trước kia khi chạy trên nền Python

MinhThang

Manager
Cuối cùng thì cũng chạy được. Nhưng chỉ thử thôi vì mình có thói quen cài pm lên bộ nhớ máy.

vkvkvk

Lỗi update erro thì đọc kỹ bài 1, remove hết tất cả các thứ liên quan đến Python.

sr, còn sót 1 em, cài cái của kjr rùi fải cài keypress nữa à, mình ko hỉu cho lắm, xin được chỉ giáo

Kojiro

Super V.I.P
sr, còn sót 1 em, cài cái của kjr rùi fải cài keypress nữa à, mình ko hỉu cho lắm, xin được chỉ giáo

Mình có nói cài k3ypress gì đâu bạn :-? Nếu bạn cần dùng cái đó thì bạn cài, ko thì thôi vì đây đang nói về python thôi mà :)

hung66000

Vừa cài thử ct jeer ( tự động vào bộ nhớ máy ) python M cài trên bộ nhớ thẻ ct vẫn chạy tôt =D>=D>=D>

vkvkvk

Mình có nói cài k3ypress gì đâu bạn :-? Nếu bạn cần dùng cái đó thì bạn cài, ko thì thôi vì đây đang nói về python thôi mà :)

ý bạn nói là, có nhữg pm chạy trên nền python, còn nhữg pm vd như shuffle thì fải cài thêm nhữg cái nhưg là keypress hả, vậy mà mình cứ tưởng là nó nằm chug cả 1 gói cần fải đi chug

Kojiro

Super V.I.P
ý bạn nói là, có nhữg pm chạy trên nền python, còn nhữg pm vd như shuffle thì fải cài thêm nhữg cái nhưg là keypress hả, vậy mà mình cứ tưởng là nó nằm chug cả 1 gói cần fải đi chug

Vì trong gói cài đặt này, phần megapy ko biết nó có nhúng k3ypress vào không, vì vậy khi cài shuffle bạn thử dùng được ko? Nếu ko thì cài thêm k3ypress.

tiny1990

Vì trong gói cài đặt này, phần megapy ko biết nó có nhúng k3ypress vào không, vì vậy khi cài shuffle bạn thử dùng được ko? Nếu ko thì cài thêm k3ypress.

Vậy nếu k có ko có keypress hehe để em nhúng k@ypress vô sếp bổ sung heng

Caominh171

Vậy là phải gỡ hết tất cả những gì liên quan đến python phải ko a KJR?Vậy là phải chịu khó cài lại,hơi bị cưc :(.Nhưng ko sao,"cực bi giờ mà sướng về sau" cũng đâu thiệt thòi,hehe :)).Một lần nữa Thank a nhìu lắm =d> =d>

Status
Không mở trả lời sau này.