• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài thành công N-Gage 2.0 full trên N85

zenbali

Hì hục mất mấy ngày không cài được, hôm nay rượu phê phê cài bừa tự nhiên lại được:
Step 1 : Hack phone bằng Rompatcher và apply file patchIntallerserver fp2.
Step 2 : Remove bản N-gage 2.0 cũ đã cài trong máy ( Kể cả bản mặc định của máy ).
Step 3 : Ông nào hack bằng Hello Ox thì làm ơn disable file Open4all đi nhé
Step 4 : Cài bản N-gage intall 1318
Step 5 : Cài file patch N-gage 1318
Step 6 : Copy các file cài game vào E/ngage
Step 7 : Vào icon Ngage và install game====>cài xong chơi khỏi cần khởi động lại máy
(Cách này đã có trên diễn đàn nhưng có lẽ chưa hướng dẫn cụ thể cho máy N85 nên có một số bạn chưa cài được.
Mạo muội post lên diễn đàn nếu thấy không cần thiết các mod để tồn tại vài ngày cho new member xem
Thakkkkkkkkkkkkkk

nlphong75

Ông nào hack bằng Hello Ox thì làm ơn disable file Open4all đi nhé. cái này là ở đâu bạn ơi.sao mình tim ko thấy.ag con nữa sao mình chép game vô rồi íntall game.chút ra thư mục n gage mấy cái game mình chép mất tiêu hết ag bạn ơi

zenbali

Ông nào hack bằng Hello Ox thì làm ơn disable file Open4all đi nhé. cái này là ở đâu bạn ơi.sao mình tim ko thấy.ag con nữa sao mình chép game vô rồi íntall game.chút ra thư mục n gage mấy cái game mình chép mất tiêu hết ag bạn ơi

file open4all.rmp nằm trong thư mục E/patches.Bạn mở Rompatcher,chọn open4all=>patch=>Disable và Rem.from auto.
Bạn copy bộ cài game ngage vào thư mục E/ngage sau đó vào ngage cài game bình thường

gannine

Mất vì khi bạn mở thì Ngage sẽ được tự dộng intall mà, bạn mở icon Ngage sẽ thấy game trong đó

letan108

Hì hục mất mấy ngày không cài được, hôm nay rượu phê phê cài bừa tự nhiên lại được:
Step 2 : Remove bản N-gage 2.0 cũ đã cài trong máy ( Kể cả bản mặc định của máy ).
Step 7 : Vào icon Ngage và install game====>cài xong chơi khỏi cần khởi động lại máy
(Cách này đã có trên diễn đàn nhưng có lẽ chưa hướng dẫn cụ thể cho máy N85 nên có một số bạn chưa cài được.
Mạo muội post lên diễn đàn nếu thấy không cần thiết các mod để tồn tại vài ngày cho new member xem
Thakkkkkkkkkkkkkk

xin chao ZEN, mình mới sử dụng dòng N con n85 như của bạn. nhưng mình không biết gì về hack cả. bản n-gage của mình vẻ gốc của nó là 1.10. bạn có thể cho mình các phần mềm trên để mình tự cài đặt được ko. nhớ nhắc mình chi tiết nhé. Thanks:-??

linhvnvip

bạn cho xin mấy cái file trên nhé ..mình không download được từ trong diễn đàn ..link khác ngoài mediafile nhé

linhvnvip

hình như ở phiên bản FW v11 của N85 miình tets thấy phải ấn nhiểu lần thì nó mới chịu cài file N-gage intall 1318 .sis .nên anh em ai bị giống mình thì cứ ấn nhiểu lần vào thì sẽ được

Chỉnh sửa cuối:

ng_luong

Em cài được rồi nhưng sao vẫn có dòng "Trial GAME" hic........!
Em chơi Game Resident Evil Cứ tới màn Kéo cửa lên đi vào là nó báo "Thank Play Try game....." rồi thoát ra
Ai biét giúp em với.......?

ng_luong

em đã dùng
N-gage 1.10(1345) Patch-Unpatch.sis (124KB)
N-Gage Fixes.SiS (1.15MB)
Đã háck Đc

nhưng k hiểu sao vẫn k chơi Full đc

Resident Evil Degeneretion (2.32MB)

ng_luong

Step 7 : Vào icon Ngage và install game

Tới bước này em cài vào k được cứ nhấn vào cài là khoảng xíu là búng ra ngoài

Nên em làm bước này các anh xem có đúng không ? Nhưng k hiểu sao vẫn k chơi đc Resident Evil Regenertion

Step 5 : Copy các file cài game vào E/ngage
Step 6 : Vào icon Ngage và install game

Step 7 : Cài file patch N-gage 1318 Khi cài em chọn (Patch TS)

Giúp em với Chủ Topic ơi ! hixhix !

Chỉnh sửa cuối:

DAOANHNGOC

;;) nói nhãm quá đi up lên cho người ta cái
không thì thôi đừng nói nhiều mấy con gà

Mr_Tommy

Thakkkkkkkkkkkkkk
xin hỏi bác là n85 làm như thế liệu n86 có đc ko nhỉ? Mình đang khốn khổ với cái n-gage của n86. Toàn bị lỗi. Cài xong hầu như ko chơi đc :(. Game n-gage full cũng ko có mà chơi hix2

NoodSymBian

Máy E75

Cài bản N-gage intall 1318
Cài file patch N-gage 1318
Copy các file cài game vào E/ngage
Vào icon Ngage và install game

install xong start nó báo như sau: "Asphalt 3 - Street Rules ẽited with an eror"

có 2 tuỳ chọn là "More Info""close"

chọn "More Info" báo tiếp lỗi "Asphalt - street Rules closed: KERN-EXEC 3."

khắc phục sao đây !